Nhờ tư vấn - Win server 2019 driver internet? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Nhờ tư vấn Win server 2019 driver internet?

pdtrinh93

Gà con
Tình hình là em mới cài con máy mới mà bật lên thì 1 số driver card mạng cổng PCI nó không tự nhận (trước đó đang dùng win 10 thì ok, main gigabyte B360), đã tìm hiểu và làm 1 số cách update driver ở trang gigabyte và intel add vào, gắn card wifi cũng y vậy, dùng phần mềm 3DP_Net.
Cao nhân nào chỉ giáo với, em xin cảm ơn và hậu tạ !!! ;)

secpol

Rìu Chiến Bạc
Tình hình là em mới cài con máy mới mà bật lên thì 1 số driver card mạng cổng PCI nó không tự nhận (trước đó đang dùng win 10 thì ok, main gigabyte B360), đã tìm hiểu và làm 1 số cách update driver ở trang gigabyte và intel add vào, gắn card wifi cũng y vậy, dùng phần mềm 3DP_Net.
Cao nhân nào chỉ giáo với, em xin cảm ơn và hậu tạ !!! ;)Xem phần đính kèm 11237
Chào bạn!
Bạn đang cài Windows Server 2019 đó. Với main B360 này thì bạn nên cài windows client (ví dụ: XP, Vista, 7, 8, 8.1, 10) nhà sản xuất không hỗ trợ bạn cài windows server. Nếu bạn vẫn muốn cài thì bạn có thể vào đây tải về, scan xem nó nhận không.

Windows server là dành các máy chủ. Nó cung cấp dịch vụ cho rất rất nhiều người sử dụng. Bạn sử dụng nó khi bạn là admin system hoặc bạn muốn làm lab và nghiên cứu về system.

Sửa lần cuối:

pdtrinh93

Gà con
Chào bạn!
Bạn đang cài Windows Server 2019 đó. Với main B360 này thì bạn nên cài windows client (XP, Vista, 7, 8, 8.1, 10). Nhà sản xuất không hỗ trợ bạn cài windows server. Nếu bạn vẫn muốn cài thì bạn có thể vào đây tải về, scan xem nó nhận không.

Windows server là dành các máy chủ. Nó cung cấp dịch vụ cho rất rất nhiều người sử dụng. Bạn sử dụng nó khi bạn là admin system hoặc bạn muốn làm lab và nghiên cứu về system.
Tất nhiên mình đang cần setup nó, làm sao biết main nào support vậy bạn

secpol

Rìu Chiến Bạc
Tất nhiên mình đang cần setup nó, làm sao biết main nào support vậy bạn
Các hãng sản xuất phần cứng đều có khuyến cáo bạn sử dụng hệ điều hành nào trên phần cứng của họ để được hỗ trợ tốt nhất. Server thì người ta nói đến máy đồng bộ hơn là máy tự ráp. Mình chưa thấy ai nói mua riêng main cho máy server cả. Ví dụ như bạn dùng máy Workstation thì có thể làm server được. Mình thấy trên trang chủ thấy main này hổ trợ "Support for Windows 10 64-bit" nên bạn có thể cài bản windows server 2016 thử xem. Nếu bản windows server 2019, 2016 không nhận hết thì bạn có thể cài bản 2012R2 xem sao. Windows 10 cũng hỗ trợ 20 kết nối đồng thời.

Ngoài ra bạn có thể setup nó trên môi trường ảo như vmware, hyperv.

meebo

Rìu Vàng Đôi
Nếu bạn cài mà nó không thèm nhận thì chọn Driver thủ công cho nó. bắt nó nhận Intel® Ethernet Connection (2) I219-LM hoặc đại loại cái nào bạn chọn mà nó gần với card của bạn. Sau đó thấy nhận card có nét là được, update từ microsoft sẽ chỉnh lại cho bạn sau. Tôi mới vọc cái win 2016 và bị nè. (đúng phế)

Cao nhân nào chỉ giáo với, em xin cảm ơn và hậu tạ !!! ;)Xem phần đính kèm 11237
Mình cũng đang dùng Main giga B360, sau một hồi lâu nghiêm cứu thì Main giga B360 này không hỗ trợ các win server nhé, Đã thử cài hết từ 2012-2019 rồi, cài các driver Lan từ các diễn dàn nhưng không cái nào hỗ trợ cả. Bạn muốn thì nên mua 1 máy Server để thư nghiệm nhé.