This is a mobile optimized page that loads fast, if you want to load the real page, click this text.

Thảo luận Windows 10 EnterpriseS, G (Non-Official) Project

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Đúng đó bác hầu hết các trình duyệt hiện nay đều có tính năng đồng bộ với acc , mà khi đã đồng bộ thì data hiện tại của trình duyệt như thế nào thì nó lưu như thế đó , xóa bớt thì nó lưu đã xóa , cài thêm thì nó lưu cài thêm

vietanh77

Rìu Bạc Đôi
Mình dùng Chrome, Firefox, đều sử dụng Sync Cloud tài khoản từng trình duyệt. Sử dụng PC ở nhà, công ty và laptop. Đều đồng bộ đầy đủ favourite, bookmark, addon, mật khẩu đăng nhập.
+ Với quản lý mật khẩu: sử dụng Bitwarden (https://bitwarden.com/), đồng bộ cloud và miễn phí sử dụng trên nhiều máy, dùng được cả điện thoại và máy tính. Trước đây mình dùng Lasspass, nhưng giờ đã bị thương mại hóa, bản miễn phí chỉ dùng được trên 1 máy nên bất tiện.
+ Với 2FA: sử dụng Authy (https://authy.com/), đồng bộ cloud, miễn phí dùng trên nhiều máy, dùng được cả điện thoại và máy tính.
Với mình như trên là đủ!

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Cháu @dungltcd cho bác hỏi câu ngoài lề một chút, số là bác có nâng cấp bản ENT 22000.708 với bản ISO của cháu, lúc cài thì bác điền key theo list của bác @@sec0, cài xong thì báo not activate nhưng trước đó bác đã có backup key nên restore lại được rồi. Key cũ thấy báo là OEM_COA_NSLP với 5 ký tự cuối là: XQBPC. Cháu có biết toàn bộ key này không cháu?

Bác thấy nó ngộ ở chổ nếu từ cmd, as admin type slmgr /dli thì nó báo là: XQBPC nhưng nếu dùng soft thứ ba để tìm key thì nó lại báo key lúc điền vào để cài:

dungltcd

Lạt Ma
Chắc trước đây bác kích hoạt và backup key này.
Mã:
Key           : RGPNR-HXPW8-JJ376-8T3YT-XQBPC
Description   : Win 10 RTM Enterprise OEM:NONSLP

Key bác dùng nhập vào để upgrade là key -2YT43, Key này là key KMS. Key KMS không thể dùng để khôi phục digital được, key KMS chỉ dùng để cài đặt hoặc kích KMS online hoặc KMS 38.

Khi bác bác dùng pm bên thứ 3 thì nó tìm productkey trong registry nên chỉ tìm được key -2YT43, còn khi bác dùng lệnh slmgr.vbs /dlv hoặc dli thì nó đọc productkey trong tokens.dat (lúc này đã restore), cho nên tìm được 2 key khác nhau.

PS\\Đối với nhứng bản như Enterprise, Pro, Pro Wrokstation... thì một khi máy đã có bản quyền digital những bản này thì lần sau chỉ cần nhập đại một key MAK,or OEM (blocked) hoặc key generic (trừ key KMS) thì sẽ khôi phục lại digital mà không cần phải restore Tokens.dat.
Nhưng nếu máy cài và kích hoạt Office Volume thì nên lưu lại tokens.dat

Sửa lần cuối:

Hoang Duch2

Rồng Đỏ

Cảm ơn cháu rất nhiều nhé, có được toàn bộ key vui quá. Bác thấy từ tools activate nó báo là DL nhưng trên Windows nó báo chỉ thế này:

Trên tools:

Trên Windows:

Vậy bác có cần phải làm thêm thao tác nào nữa không cháu? Bác đã thử 2 thao tác rôi nhưng kết quả không tốt, 1 là điền lại toàn bộ key thì máy bị đơ. Hai là chạy thêm lệnh slmgr.vbs /ato thì bị báo non-core như hình:

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
cháu vừa updates window thì bị mất bản quyền. giúp cháu cái này vớiXem phần đính kèm 34845

Cháu chạy lại các lệnh đó vẫn không được sao? Nếu không được thì chờ @dungltcd vào hổ trợ nhé.

