Windows 10 19H1 Version 1903 May 2019 Update - MSDN ISO | Page 9 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Windows 10 19H1 Version 1903 May 2019 Update - MSDN ISO

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Hôm qua em lại nâng cấp thử lên buil mới, kết quả là máy ảo vẫn không chạy được, có lẽ em phải cài mới rồi.

Sáng nay có bạn hỏi tôi vụ máy ảo không mở được trên 1903, tôi quên đi mất mình đã test trước đó và gửi hình lên đây từ lâu, sau đó tôi nhớ là cháu Đông Phương có yêu cầu tôi test Sandbox trên máy này, phần đó đã xong và tôi không test lại mấy bản Win ảo từ VMware nữa. Bây giờ khi mở máy ảo trở lại thì bị lỗi như sau:

4005

Theo hướng dẫn từ VMware, tôi cũng tìm ra cách sửa lỗi, sau đó restart máy, mở lại cũng vẫn cứ lỗi cho dù đã remove Sandbox, disabled Device Guard từ Group Policy. Cuối cùng tôi thấy máy yêu cầu restart cho update, restart lại mở ra là build 18362.113 thì không còn lỗi nữa bạn. Đây là bản hoàn toàn cài mới, không phải bản upgrade từ 1809. Vậy bạn thử cài lại bản mới và test xem sao nhe:

tronghieuvn

Búa Đá
Win10-1809 trên máy đang nhiều app bản quyền, tôi đã tải iso 1903 về rồi, có phương pháp cài đặt win mới mà vẫn giữ lại các app không các bạn? ( kiểu như update ) ..thanks

Đông Phương

Rìu Chiến Bạc Chấm
Theo hướng dẫn từ VMware, tôi cũng tìm ra cách sửa lỗi, sau đó restart máy, mở lại cũng vẫn cứ lỗi cho dù đã remove Sandbox, disabled Device Guard từ Group Policy. Cuối cùng tôi thấy máy yêu cầu restart cho update, restart lại mở ra là build 18362.113 thì không còn lỗi nữa bạn. Đây là bản hoàn toàn cài mới, không phải bản upgrade từ 1809. Vậy bạn thử cài lại bản mới và test xem sao nhe:
lỗi đó từ khi cháu up từ 1809 lên 1903 cũng bị, từ đó đến nay cũng bị 2 lần, theo cách fix thì chỉ cần vào link đó, sẽ dẫn đến trang Microsoft, nhập hết mấy lệnh cmd xong, khởi động lại máy nhấn F3 vậy là xong đó bác.

Đông Phương

Rìu Chiến Bạc Chấm
Thanks bạn, vậy khi cài đặt không format ổ C , cài chồng lên win củ sẽ giữ nguyên app và không gây xung đột gì chứ?
cài như vậy thì nó là upgrade, sẽ ko có chỗ nào format được hết, tuy nhiên nó có tùy chọn, 1 là cài giữ nguyên mọi thứ, 2 là cài lên nhưng xóa bỏ tất cả. Chú ý chỗ đó là được, nếu như không có vấn đề gì thì nâng cấp win hoàn toàn bình thường.

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
lỗi đó từ khi cháu up từ 1809 lên 1903 cũng bị, từ đó đến nay cũng bị 2 lần, theo cách fix thì chỉ cần vào link đó, sẽ dẫn đến trang Microsoft, nhập hết mấy lệnh cmd xong, khởi động lại máy nhấn F3 vậy là xong đó bác.

Hôm qua thì Bác không biết nhấn F3 sau khi restart máy nên nó vẫn lỗi mặc dù đã chỉnh sửa theo hướng dẫn của MS, vậy mà nó lại tốt sau khi bản Win update lên 113 đó cháu. Rất may là máy Bác đang có 2 bản 1903 trên máy, bản cũ đang bị lỗi Credential như post trước Bác đã nói về nó, bản mới thì chưa cài VMWare, chưa có hoạt động gì đặc biệt như bản Win kia, Bác cài luôn bản VMware15.0.4, sau đó mở máy ảo cũng không được luôn, nó cứ đen thui màn hình, vậy rồi check update Win, cho nó install, restart máy lên bản 113 thì mở lại máy ảo thành công, cháu thấy sao?
Bác cũng làm upgrade cho VMware từ 15.0.4 lên thành 15.1, mở lại máy ảo vẫn OK hết đó cháu.

bina4404

Búa Đá Đôi
ý mình hỏi là Win 10 Pro trong CE và BE có khác nhau không bác, mình định tải cái BE do thấy dung lượng nhỏ hơn nhờ không có bản Home
Theo mình đọc thì là khác! Còn khác như thế nào! Mời bác nào biết giải thích giúp! Mình cũng cần {adore}