Chia sẻ - Windows 10 Enterprise LTSC 2019 Build Full Soft | Page 2 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Chia sẻ Windows 10 Enterprise LTSC 2019 Build Full Soft

secpol

Rìu Chiến Bạc
bạn cho mình hỏi thêm chút nhé. Nếu nó chạy trong quá trình oobe cuối trước khi lên màn hình desktop thì mình có thể set thêm cho file SetupComplete.cmd thêm quyền chạy các file có đuôi.exe VD các file slient soft mình cho vào chung với folder Scripts ấy. Vậy là các soft slient ấy sẽ chạy tự động cài vào bản windows đúng không ạ. Nếu đúng là như vậy bạn có thể chỉ mình các code để chạy các file.exe slient ấy khi mình chèn nó vào file SetupComplete.cmd
Về vấn đề chạy tự động các phần mềm slient thì bạn nghiên cứu thêm phần mềm NTLite. Khi bạn muốn làm gì với các image thì bạn phải mount image đó ra rồi xử lý. Nếu lần đầu dùng NTLite thì bạn chú ý trong phần Settings. NTlite nó cũng tạo ra file SetupComplete.cmd cho bạn trong folder Script.

Bạn đang có máy ảo và đang rebuild bộ cài sao ko test luôn những gì bạn nghĩ xem nó như thế nào nhỉ. Tạo snapshot trước, nếu hỏng đỡ mất công cài lại.
Bạn cũng nên chú ý là VMware nó có chức năng snapshot để lưu lại các điểm phục hồi. Mình làm ra các bản cài iso no soft và full soft cũng phải dùng đến tính năng này của VMware.