Thảo luận - Windows 10 EnterpriseS, G (Non-Official) Project | Page 175 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We don't have any banner, Flash, animation, obnoxious sound, or popup ad. We do not implement these annoying types of ads!

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

Please add https://vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Thảo luận Windows 10 EnterpriseS, G (Non-Official) Project

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
bác thử cái này xem

Mã:
reg delete HKCR\Folder\shell\pintohome /f
Hiệu quả có ngay tức thì , có người am hiểu thì giải quyết nhanh chóng , còn như ko biết thì thôi rồi chịu chung với lũ chứ biết sao giờ !! :D

secpol

Rìu Chiến Bạc
MozBackup-1.5.1-EN cho nhanh và gọn nhé
Addon đó mình đã từng dùng nhưng vẫn không ưng ý lắm. Các biểu tượng trong bookmark không giữ lại được và một số thứ khác còn thiếu. Việc copy như mình làm thì bạn không còn thiếu bất cứ thứ gì sau khi phải cài lại máy.

quang12345

Búa Đá Đôi
Addon đó mình đã từng dùng nhưng vẫn không ưng ý lắm. Các biểu tượng trong bookmark không giữ lại được và một số thứ khác còn thiếu. Việc copy như mình làm thì bạn không còn thiếu bất cứ thứ gì sau khi phải cài lại máy.
mình backup và bung thấy bình thường có thiếu gì đâu nhỉ, tinh ra lại gọn nhẹ có vài chục MB, copy nguyên cái folder to đùng :D chắc bác có xài thêm mớ gì lạ lạ
với chủ yếu có pass để khỏi ai mò lung tung

secpol

Rìu Chiến Bạc
mình backup và bung thấy bình thường có thiếu gì đâu nhỉ, tinh ra lại gọn nhẹ có vài chục MB, copy nguyên cái folder to đùng :D chắc bác có xài thêm mớ gì lạ lạ
với chủ yếu có pass để khỏi ai mò lung tung
Nó không to lắm đâu. Đứng tại Folder Roaming nén cái folder Mozilla một phát là xong ah. Khỏi cần phải thêm một cái addon :)

Khi nén như vậy bạn vẫn có thể đặt pass thoải mái.

dinhchungcm

Rìu Chiến Vàng
Lại nhờ bạn @dungltcd trợ giúp.

Lâu nay phần vì bận, phần vì ngại dọn dẹp SSD nên mọi việc Update giao hết cho Windows Update.
Thế cho nên tới thời điểm này vẫn ở 22000.675 - Làm ngơ vụ mời chào lên 22000.708 Vài tuần nay.

Chắc do ăn ở không vừa lòng cụ sốp, nên có máy cho Update lên 22621.160 Thì không có TAB Explorer > Phải dùng ViveTool mới triệu hồi nó được.
Nhưng anh sop cũng chưa tha, cái PC này > Ảnh cấm tiệt Update luôn - cho chừa cái tội không chịu vọc vạch cho = anh = em.

Ảnh kêu cố thử mở setting lại > mà từ chiều hôm qua 14/6 > nay cứ thế.
Thế cho nên nhờ bạn @dungltcd hốt cho 1 cái tut fix cái lỗi này. Chứ chả nhẻ chờ MS mãi à.
Thanks bạn Dũng nhiều.

Luudanxi

Rìu Chiến Chấm

Lâu nay phần vì bận, phần vì ngại dọn dẹp SSD nên mọi việc Update giao hết cho Windows Update.
Thế cho nên tới thời điểm này vẫn ở 22000.675 - Làm ngơ vụ mời chào lên 22000.708 Vài tuần nay.
Xem phần đính kèm 34805
Chắc do ăn ở không vừa lòng cụ sốp, nên có máy cho Update lên 22621.160 Thì không có TAB Explorer > Phải dùng ViveTool mới triệu hồi nó được.
Nhưng anh sop cũng chưa tha, cái PC này > Ảnh cấm tiệt Update luôn - cho chừa cái tội không chịu vọc vạch cho = anh = em.
Xem phần đính kèm 34806
Thế cho nên nhờ bạn @dungltcd hốt cho 1 cái tut fix cái lỗi này. Chứ chả nhẻ chờ MS mãi à.
Thanks bạn Dũng nhiều.
Manual update đi :p

