This is a mobile optimized page that loads fast, if you want to load the real page, click this text.

Thảo luận Windows 10 EnterpriseS, G (Non-Official) Project

dungltcd

Lạt Ma
Hehe... hơi khó cho đội nhà, vì đây là quan điểm cá nhân. Bày tỏ lên đây sẽ có ý kiến trái chiều
Đây là forum mở, mọi ý kiến nêu ra nên rõ ràng và nên được thảo luận thẳng thắn và cởi mở.
Sao lại lo ý kiến trái chiều ?
Những bản LTSC non-official về cơ bản là rất ổn định, khó khăn duy nhất là phải thực hiện Update Offline qua gói Customized LCU.

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Chỉ là kích ver 22H2 , chứ ko có bất kỳ thay đổi nào của HDH so với 21H2 windows-10

Các bác nào dùng win10 đã up cái gói KB5014666 thì chạy lệnh để kích 22H2

Sửa lần cuối:

dungltcd

Lạt Ma
Trò này trước hay làm với các bản 21h1 và 21h2, chỉ là nâng số hiệu build từ 19044 lên 19045, Tính năng mới phải chờ gói Enablement Pack (22h2 EP).
Ngoài ra lên kiểu này nhiều khả năng sẽ không nhận được gói LCU qua Windows Update.

thaolegend

Rìu Sắt
cái ver 1904x bị vắt miết nhỉ mà chắc tính năng cũng k có gì quá khác biệt so với mấy ver trc chắc loanh quanh cũng là update bảo mật

moitinhdaukiss

Rìu Chiến Bạc Chấm
Hi bạn! bữa mình nhớ 1 có bản Windows 10 LTSC nào của bạn tạo có add được thêm thanh công cụ "News and Interests", vì vô tình mình cài thử gói "Windows Web Experience Pack" từ Store thì hiện trong bảng LTSC luôn, mình thích tính năng này, mà tự dưng giờ cài lại hoài vẫn không thấy, bạn có biết không chỉ giúp mình với. Thanks

zintran

Búa Đá Đôi
cũng rất thích tính năng này trên bản pro mà trên ltsc lại k có

thanhluancklk

Rìu Sắt
Thử xem bro

utloccmag247

Gà con
Xin link đi bạn

wikikip

Rìu Sắt
Bạn làm gói Offline customized LCU cho bản EnterpriseS với nhé. Mình vẫn đang ở .651

EnterpriseS​

moitinhdaukiss

Rìu Chiến Bạc Chấm
- Đã thử cách này và không thành công, trong các bản Enterprise G hay LTSC của bạn @dungltcd thì đa phần không có mục "Widgets", vô tình vào phần bạn nói để tìm thì lại thấy key "New and interest", bật lên cũng không được luôn.

- Mình tìm hiểu cách tạo key trong regedit với đường dẫn sau thì thành công, nhưng không hiểu sao reset hoặc log off là bị mất, mỗi lần bị mất thì phải vào add lại thủ công nhánh "IsFeedsAvailable" thì mới hiện ra nhưng chỉ được ngay lúc đó thôi.
[HKEY_CURRENT_USER\SOFTWARE\Microsoft\Windows\CurrentVersion\Feeds]
"ShellFeedsTaskbarViewMode"=dword:00000000
[HKEY_CURRENT_USER\SOFTWARE\Microsoft\Windows\CurrentVersion\Feeds]
"IsFeedsAvailable"=dword:00000001

P/S: Duy nhất chỉ có 1 bản ISO "19044.1023_W10_21h2_Release_EnterpriseS_Store_X64fre_en-us" là làm xong các thao tác trên thì không bị mất, có thể khởi động vô tư.

Sửa lần cuối:

duongcam

Búa Đá
@Hoang Duch2 : con có trích dẫn chỉ dẫn của bác ở post #3,542
b/- Ở trên là cách DISM offline từ hệ điều hành khác khi bạn cài Dual Windows, còn đây là cách khi bạn boot vào WinRE.wim từ Menu Metro, chọn keyboard US, chọn Troubleshoot, chọn Command Prompt, tại đây bạn sẽ thấy giao diện cmd và nó hiện như sau:

X:\Windows\system32>

Bạn type tiếp notepad như sau: X:\Windows\system32>notepad

Nhấn emter , nó sẽ hiện ra giao diện Notepad, chọn File rồi Open\This PC, kiểm tra lại xem ổ Win bạn muốn Update có ký tự là gì và nơi chép file, tôi luôn chép file vào folder LCU ví dụ như C:\LCU cho dễ tìm. Ví dụ lúc đó ổ C của bạn có ký tự là E thì bạn type tiếp lệnh vào giao diện CMD trước đó như sau:

Dism /image:E:\ /Add-package:"E:\LCU" /Scratchdir:E:\Windows\temp

Bác cho con hỏi: Có phải tất cả các DISM offline của bạn Dũng có thể thực hiện theo cách này của bác. Mỗi lần có update mới từ bạn Dũng sau khi tải về chép vào C:\LCU (xóa cái update trước đi). Có thể lưu dòng lệnh trên vào notepad để copy và paste vào CMD. Chỉ lưu ý tên ổ dĩa cho chính xác.