Windows 10 19H1 Version 1903 May 2019 Update - MSDN ISO | Page 7 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Windows 10 19H1 Version 1903 May 2019 Update - MSDN ISO

HunterMai

Rìu Sắt
bản này em ưng nhất là biểu tượng explorer đẹp hơn hẳn nhưng hiện giờ sau một thời gian sử dụng em bị lỗi màn hình xanh nhiều hơn lúc dùng 1809. Đặc biệt khi chơi game ăn CPU toả nhiệt cao như BFV, nên tạm thời về lại 1809 đợi một khoảng thời gian nữa {amazed}

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
nhân tiện bác đang thử 1903 thì bác thử tính năng Windows Sandbox xem sao bác, kích hoạt lần đầu tiên sẽ dùng bình thường, rồi bác thử mở lần 2,3. Sau đó bác khởi động lại máy 1,2 lần gì đó, sau đó mở lại xem cái Windows Sandbox này còn dùng được không. Hiện tại máy cháu chỉ mở được 1 lần duy nhất, các lần sau mở lên đều báo lỗi.

Cháu nhìn cái hình từ Turn Windows Feature của Bác, Bác sẽ thử, Bác thấy rồi.

hoamaixanh

Búa Đá Đôi
em cài mới từ đầu bác ơi
Cài xong bạn cài driver cũ vào, nếu ko hỗ trợ thì lấy tạm của win 7 hay win 8 cũng được.
Tải driver phù hợp với máy hoặc main về, giải nén vào một thư mục.
Chuột phải vào nút Start \ Device Manager
Bạn cứ chuột phải vào các Driver chọn Update driver -> Chọn Browse My Computer ... rồi dẫn đến thư mục giải nén và để máy tự nạp driver
Thứ tự Ưu tiên: Chipset -> VGA, Audio -> Lan, Wifi ->
+ Các diver bị chấm than mầu vàng (có vài driver phải chạy từ file setup của driver)
+ Các driver có chữ Standard

msnori

Rìu Sắt
Windows 10 1903 của mình cài mới, khởi động lên chưa dùng gì mà đã mất hơn 3gb ram rồi, anh em có bị không ạ?

Đông Phương

Rìu Chiến Bạc Chấm
Windows 10 1903 của mình cài mới, khởi động lên chưa dùng gì mà đã mất hơn 3gb ram rồi, anh em có bị không ạ?
3GB RAM có vẻ hơi nhiều, thường thì chiếm tầm 2GB RAM là ổn, bạn khởi động lại, không mở gì hết, chuyển sang tab process chọn thẻ RAM, sắp xếp lại và chụp hình mình xem nhé.

Đây là máy mình, do chạy nhiều chương trình nền nên khởi động xong chiếm ~2.6GB

Sửa lần cuối:

laanhtuanngoc

Rìu Bạc
Cài xong bạn cài driver cũ vào, nếu ko hỗ trợ thì lấy tạm của win 7 hay win 8 cũng được.
Tải driver phù hợp với máy hoặc main về, giải nén vào một thư mục.
Chuột phải vào nút Start \ Device Manager
Bạn cứ chuột phải vào các Driver chọn Update driver -> Chọn Browse My Computer ... rồi dẫn đến thư mục giải nén và để máy tự nạp driver
Thứ tự Ưu tiên: Chipset -> VGA, Audio -> Lan, Wifi ->
+ Các diver bị chấm than mầu vàng (có vài driver phải chạy từ file setup của driver)
+ Các driver có chữ Standard
cài full rồi bác ơi

msnori

Rìu Sắt
3GB RAM có vẻ hơi nhiều, thường thì chiếm tầm 2GB RAM là ổn, bạn khởi động lại, không mở gì hết, chuyển sang tab process chọn thẻ RAM, sắp xếp lại và chụp hình mình xem nhé.

Đây là máy mình, do chạy nhiều chương trình nền nên khởi động xong chiếm ~2.6GB

Đây bác ạ, em khởi động lại, chờ ổn định rồi chụp.

msnori

Rìu Sắt
cũng khó hiểu nhỉ, thôi cứ để vậy dùng, còn không thì thử cài lại win xem sao.
Win mình mới cài lại đó ạ. Trước đang dùng 1809 bình thường thì cũng bị tình trạng ngốn ram như này, mình nghĩ win lỗi nhưng cài lại mới bản 1903 thì vẫn bị.

naroto

Chỉ cần nhấn like khi muốn cảm ơn!
Thành viên BQT
Bản này có phải là bản chính thức mới thất không ạ? Đã cài rồi nhưng thấy build của máy mình là 18362.53

manho85vn

Gà con
không biết có bác nào bị lỗi cổng usb "hid-complant mouse" không?

mỗi lần khởi động máy toàn phải rút chuột ra cắm lại nó mới nhận tín hiệu chứ ko thì mất luôn ạ, bác nào có hướng giải quyết chỉ em với!