Hỏi/ Thắc mắc - Win7 bị lỗi update | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Win7 bị lỗi update

ptthong

Búa Gỗ Đôi
Máy mình đang chạy Win7. Mình vào phần windows update thì bị lỗi như hình. Có cách nào cho win update lại được không ạ. Hay update lên win 10 cũng dc ạ. Mình không dám cài mới vì máy có nhiều phần mềm bản quyền và data mail outlook.

dinhchungcm

Rìu Chiến Vàng
Có thật sự phải Update Windows 7 không?
Nếu không thì Cấu hình tắt nó đi.
Còn bắt buốc phải Update thì Tham khảo:
https://support.microsoft.com/vi-vn...he-windows-update-agent-to-the-latest-version

Teplice

Thành viên BQT
Bước 1: Tắt update trên Windows 7 đi

Bước 2: Khơi động lại máy tính

Bước 3: Cài đặt bán vá lỗi

Bạn hãy thực hiện cài 2 bản vá lỗi của Microsoft đó là vá KB3172605 và KB3020369 để có thể sửa được lỗi khó chịu này.

+ Bản vá KB3172605: Link dành cho bản Win 32-bit / Link dành cho bản 64-bit

+ Bản vá KB3020369: Link dành cho bản Win 32-bit / Link dành cho bản 64-bit

Note: Bạn hãy tải về và cài đặt nó vào máy tính. Lưu ý nữa là bạn hãy chọn chính xác phiên bản 32bit hoặc 64bit để phù hợp với máy tính mà bạn đang sử dụng nhé.

Bước 4:

Sau khi bạn đã cài đặt xong 2 bản vá lỗi bên trên => khởi động lại máy tính => bạn hãy đợi khoảng 10 phút để cho Windows Update hoàn thành nốt nhiệm vụ của nó. Bạn vui lòng không sử dụng máy tính cho bất kỳ mục đích nào trong thời gian chờ đợi này nhé.

=> Sau khi khởi động được vào Win thì bạn hãy bật lại chế độ Update, bạn chọn lại dòng Check for updates but let me choose whether to download and install them => bây giờ thì bạn có thể Check Update xem đã được chưa nhé ?

Note: Bạn không nên chọn chế độ “Install update automatically (recommended)” , chế độ này là tự động cập nhật khi có bản vá mới, bạn sẽ không kiểm soát được các bản vá và sẽ hơi khó chịu với chế độ này đó.