Thảo luận - Win 10 hay Win 11 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Thảo luận Win 10 hay Win 11

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Kính gửi ae trong VNzom

Đến thời điểm này, anh em cho mình hỏi là lên dùng Win 10 hay Win 11
Tùy người ko thể nói 10 hay 11 được
===========
Đang là win10 nếu thích trãi nghiệm thì thì dual boot , khi nào ưng ý 1 HDH nào thì format HDH còn lại hoặc cứ thế 2 win mà dùng

ThaiDoViet

Búa Đá Đôi
Tùy người ko thể nói 10 hay 11 được
===========
Đang là win10 nếu thích trãi nghiệm thì thì dual boot , khi nào ưng ý 1 HDH nào thì format HDH còn lại hoặc cứ thế 2 win mà dùng
ý mình là về hiệu năng và sự ổn định ấy b

tranhuulong9x

Rìu Sắt
quan trọng cấu hình máy bạn chứ đâu thể ép 1 con core i đầu 12 13 chạy win 10 cho khổ ra

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
b cho mình xin bản win này được k b?
Bản này khi cài là bản G sau đó add sku S , cài bản củ rích cài xong thì up lên bản hiện tại

anhtuan1967

Rìu Chiến Bạc
b cho mình xin bản win này được k b?
Cấu hình đó thì cài win gì cũng ổn. Win 11 có thêm 1 số chức năng mới, dung lượng ổ C nhẹ hơn so với cài win 10. Ngược lại win 10 đến nay có thể ổn định hơn. Máy của mình rất yếu, mình cài bản mới nhất 23H2, full softs vẫn chạy phà phà. Windows thì nên cài bản Enterprise và office nên cài bản Office 2021 LTSC chạy ổn định hơn bản Retail.

Nếu cài Windows 11 thì bạn có thể vào đây lựa chọn bản phù hợp mà cài. Link OneDriver hoặc GGDriver:
P/S: Máy mình vốn cài bản Enterprise, sau add key IoT vào nên vậy (khi đã có bản quyền KTS thì add key die vào nó vẫn chuyển từ bản này sang bản kia)

Sửa lần cuối:

ThaiDoViet

Búa Đá Đôi
Cấu hình đó thì cài win gì cũng ổn. Win 11 có thêm 1 số chức năng mới, dung lượng ổ C nhẹ hơn so với cài win 10. Ngược lại win 10 đến nay có thể ổn định hơn. Máy của mình rất yếu, mình cài bản mới nhất 23H2, full softs vẫn chạy phà phà. Windows thì nên cài bản Enterprise và office nên cài bản Office 2021 LTSC chạy ổn định hơn bản Retail.

Nếu cài Windows 11 thì bạn có thể vào đây lựa chọn bản phù hợp mà cài. Link OneDriver hoặc GGDriver:
P/S: Máy mình vốn cài bản Enterprise, sau add key IoT vào nên vậy (khi đã có bản quyền KTS thì add key die vào nó vẫn chuyển từ bản này sang bản kia)
Bản IoT khác gì các bản khác vậy b?

Trong Le

Rìu Vàng
Mình cũng định cài win 10 và đợi win 12 ra mắt :))))
Nếu làm việc thì cứ chơi win 10, các bản mới chỉ để vọc vạch thôi.
Win 11 thì đẹp thôi, chứ dùng thấy hơi bất tiện. Mình lên xong quay xe ngay lập tức!