Thảo luận - wifi bị mất kết nối liên tục trên tuf a15 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Thảo luận wifi bị mất kết nối liên tục trên tuf a15

như cái phần title, con laptop của e dạo gần đây không biết bị vấn đề gì mà cái wifi cảu nó bị mất kết nối, nhảy quả địa cầu liên tục. có lúc thì nó mất 1-2s xong tự kết nối lại, nma đa phần là nó mất hẳn xong phải mở vào setting wifi mới tự kết nối lại. e đã thử các kiểu như cài driver wifi bản mới nhất, thử fix bằng lệch winsock các thứ mà nó vẫn bị. e xài win 10 21h1, bh còn cách nào fix không các bác nhỉ? e cảm ơn!

malemkhoang

Rìu Chiến
Máy của bạn có bị nóng không? Nóng cục bộ không?
Góc trên bên trái là CPU. Bên phải là caddy bay.
Góc dưới bên trái là HDD.
Ở giữa và dưới bàn phím là RAM, card màn hình và dưới đáy là RAM bổ sung.
Card wifi + Bluetooth nằm bên dưới bàn di chuột và gần HDD. Tiếp theo về bên phải là card audio.
Như vậy, nếu ổ cứng của bạn bị nóng (nóng cục bộ) sẽ ảnh hưởng đến card wifi.

Pincontho

Búa Đá
Khoảng 10 ngày gần đây mình cũng bị như bác, nghe thằng nhà mạng nói bị đứt cáp gì đó ngoài biển mà có phải ko

biokiller

Rìu Sắt
Driver mới của Intel bị lỗi với mạng 5Ghz nhiều lắm nhen bạn. Bạn chuyển sang 2.4GHz test thử xem nhé.

voiceip

Gà con
Driver wifi của intel rất kém ổn định với windows 10, windows 7 chỉ bị lỗi hay gặp nhất là lúc cài nó ngáo không nhận thiết bị chứ đã cài được là ổn định hơn nhiều :D
F*ck intel.

hieushogun

Búa Gỗ
máy tui cũng đang bị. Mở máy khởi động lại là lúc vào dc lúc khong.
Lúc thì hiện cái dấu chấm cảm ! tháo driver ra cài lại thì ok.
Khởi động lại vẫn bị tiếp .haizaaaaa
win7

Chihiro

Rìu Sắt Đôi
dạo gần đây con dell của mình cũng bị, win 10 21H1 19043.1151

Nhanchu

Rìu Chiến Bạc Chấm
Hình như nó có liên quan đến "tính năng" của bản H1.
Bạn up lên H2 luôn xem sao.
Máy mình lúc lên H1 cũng bị, phải quay về.
Hiện đã lên H2 thì thấy ổn.

nvtanoik

Búa Gỗ Đôi
Tưởng đâu mình máy mình bị. Mình làm đủ trò, kết quả hạ bảng Driver của wifi xuống bảng thấp hơn, máy mình hết bị, dùng ok 2 ngày nay. Máy dell win 10 21H1 19043.1151, Wifi intel AC 7260.