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Nó không to lắm đâu. Đứng tại Folder Roaming nén cái folder Mozilla một phát là xong ah. Khỏi cần phải thêm một cái addon :)

Xem phần đính kèm 34804

Khi nén như vậy bạn vẫn có thể đặt pass thoải mái.
Thật FF bây giờ chỉ cần 1 acc login thì nó giữ toàn bộ thư mục roaming trên mây , sau này cài mới bất kỳ máy nào HDH gì chỉ cần login để đồng bộ thì tất cả còn nguyên xi , do tính năng này nên tôi vẫn dùng FF cho đến nay

dungltcd

Lạt Ma

Xem phần đính kèm 34805
Xem phần đính kèm 34806
Thanks bạn Dũng nhiều.
Nhìn như Settings bị lỗi ! không thấy mục update history và Insider program.
bác thử công cụ Windows_update_refresh.bat của AveYo này trước xem được không.

secpol

Rìu Chiến Bạc
Thật FF bây giờ chỉ cần 1 acc login thì nó giữ toàn bộ thư mục roaming trên mây , sau này cài mới bất kỳ máy nào HDH gì chỉ cần login để đồng bộ thì tất cả còn nguyên xi , do tính năng này nên tôi vẫn dùng FF cho đến nay

Xem phần đính kèm 34807
Tính năng này chỉ đồng bộ được mỗi cái bookmark thôi bác ạ. Vẫn còn thua cái addon MozBackup. Có lần cháu đồng bộ nhưng pass login các trang web đều phải nhập lại.

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Tính năng này chỉ đồng bộ được mỗi cái bookmark thôi bác ạ. Vẫn còn thua cái addon MozBackup.
Tôi thì ko rành bằng bạn , nhưng sau khi đồng bộ rồi thì các addon của FF đã cài trước đó và tất cả pass login vào các web đều còn nguyên ko thiếu bất kỳ thứ gì , giống như chưa từng cài lại win mới vậy

dinhchungcm

Rìu Chiến Vàng
Manual update đi :p
Nhìn như Settings bị lỗi ! không thấy mục update history và Insider program.
bác thử công cụ Windows_update_refresh.bat của AveYo này trước xem được không.
Thấy support kêu Chạy SSU 22000.702 trước > Nên tải và chạy: 2022-05 Cumulative Update Preview for Windows 11 for x64-based Systems (KB5014019)
Update khá lâu > Sau đó Khởi động lại Báo đã Update 22000.675 > 22000.708 và hết lỗi Windows Update.
Vì hết giờ Cty đóng cửa nên không kịp chụp màn hình.
Không hiểu nếu chạy thẳng KB5014697 thì nó có lên được 22000.739 và sửa lỗi settings hay không.

Thanks các bác trợ giúp.

Sửa lần cuối:

dinhchungcm

Rìu Chiến Vàng
Không biết "có trùng khớp ý" với bác không.
Nhưng em thấy hầu như trình duyệt nào cũng có chức năng này.
Trong Group "nhà em" gồm 4 group con xài chung 1 acc, máy nào cài lại Win trước thì cài lại chrome đăng nhập acc GG > đồng bộ phát thì có kính thưa bookmark để xài.
Sau có Edge chromium > Cài lại Win > chạy Edge > Sign In Acc Outlook > Đồng bộ và xài thôi.

Mặt trái của tiện ích:
4 group có những điểm khác biệt > Xóa Bookmark, Mật khẩu ....những phần mà PC này không dùng đến > Cả 4 Group bị vạ lây sau khi đồng bộ.
Khắc phục: sau khi Sign In Acc Outlook > Đồng bộ > Logout Acc > Xóa những gì trên PC đó không cần.