Thảo luận - VPN có thật sự tăng tốc độ mạng vào buổi tối? | Page 3 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Thảo luận VPN có thật sự tăng tốc độ mạng vào buổi tối?

tuanhvn

Búa Đá
Hì, thì như tui chia sẻ đó, tui không chắc phải do điều chỉnh DNS bằng nextdns mà tôi khác so với mấy bạn tải chậm không , các anh chị thích thì cứ thực hiện thử như tui nói, chứ tui lướt web tải đủ thứ đều cả MB trở lên mà thấy anh chị than download chậm thì tui chia sẻ, lợi ích cho anh chị thôi , thích thì cứ thực hiện , nếu không được mình tìm hiểu tiếp. Nhìn vào thực tế thì cùng 1 link tải, cùng mạng vịt tel, gói cước tui mua rẻ hơn 185k , không dùng VPN , mà anh chị tải có vài trăm KB/s còn tui tải đến 2MB/s . Có chia sẻ anh chị thực hiện thì các anh chị biết thêm rằng chỉnh theo tui nói sẽ giúp thay đổi được vấn đề anh chị gặp, còn nếu thực hiện vẫn không đổi thì coi như biết rằng vấn đề anh chị là do lý do khác. Và phải có sự uy tín thì firefox và chrome mới lựa chọn cloudflare và nextdns làm phương thức .

tuanhvn

Búa Đá
hạ tầng mạng Viettel mỗi chỗ nó khác nhau bác ơi với lại hình này là bác tải ban đêm hay ban ngày vậy?
Bạn theo dõi dưới comment có thời gian đó . Link đó là lúc 18:00 tối chủ nhật bạn Seo gửi tui , kèm theo đó là hình ảnh download 274kb/s , tui tải test thử thì 2M/s , tui tải xong chụp đăng lên là tải xong kèm theo hình , có thời gian mỗi comment bạn theo dõi để dễ biết. Chứ coi mỗi mấy comment cuối lại phải hỏi.
Còn của bạn Kaito dùng mạng fpt gói cước gì thì ko rõ, còn trả nhiều tiền mà xài ko được như tui xài thì bạn làm việc nhà mạng vậy.
Chứ giờ anh chị phân tích đủ thứ mà anh chị dùng mạng chậm, tui lướt vèo vèo, từ nhà đến mấy quán cafe thì hên xui chứ biết sao , hehe

Sửa lần cuối:

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Bạn theo dõi dưới comment có thời gian đó . Link đó là lúc 18:00 tối chủ nhật bạn Seo gửi tui , kèm theo đó là hình ảnh download 274kb/s , tui tải test thử thì 2M/s , tui tải xong chụp đăng lên là tải xong kèm theo hình , có thời gian mỗi comment bạn theo dõi để dễ biết. Chứ coi mỗi mấy comment cuối lại phải hỏi.
Thật ra nơi bạn ở nhà mạng ho chưa quản lý IP của bạn đối với cái host đó , chứ như tôi thì nó đã bóp da í mất rồi

Hamano Kaito

Moderator
Còn của bạn Kaito dùng mạng fpt gói cước gì thì ko rõ, còn trả nhiều tiền mà xài ko được như tui xài thì bạn làm việc nhà mạng vậy.
Chứ giờ anh chị phân tích đủ thứ mà anh chị dùng mạng chậm, tui lướt vèo vèo, từ nhà đến mấy quán cafe thì hên xui chứ biết sao , hehe
Thằng Fuc.kPT dạo này nó bóp mấy đường châu âu có chọn lọc bạn ạ. Ko biết các bạn khác có dính ko chứ mình thì đang bị dính đây
Giờ cũng làm biếng xài VPN rồi. Cho tải nhanh thì tải ko thì thôi, bọn nó rãnh háng ngồi chỉnh chọt giới hạn đủ điều. Trong khi mình đóng tiền đầy đủ.
Trình của họ chỉ tới đó thôi nên mình đành chịu với cái cách chống phá NN của họ vậy {burn_joss_stick}
---
Có 1 số hosts tôi tải max speed 100mb một số tải chưa tới 10kb {bye}