Thảo luận - Windows 10 EnterpriseS, G (Non-Official) Project | Page 141 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Thảo luận Windows 10 EnterpriseS, G (Non-Official) Project

bluecatus

Búa Gỗ
chụp hình lại mình hướng dẫn cho. để xem có giống lỗi của mình không?
2022-05-07 09_33_52-Computer Management.png

card bluetooth của mình là broadcom BCM943602CS, nó thiếu mất phần Bluetooth Device (Personal Area Network).
Update: mình forced install cho nó luôn rồi. Chắc có lẽ sẽ OK.

Sửa lần cuối:

nnhh9x

Búa Đá
Xem phần đính kèm 33615
card bluetooth của mình là broadcom BCM943602CS, nó thiếu mất phần Bluetooth Device (Personal Area Network).
Update: mình forced install cho nó luôn rồi. Chắc có lẽ sẽ OK.
*giống lỗi của mình. làm theo từng bước như ảnh.
- update driver ( chỗ unknown device).
Screenshot 2022-05-07 113221.png

-browse my computer for drivers
Screenshot 2022-05-07 113252.png

- let me pick from a list of available drivers on my computer
Screenshot 2022-05-07 113306.png

- microsoft
Screenshot 2022-05-07 113328.png

- peronal area network service ( next)
Screenshot 2022-05-07 113347.png

- yes
Screenshot 2022-05-07 113411.png

Sửa lần cuối:

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Với bản 20348.681 thì bên tôi có tình trạng này khi dùng Revo Uninstaller, tôi đã thử trên cả hai máy khác nhau đều

có kết quả như hình dưới, bên các bạn có bị giống vậy không?

Ngoài ra tôi hay dùng menu Metro, sau khi cài thì không có nữa, chỉ có menu từ Dos, tôi cũng đã chỉnh lại đầy đủ từ Bootice nhưng không được, không biết bên các bạn thế nào?

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Với bản 20348.681 thì bên tôi có tình trạng này khi dùng Revo Uninstaller, tôi đã thử trên cả hai máy khác nhau đều

Ngoài ra tôi hay dùng menu Metro, sau khi cài thì không có nữa, chỉ có menu từ Dos, tôi cũng đã chỉnh lại đầy đủ từ Bootice nhưng không được, không biết bên các bạn thế nào?
Bác cố ý gắn ảnh thu nhỏ hay sao mà bác ko lấy link trực tiếp để chèn

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Tôi vẫn chèn ảnh như mọi lần tôi đã làm đó bạn, bên bạn click vào hình bị thu nhỏ hay sao? Bên đây tôi click vào hình vẫn phóng to ra được.
Tôi click vào ảnh nó ko tự mở to mà phải dùng chuột phải để mở link của ảnh mới nguyên hình được
chèn ảnh thu nhỏ thì nó lợi về độ dài của bài viết nhưng muốn xem đủ thì phải click or mở = menu chuọt phải

Phi Long Phong Van

Vạn Lý Truy Phong Vạn Lý Sầu...! Xin Vĩnh Biệt Anh
Thành viên BQT
Tôi click vào ảnh nó ko tự mở to mà phải dùng chuột phải để mở link của ảnh mới nguyên hình được
chèn ảnh thu nhỏ thì nó lợi về độ dài của bài viết nhưng muốn xem đủ thì phải click or mở = menu chuọt phải

Xem phần đính kèm 33627
Bên cháu khi click vô hình nó vẫn phóng bự ra bình thường như của bác @Hoang Duch2 đó bác.
Khi chưa click thì nó như này:

Còn click vô thì nó ra như này:

nnhh9x

Búa Đá

chính xác đó bác, cháu cũng bị.
Screenshot 2022-05-07 221906.png

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
có thêm 1 lỗi này nữa, mỗi khi tải bất kì app nào từ store thì tải rất rất lâu, nhất là đoạn checking product file.Xem phần đính kèm 33634
Bác chưa load về app khác, mới chỉ load từ store Edge thôi, thấy nó chạy cũng khá lâu. Bên cháu có dùng menu boot Metro không?

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
có menu boot metro, cháu cài bằng winntsetup, không bị lỗi đó.
Bác cũng cài từ WinNTsetup cho máy laptop nhưng bên bác biến mất luôn cái Metro Boot đó cháu à, lúc trước bác dùng Macrium Reflect để fix boot thì nó luôn hiện lại cái Metro cho bác nhưng lần này làm mấy lần nó vẫn là cái menu từ Dos.

dinhchungcm

Rìu Chiến Vàng
Bác cũng cài từ WinNTsetup cho máy laptop nhưng bên bác biến mất luôn cái Metro Boot đó cháu à, lúc trước bác dùng Macrium Reflect để fix boot thì nó luôn hiện lại cái Metro cho bác nhưng lần này làm mấy lần nó vẫn là cái menu từ Dos.
Thử dùng BootIce:

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Bác có thử dùng lệnh CMD chưa , nếu chưa thì bác thử dùng lệnh dưới trên cái win vừa mới cài
bcdedit /set {default} bootmenupolicy standard
Tôi đã thực hành lệnh trên nhưng vẫn không được bạn ơi, ngoài ra tôi thấy khi dùng Macrium Reflect 7 hay 8 để fix boot thì mục Update Master Boot record không có dấu check, chắc vấn đề là ở đây, tôi đã thử dùng Minitool, chọn Rebuild MBR cho Disk rồi nhưng kết quả vẫn thế.