Hỏi/ Thắc mắc - Vấn đề về đóng băng? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Vấn đề về đóng băng?

hoang sanh

Búa Gỗ
các cao nhân cho em hỏi vụ này với.
em có cài win và đóng băng tất cả lại trên cái main h61, ssd A, hdd A (máy 1 ssd, 1hhd) nhg giờ cái win tự dưng nó lỗi (đóng băng mà cũng lỗi chán) repair lại cũng ko đc.
vấn đề bắt đầu phát sinh.
em thử cài lại win trên main h61 và ssd a (cũng thử với hdd a chung tình trạng) nó cũng ko boot đc vào win down
kiểu giống lỗi như này (cũng thử repair lại bản này nhg cũng ko đc, hình thì ko chính xác nhg giống vậy wif quên chụp)

tưởng cái main hư, nhưng không, em đem cái ssd a này cắm vào main h81 thì nó boot lên win down bình thường.
e mới lấy cái main h61 cắm 1 hdd khác để cài thì cũng bình thường, nhưng nếu cắm chung bộ vs ssd ban đầu là ko boot vào win đc.
cho em hỏi có phải vấn đề nằm ở cái đóng băng ko ạ, format mấy lần cái ssd a rồi, win cũng chả còn, cái đóng băng còn tồn tại ko các bác. có phải do đóng băng ko ạ, tại em tách main vs ssd ra là dùng bthg

tamthangia

Rìu Vàng Đôi
chỉnh first boot chưa bạn