Thảo luận - Windows 10 EnterpriseS, G (Non-Official) Project | Page 105 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Thảo luận Windows 10 EnterpriseS, G (Non-Official) Project

Phi Long Phong Van

Vạn Lý Truy Phong Vạn Lý Sầu...! Xin Vĩnh Biệt Anh
Thành viên BQT
chạy cái này rồi sideload lại

Mã:
dism /online /remove-provisionedappxpackage /packagename:Microsoft.ZuneMusic_2019.21061.10121.0_neutral_~_8wekyb3d8bbwe
Nó báo lỗi bác ơi

Phi Long Phong Van

Thành viên BQT
Máy bạn gỡ lung tung, lỗi rồi !
Chạy cái này trong powershell admin, nếu được thì sideload lại.

Mã:
get-appxpackage *Zune* | remove-appxpackage -AllUsers
Hú hú được rồi bác ơi sau khi quánh cái lệnh này vô và sideload lại. then kiu bác nhiều nha, chỉ có bác mới cứu được pha này 🤩🤩🤩

Nó tới 2 cái media luôn bác 😂

dinhchungcm

Rìu Chiến Vàng
Hi, hi bạn @dungltcd đã ra tay.
Kính thưa các bác, hôm qua em cmt nhiều về vụ không sideload được Media Player.
Nên chán bỏ rồi, giờ máy cũng chả có Media Player luôn.
Thực ra thì xưa nay cũng không xài nó nên lỗi thì kệ.

Hôm qua Không nói nhưng dám cam doan với các bác Em không thể sai cú pháp sideload, quên chạy admin hay sót bước ON đâu ạ.

Phi Long Phong Van

Thành viên BQT

Hôm qua Không nói nhưng dám cam doan với các bác Em không thể sai cú pháp sideload, quên chạy admin hay sót bước ON đâu ạ.
Hihi có khi máy bên bác cũng bị lỗi như của e á, nhưng của e vẫn có media cũ, chỉ là ko add được cái media mới thôi 😁

dungltcd

Lạt Ma

Bác đừng xóa cái Media Features hay WMP cũ, cái này nó liên quan đến nhiều thứ, thiếu nó nhiều Soft sẽ không chạy được .

Cái này do các bác tò mò muốn dùng trước xem ntn chứ khi có bản final thì kiểu gì MS cũng public cho 22000.xxx.

Phi Long Phong Van

Thành viên BQT
Bác đừng xóa cái Media Features hay WMP cũ, cái này nó liên quan đến nhiều thứ, thiếu nó nhiều Soft sẽ không chạy được .

Cái này do các bác tò mò muốn dùng trước xem ntn chứ khi có bản final thì kiểu gì MS cũng public cho 22000.xxx.
Vâng bác tại thấy mới mới là lạ nên muốn thử đó bác, chứ insider nó có thì trước sau gì final nó cũng sẽ có thôi bác hen 🤩

dungltcd

Lạt Ma
@dungltcd, bác thử cài trên bản Iot-EntS cũng bị lỗi luôn đây cháu, khi nãy làm trên ENTG thì ngon lành, sang đây thì lỗi như sau:

Đây là bản IoT LTSC 2021 chính thức từ MS đúng ko bác ?
Bản này thiếu nhiều Dependency Packages để có thể cài được cái Media Player này bác ạ.

dtdung77

Rìu Vàng

Phi Long Phong Van

Thành viên BQT
Không cần gỡ Meida cũ mà, máy mình giờ cũng có 2 Media
ối giời ơi, tốc hết cả lên này :D
Hi do lỗi gì đó và lúc đầu bác @dungltcd nói thao tác lại y cũ như với cái notapd nên mình tưởng cũng phải gỡ cái media cũ ra 😂

Phi Long Phong Van

Thành viên BQT
Xem từ phần khúc đầu để add cái WMP làm theo các thứ đến cuối ngoại trừ chưa gở bỏ cái WMP cũ nhưng vẫn báo lỗi đỏ lòm :D thôi ko cho thì thôi cũng ko sao vì ko mấy khi dùng đến
Hihi mỗi máy mỗi khác, có máy làm cái ăn luôn, có máy phải ăn hụt mấy lần mới ăn được. Và...như máy cháu và của bác @dinhchungcm nếu ko có bác @dungltcd vô ra tay thì chắc nghỉ chơi với cái media này luôn đó bác, đúng là muốn coi nó như nào khi ko cài insider quả là trần ai luôn bác 😆

dinhchungcm

Rìu Chiến Vàng
Hihi mỗi máy mỗi khác, có máy làm cái ăn luôn, có máy phải ăn hụt mấy lần mới ăn được. Và...như máy cháu và của bác @dinhchungcm nếu ko có bác @dungltcd vô ra tay thì chắc nghỉ chơi với cái media này luôn đó bác, đúng là muốn coi nó như nào khi ko cài insider quả là trần ai luôn bác 😆
He he!
Fix lỗi xong Sideload lại ăn ngay rồi.
Thừa thắng xông lên Sideload lại luôn cái Notepad.
Chạy thử ngon nghẻ rồi bỏ đó.

Tưởng bở - Đầu chiều nay:
Đầu tiên bấm vào Icon Notepad trên Start > Im văn ru.
Bấm lại vào 1 file TXT đang Pin trên phần Recommended > Mở Notepad với dòng Yêu cầu Install > Cài lại
Sẵn đó chạy thử cái Media mới > Chả thấy Icon đâu cả - trong khi trong Apps vẫn thấy còn.

Túm văn lại: Lỗi cả 2 gỡ bỏ hết rồi.

Đến giờ này có bác nào còn xài tốt Notepad với Media Preview không.

putin2019

Junior Moderator
Thành viên BQT
He he!

Bấm lại vào 1 file TXT đang Pin trên phần Recommended > Mở Notepad với dòng Yêu cầu Install > Cài lại
Sẵn đó chạy thử cái Media mới > Chả thấy Icon đâu cả - trong khi trong Apps vẫn thấy còn.

Em xin xác nhận Notepad Preview và Windows Media Player Preview cài trên máy ảo Windows 11 Enterprise LTSC 22000.348 hiện tại vẫn còn đang chạy tốt.

ThanhLiem1208

Rìu Sắt Đôi
He he!

Nãy em có cài thử Media Preview, xong cut thư mục MediaPlayerApp ở desktop cho vào ổ cho gọn thì Media Preview vẫn hiện trong all apps nhưng mở lên ko chạy. Sau đó em redo move để thư mục MediaPlayerApp trở lại desktop và chạy lại lênh trong powershell thì Media Preview lại chạy lại. Giờ thì đang để ẩn thư mục MediaPlayerApp ngoài desktop thôi

dtdung77

Rìu Vàng
Nãy em có cài thử Media Preview, xong cut thư mục MediaPlayerApp ở desktop cho vào ổ cho gọn thì Media Preview vẫn hiện trong all apps nhưng mở lên ko chạy. Sau đó em redo move để thư mục MediaPlayerApp trở lại desktop và chạy lại lênh trong powershell thì Media Preview lại chạy lại. Giờ thì đang để ẩn thư mục MediaPlayerApp ngoài desktop thôi
Chuẩn rồi, nếu xoá hoặc di chuyển thư mục MediaPlayerApp_11.2110.34.0_x64 đi chỗ khác sẽ không chạy được Media. Chuyển lại vị trí ban đầu thì mới chạy được.