Hiên tại trên máy bác cài bản này và dùng lệnh đó vẫn hiện như sau, bác chưa biết khi update lên thì nó sẽ ra sao?

Sửa lần cuối:

zintran

Búa Đá Đôi
Hôm qua Win 10 update bản 19044.1766 này bị lỗi hotspot, phát mạng ra là máy tính lỗi mạng, ko vào đc nhiều trang web. tắt đi thì lại bình thường, không biết mọi người có ai bị tình trạng như vậy không nhỉ

dungltcd

Lạt Ma
Máy bác chắc bị lỗi gì rồi, cháu nhập key đó vào máy cháu thì ăn ngay lập tức, key này mặc dù đã blocked nhưng vì máy cháu đã có digital từ trước nên nhập vào vẫn ăn như thường.

Bác xóa tokens sau đó nhập lại key đó thử xem.

dungltcd

Lạt Ma
cháu vừa updates window thì bị mất bản quyền. giúp cháu cái này vớiXem phần đính kèm 34845
Bạn làm theo post này hoặc kệ nó thôi, bản G mới giờ nó thế.

dungltcd

Lạt Ma
hoặc là gỡ bỏ gói LCU hoặc là chờ gói LCU preview sắp tới xem MS có fix không.

Hoang Duch2

Rồng Đỏ

Cảm ơn cháu rất nhiều nhé, bác làm lại và đã thành công rồi đây cháu:

Sau khi rename folder chứa tokens.dat thì Win báo như sau:

Click vào chổ Change nó không cho, giao diện bị đơ, phải tắt từ Task manager.
Mở CMD as admin điền key và lệnh ato như các hình dưới:

Kết quả trên Windows:

Lý do là vì mấy năm trước bản này bác đã activate với các key OEM khác do yêu cầu nhờ test của một người bạn, chắc vì vậy mà nó bị loạn, mấy key đó thì bác có lưu lại, chỉ riêng có cái key XQBPC thì xui xẻo không tìm thấy ở đâu cả, rất may nhờ có cháu hổ trợ kịp thời.

Activate lại office 2021:

Restore lại một lần nữa cho đủ key Office như trước đó thì tokens.dat cũng trở về 32.864 KB như hình dưới:

Sửa lần cuối:

PhuocNGO

Rìu Bạc Đôi
Bạn dùng cách này xem, vì ko rõ code lỗi gì ?
run the following commands:
net stop wuauserv
net stop bits
rename "C:\Windows\SoftwareDistribution" SoftwareDistribution.old
net start wuauserv
net start bits
ok
p/s:
1 cách nữa Tây họ tắt Real Time Protection.

Sửa lần cuối:

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Anh tham khảo lệnh dạng .reg của MajorGeeks Windows Tweaks em thấy hay ạ.
Thêm trang này nữa:

Mã:
https://www.elevenforum.com/
Tối ưu = với tắt or bỏ 1 vài thành phần của Hệ Thống . Nếu như nước giếng mà xâm phạm nước sông or ngược lại có thể xảy ra chinh chiến
===============
Ngày xửa ngày xưa khi ta còn bé , ta ngu ta lấy dây chum bắn con C U, giờ lớn lên ta khôn ta lấy dây thun ta bắn con CHIM chứ ko bắn con C U nữa

dungltcd

Lạt Ma
Em đang uống nước, tý sặc với commemt của bác !

thanhluancklk

Rìu Sắt
Tối ưu = chắc chắn sẽ có lỗi. Tui cũng đã từng vọc vạch tối ưu đủ kiểu và kết quả là tan nát cái OS. Tốt nhất là cứ mặc định mà dùng.
MÀ mang tiếng là TỐI ƯU nhưng cũng ko nhận thấy sự khác biệt. Giờ có chăng thì chỉ là vọc vạch thêm bớt cái menu chuột phải theo cá nhân thôi.