Win 10 không sử dụng được Window updates | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Win 10 không sử dụng được Window updates

elodies99

Búa Gỗ

Hi mọi người, không biết mọi người đã gặp tình trạng ngày bao giờ chưa. Hỗ trợ giúp em với ạ. Em đã thử làm theo các cách trên mạng nhưng vẫn không được.
Lúc em bấm download thì nó không xảy ra gì cả, cứ đứng im như thế

Quyenvq1

Rìu Sắt Đôi
Mạng mẽo của bạn thế nào? Có ra Internet đc ko? Nếu mạng bt thì bạn restart lại service wuauserv thử xem có update dc ko?

thuuong1309

Rìu Sắt
Nếu mình đoán ko lần thì máy bạn đã bung file ghost hoặc tib ra chứ không phải cài win trực tiếp phải không?

VNZ-NEWS

Administrator
Thành viên BQT
Hình như máy tính của bạn đang cố gắng cập nhật driver cho Realtek PCle GBE Family Controller thông qua Windows Update. Tình trạng "Pending download" thường xảy ra khi máy tính đã tải xuống cập nhật nhưng chưa hoàn tất việc cài đặt.

Để giải quyết vấn đề này, bạn có thể thực hiện một số bước sau:

1. **Thử tải và cài đặt cập nhật lại:** Nếu cập nhật đang bị treo, bạn có thể thử nhấn vào "Download" một lần nữa để khởi động quá trình tải xuống và cài đặt cập nhật.

2. **Khởi động lại máy tính:** Một số lỗi có thể được giải quyết bằng cách khởi động lại máy tính. Hãy khởi động lại và kiểm tra xem vấn đề có được giải quyết không.

3. **Sử dụng Windows Update Troubleshooter:** Windows có công cụ gỡ lỗi tích hợp giúp sửa các vấn đề liên quan đến cập nhật. Tìm kiếm "Troubleshoot" trong Menu Start, chọn "Windows Update" và làm theo hướng dẫn.

Nếu các phương pháp trên vẫn không được, thì bạn chia sẻ thông báo lỗi vào bài của bạn và đợi cao nhân khác trên diễn đàn hỗ trợ tiếp nhé.

trinhlebela

Rìu Sắt
lên trang chủ tìm driver đó tải rồi cài thử b, hoặc cài lại win :)), và đơn giản là nếu nó k ảnh hưởng gì thì kệ nó đi

elodies99

Búa Gỗ
Hình như máy tính của bạn đang cố gắng cập nhật driver cho Realtek PCle GBE Family Controller thông qua Windows Update. Tình trạng "Pending download" thường xảy ra khi máy tính đã tải xuống cập nhật nhưng chưa hoàn tất việc cài đặt.

Để giải quyết vấn đề này, bạn có thể thực hiện một số bước sau:

1. **Thử tải và cài đặt cập nhật lại:** Nếu cập nhật đang bị treo, bạn có thể thử nhấn vào "Download" một lần nữa để khởi động quá trình tải xuống và cài đặt cập nhật.

2. **Khởi động lại máy tính:** Một số lỗi có thể được giải quyết bằng cách khởi động lại máy tính. Hãy khởi động lại và kiểm tra xem vấn đề có được giải quyết không.

3. **Sử dụng Windows Update Troubleshooter:** Windows có công cụ gỡ lỗi tích hợp giúp sửa các vấn đề liên quan đến cập nhật. Tìm kiếm "Troubleshoot" trong Menu Start, chọn "Windows Update" và làm theo hướng dẫn.

Nếu các phương pháp trên vẫn không được, thì bạn chia sẻ thông báo lỗi vào bài của bạn và đợi cao nhân khác trên diễn đàn hỗ trợ tiếp nhé.
Mấy cách trên em thử hết rồi bác ơi mà nó vẫn không được. Button download thì bấm nó không thấy nhận gì cả cứ treo thế thôi :D

elodies99

Búa Gỗ
lên trang chủ tìm driver đó tải rồi cài thử b, hoặc cài lại win :)), và đơn giản là nếu nó k ảnh hưởng gì thì kệ nó đi
Này em mới cài lại win không updates thì thấy nó dính cái này haha. Để em lên download driver này về cài thôi. Chỉ sợ có bản nào cần updates mà check trên này thì không được :D

elodies99

Búa Gỗ
Mạng mẽo của bạn thế nào? Có ra Internet đc ko? Nếu mạng bt thì bạn restart lại service wuauserv thử xem có update dc ko?
Mạng vẫn sử dụng bth, không thấy có dấu hiệu gì bất thường =)))

AnTuTu

Rìu Bạc Đôi
Lâu lâu cài driver qua Windows Update nó hay ngáo xíu. Thiết nghĩ bạn thử check Update log bằng lệnh "Get-WindowsUpdateLog" trong PowerShell xem có gì bất thường trong đó không. Còn nếu không được thì lên Catalog mà tải, dù sao nếu không phải hàng Insider thì trên Catalog có hết Update cho bạn rồi.
Nhưng thiết nghĩ hãy thử các cách này vào Patch Tuesday tháng sau xem sao.