Thảo luận - Windows 10 EnterpriseS, G (Non-Official) Project | Page 17 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Thảo luận Windows 10 EnterpriseS, G (Non-Official) Project

Ctrl+S

Rìu Chiến Bạc
Các bạn nào đã tải về và cài bản Windows 10 EnterpriseS 21h1, Build 19043.962 của bạn @dungltcd cho mình hỏi: Có phải khi Windows boot tới màn hình chờ đăng nhập thì bỗng nhiên hình ảnh bị nhòe đi giống như mấy tấm hình chụp ảnh xóa phông?
Cái này có từ phiên bản Windows 10 20H1 rối bạn. như vậy là bình thường

Tran Quang Ha

Moderator
Thành viên BQT
Tôi cài gần tháng nay 17/5/ ko để ý cái vụ này , vì ko có nhập pass nên ko để ý . Mà giã dụ có thì cũng có sau đâu login cái là xong thôi mà
- Bạn chạy đoạn mã sau là đc (dạng file .reg):

Windows Registry Editor Version 5.00
[HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\Policies\Microsoft\Windows\System]
"DisableAcrylicBackgroundOnLogon"=dword:00000001

Tran Quang Ha

Moderator
Thành viên BQT
Sao không thấy dòng "DisableAcrylicBackgroundOnLogon" bạn nhỉ:

- Bạn chạy file mình gửi lên đó là có mà (bạn có thể tạo key đó bằng cách thủ công, nếu không thì lưu đoạn code mình gửi dạng file .reg rồi run file là đc).

Sửa lần cuối:

phongtv

Búa Đá
- Bạn chạy file mình gửi lên đó là có mà (bạn có thể tạo key đó bằng cách thủ công, nếu không thì lưu đoạn code mình gửi dạng file .reg rồi run file là đc).
OK rồi bạn. Để mình diễn đạt lại ý của bạn @Tran Quang Ha. Cách fix lỗi màn hình đăng nhập Windows 10 bị mờ căm: Chép đoạn code dưới vào Notepad và lưu lại dưới dạng file.reg. Chạy file.reg vừa tạo, OK.
Mã:

dungltcd

Lạt Ma
OK rồi bạn. Để mình diễn đạt lại ý của bạn @Tran Quang Ha. Cách fix lỗi màn hình đăng nhập Windows 10 bị mờ căm: Chép đoạn code dưới vào Notepad và lưu lại dưới dạng file.reg. Chạy file.reg vừa tạo, OK.
Mã:
gì mà fix lỗi ghê thế bạn ? :)

cài này là tính năng có từ bản 1903, not lỗi.

Phi Long Phong Van

Vạn Lý Truy Phong Vạn Lý Sầu...! Xin Vĩnh Biệt Anh
Thành viên BQT
gì mà fix lỗi ghê thế bạn ? :)

cài này là tính năng có từ bản 1903, not lỗi.
Hi cái này nhìn nó củng ảo ảo mờ mờ hay mà bác hen, ko biết sao bạn này lại ko thích cái này nữa, mà nó củng nhanh chỉ load tầm mấy giây là nó vào destop rồi 😇

NVT12394

Búa Gỗ
mọi người cho em hỏi là đang dùng và thấy bản nào tốt nhất để sử dụng lâu dài ạ.

dungltcd

Lạt Ma
Có link download chưa chủ pic? Đang đặt gạch ngồi hóng
hóng link bác ơi :D
bác @dungltcd up cái file eval Windows 10 EnterpriseS Insider Preview 21390.1 này với cái file SVF patch Files của nó đi bác :)
Bản này mình làm chủ yếu để test xem nếu MS chọn nhánh co_release để làm LTSC 2022 thì sẽ như thế nào !
Hiện tại bản này chưa thể kích hoạt được bằng bất kể hình thức nào như HWID, KMS hoặc dùng key MAK cũng không kích được do insider thì dùng Store_test.

Link Download cho bác nào muốn test (không khuyến khích dùng)

Mã:
https://ejzkz-my.sharepoint.com/:f:/g/personal/ygeep_ejzkz_onmicrosoft_com/Eh_RxxLfMKJOgEZvz-TclgsBDvnR2m3taSLILKM2A0XvXg?e=SwdJwl

Phi Long Phong Van

Vạn Lý Truy Phong Vạn Lý Sầu...! Xin Vĩnh Biệt Anh
Thành viên BQT
Bản này mình làm chủ yếu để test xem nếu MS chọn nhánh co_release để làm LTSC 2022 thì sẽ như thế nào !
Hiện tại bản này chưa thể kích hoạt được bằng bất kể hình thức nào như HWID, KMS hoặc dùng key MAK cũng không kích được do insider thì dùng Store_test.

Link Download cho bác nào muốn test (không khuyến khích dùng)

Mã:
https://ejzkz-my.sharepoint.com/:f:/g/personal/ygeep_ejzkz_onmicrosoft_com/Eh_RxxLfMKJOgEZvz-TclgsBDvnR2m3taSLILKM2A0XvXg?e=SwdJwl

À mình lại tưởng nó giống mấy iso eval như bên topic kia của bác nên nhờ bác share để tải về cover lại cài, ai dè thui hok chơi, sài tiếp bản 1023 của bác cho lành 😅