Hỏi/ Thắc mắc - Video gửi lên youtube bị chặn có ảnh hưởng tới tài khoản không | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Video gửi lên youtube bị chặn có ảnh hưởng tới tài khoản không

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Lokidra

Búa Gỗ
mình gửi video lên youtube bị thông báo bản quyền và chặn người khác xem, mục đích chủ yếu của mình là lưu cho mình xem thôi nên tất cả đều để chế độ riêng tư, liệu mình tải lên nhiều video bị chặn thì có bị khoá nick không. nó ghi là không ảnh hưởng tới kênh là giữ lại video cũng không sao đúng không nhỉ

relaxingworld

Búa Gỗ
Bạn úp nhiều video vi phạm bản quyền quá coi chừng bị khóa tài khoản YouTube đó... đừng nghĩ rằng cho các video về Private là êm chuyện... Gặp vận đen thì bay mất kênh luôn!
Chúc may mắn!:)

Lokidra

Búa Gỗ
nếu mình xen các đoạn phim khác hoặc các bức ảnh vào đầu hoặc cuối phim thì có thể bỏ đc cái vi phạm bản quyền này không, mình thấy mấy kênh khác toàn có video như thế, cái này mình chỉ lưu để tự mình xem nên mình không mình không lo lắng về độ dài phần bị xen vào, chỉ là ghép thêm clip khác vào có ảnh hưởng tới phụ đề có sẵn trong video không nhỉ

relaxingworld

Búa Gỗ
Nếu bạn úp video chỉ dùng cho lưu trữ cá nhân để xem thì mình khuyên nên úp trong này (Dung lượng không giới hạn nhé; nó chỉ giới hạn độ dài hình như 2 tiếng): https://photos.google.com/

Còn những thủ thuật lách bản quyền như bạn nói thì thuộc hên xui, nếu gặp các phim bị bản quyền nặng thì channel của bạn sẽ bay trong 1 nốt nhạc!

Lokidra

Búa Gỗ
nhưng mà nó bị giảm chất lượng hình ảnh, mình có tải lên 1 lần video HD mà tải lên mờ tịt ah, chỉ chừng 240p thì phải

XuxiLady

Rìu Bạc Đôi
nhưng mà nó bị giảm chất lượng hình ảnh, mình có tải lên 1 lần video HD mà tải lên mờ tịt ah, chỉ chừng 240p thì phải
Google Drive up video lên vẫn giữ nguyên chất lượng mà bạn, thậm chí mình còn thấy cùng một video nhưng Drive giữ nguyên dung lượng và chất lượng còn Youtube bị giảm đi á.

Nếu kênh của bạn không có gì đặc biệt quan trọng thì cứ upload lên rồi để private cũng được. Mình cũng có up mấy phim hoạt hình cả mấy năm rồi, đủ các thể loại warning nhưng chưa bị xóa kênh :D.

Cloud

Administrator
Chơi với quốc tế nên nghiêm túc tôn trọng vấn đề bản quyền, hàng chính chủ thì up, không thì cứ để ở local.

Lokidra

Búa Gỗ
Google Drive up video lên vẫn giữ nguyên chất lượng mà bạn, thậm chí mình còn thấy cùng một video nhưng Drive giữ nguyên dung lượng và chất lượng còn Youtube bị giảm đi á.

Nếu kênh của bạn không có gì đặc biệt quan trọng thì cứ upload lên rồi để private cũng được. Mình cũng có up mấy phim hoạt hình cả mấy năm rồi, đủ các thể loại warning nhưng chưa bị xóa kênh :D.

Ý mình là google Ảnh đó bạn, bạn relaxingword nói không giới hạn dung lượng là bên Ảnh của Google chứ không phải Drive

moitinhdaukiss

Rìu Chiến Bạc Chấm
Nếu bạn để chế độ riêng tư cho 1 mình bạn coi thì không sao, nhưng nếu video bạn up lên có dính dáng đến bầt kỳ 1 sản phẩm bản quyền nào thì bị cảnh cáo, nếu không chú ý tháo xuống sẽ bị block tài khoản mà không thông báo.

Lokidra

Búa Gỗ
video mình gửi toàn để chế độ riêng tư, nó có thông bảo bản quyền nhưng lại ghi không ảnh hưởng tới kênh như trong hình trên post 1 ấy, mình muốn biết để video đó thì có bị mất nick hay không, hoặc nếu có cảnh cáo thì nó ghi như thế nào để mình biết

phj4nhpr09xx

† God bless Country Music & Country Gospel Music ♫
Thành viên BQT
Có lẽ bạn nên tìm 1 cách khác, để lưu trữ video online và xem. Bởi vì mình có lên mạng tham khảo, đọc qua, rất nhiều trường hợp kênh của họ ra đi trong vòng một nốt nhạc. Có trường hợp upload video JAV, để ở đó, nhận cảnh báo xóa (cũng nói là không có vấn đề gì), nhưng 1 ngày sau cho đi luôn cả kênh. Có trường hợp up đến hơn 50 video để ở đó 1 thời gian không sao, dù đã nhận được nhiều cảnh báo, nhưng do tài khoản bị cảnh báo nhiều (hay còn gọi là tài khoản xấu), Youtube cũng xóa luôn. Bạn thử nghĩ, tài khoản bạn up lên nhiều video như vậy, chắc chắn tạo ra "ác cảm", "giống như 1 quả bom", "một mầm mống gây bệnh", thì chắc chắn họ sẽ xóa kênh của bạn, thậm chí cả tài khoản để "loại bỏ những mầm mống nguyên nhân mới chớm nở, dẫn đến hậu quả". Bạn up video để chế độ công khai thì không nói rồi, để chế độ không công khai thì vẫn chết, còn riêng tư thì Youtube nó quét và quản lý trực tiếp, cũng đi luôn. Cho nên với các trang web quốc tế chính quy chuẩn mực kiểu như Youtube, ý tưởng lưu trữ video bằng chế độ private là không ổn lắm.

Có chăng, tài khoản của bạn không quan trọng, kiểu up cho vui, thì được. Chứ tài khoản của bạn là tài khoản chính, kênh Youtube của bạn liên quan đến công việc, thì tốt nhất là đừng "thử", trước khi quá muộn.

Lokidra

Búa Gỗ
Vâng mình xin cám ơn các bạn đã góp ý, mình nghĩ là mình sẽ xoá các video vi phạm bản quyền trên kênh của mình để tránh bị xoá kênh. Quả thật là mình vẫn chưa ý thức lắm về vấn đề bản quyền nên nghĩ lưu trữ xem 1 mình chắc không sao nhưng quên mất là quốc tế nó đối với bản quyền rất nghiêm, mình xin rút kinh nghiệm và mong anh em cũng chú ý để tránh mất kênh mà “chẳng biết vì sao mình mất”. ;)

Teplice

Thành viên BQT
Vâng mình xin cám ơn các bạn đã góp ý, mình nghĩ là mình sẽ xoá các video vi phạm bản quyền trên kênh của mình để tránh bị xoá kênh. Quả thật là mình vẫn chưa ý thức lắm về vấn đề bản quyền nên nghĩ lưu trữ xem 1 mình chắc không sao nhưng quên mất là quốc tế nó đối với bản quyền rất nghiêm, mình xin rút kinh nghiệm và mong anh em cũng chú ý để tránh mất kênh mà “chẳng biết vì sao mình mất”. ;)
Cuối cùng chủ topic đã hiểu ra vấn đề, close topic tại đây nhé.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.