Thảo luận - Windows 10 EnterpriseS, G (Non-Official) Project | Page 185 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We don't have any banner, Flash, animation, obnoxious sound, or popup ad. We do not implement these annoying types of ads!

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

Please add https://vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Thảo luận Windows 10 EnterpriseS, G (Non-Official) Project

sieuviet

Rìu Chiến Vàng
Hi bạn @dungltcd, mình rất thích bản Windows 11 Enterprise G của bạn, nhưng mấy nay mình cài thử mấy cái laptop của nhân viên, sau khi update full và kích hoạt xong bằng KMS thì phần "Activation" không thấy hiển thị, đã thử khởi động và gỡ các bản cập nhật gần nhất, gỡ luôn key cũng không được, có chạy thử trong máy ảo thì vẫn bình thường, không biết tình trạng này do đâu, nhờ bạn chỉ giáo giúp. Cám ơn

11G trên laptop của mình vẫn bình thường

Sửa lần cuối:

dungltcd

Lạt Ma
Hi bạn @dungltcd, mình rất thích bản Windows 11 Enterprise G của bạn, nhưng mấy nay mình cài thử mấy cái laptop của nhân viên, sau khi update full và kích hoạt xong bằng KMS thì phần "Activation" không thấy hiển thị, đã thử khởi động và gỡ các bản cập nhật gần nhất, gỡ luôn key cũng không được, có chạy thử trong máy ảo thì vẫn bình thường, không biết tình trạng này do đâu, nhờ bạn chỉ giáo giúp. Cám ơn

cái này mình nói nhiều lần rồi !

Mã:
CMD(admin)
cscript slmgr.vbs /rilc
cscript slmgr.vbs /ipk YYVX9-NTFWV-6MDM3-9PT4T-4M68B

before

After

moitinhdaukiss

Rìu Chiến Bạc Chấm
cái này mình nói nhiều lần rồi !

Mã:
CMD(admin)
cscript slmgr.vbs /rilc
cscript slmgr.vbs /ipk YYVX9-NTFWV-6MDM3-9PT4T-4M68B

before
Xem phần đính kèm 35234

After

Xem phần đính kèm 35235
Cám ơ bạn, do đợt trước bài viết trôi liên tục, nhiều khi mình đọc hoài mà không thấy mấy phần này, giờ để mình lưu lại.

sieuviet

Rìu Chiến Vàng
Nói cho vui chứ với bác thì chắc cả quãng đời còn lại thì chỉ toàn upgrade và dọn rác thôi.
Bác ơi: Bạn @dungltcd vất vả build win và gói update. Việc dism và dọn rác có gì đáng nói đâu. Ủng hộ chủ topic. Cứ có MSU là ta cứ Dism

naroto

Chỉ cần nhấn like khi muốn cảm ơn!
Thành viên BQT
Phải nói thêm là các bạn "Computer" vào tay của các ông chủ có mặt trong topic này đều mang số phận đau khỗ, ngày đêm vất vả, không yên nghỉ được khắc nào...

sieuviet

Rìu Chiến Vàng
em có con máy bàn cpu i3 gen3, ram 2gb và hdd thì các bác nghĩ nên cài bải nào dùng ổn định và mượt ạ? Nhu cầu chỉ đọc báo xem youtube thôi ạ.
Em cảm ơn các bác
Cấu hình laptop này mình đang chạy Win 11 G đây, rất nhẹ nhàng, ổn định

moitinhdaukiss

Rìu Chiến Bạc Chấm
Dùng Windows ThinPC thôi bạn.
em có con máy bàn cpu i3 gen3, ram 2gb và hdd thì các bác nghĩ nên cài bải nào dùng ổn định và mượt ạ? Nhu cầu chỉ đọc báo xem youtube thôi ạ.
Em cảm ơn các bác

Dùng ThinPC thì thôi thà dùng luôn bản Windows 7 Starter x86, vừa nhẹ vừa phù hợp với máy, lại có cập nhật mới nữa, bản ThinPC trên dành nghĩa là cho máy yếu chứ thật ra nó ngốn RAM cũng không kém gì bản Windows 7 Ultimate cả.

PhuocNGO

Rìu Bạc Đôi
Xem phần đính kèm 35227
Mọi người ơi cho em hỏi, Store của em bị thế này thì fix thế nào ạ. Em xài Windows G trên diễn đàn ạ @@
Bạn check Windows Update Service On đã bật Automatic chưa ? Nếu ko chạy thì run file này