Nhờ tư vấn - USB 3.0 và cách cài win | Page 3 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Nhờ tư vấn USB 3.0 và cách cài win

NGHEO

Rìu Chiến Bạc Chấm
1 cách hay. Con server này mà chạy ảo mỗi con 2008 x86 thì chả có gì phải bàn.
Dùng Windows tốt nhất (Driver sẽ phù hợp nhất), cài máy ảo cùi nhất chỉ để chạy duy nhất một phần mềm (Chẳng khác gì một Tab của Office). Vậy chắc là sẽ ngon. Nếu phần mềm đó chạy tốt trên máy ảo.

secpol

Rìu Chiến Bạc
Dùng Windows tốt nhất (Driver sẽ phù hợp nhất), cài máy ảo cùi nhất chỉ để chạy duy nhất một phần mềm (Chẳng khác gì một Tab của Office). Vậy chắc là sẽ ngon. Nếu phần mềm đó chạy tốt trên máy ảo.
Cài xong con server 2012 or 2016 thậm chí 2019 xong enable cái hyperv lên và cài vào cũng xong. Mà giờ ảo hóa đang là xu thế rồi.

CUCGACH

Búa Gỗ
Tài khoản bị khóa
cũng là 1 giải pháp tình thế. chỉ là muốn hóng các cao nhân xem có cách gì cài server 2008 32bit. một số phần mềm nhà mình đang dùng nó không tương thích với 64bit. cài máy ảo nó chỉ là tình thế thôi

hiall

Gà con
ko biết giờ còn thảo luận ko nhưng em xin thảo luận chút, trước em cũng cài win 7 32 cho 1 con dell vostro 3670 i3 8100, trên trang chủ nó chỉ support mỗi driver win 10 64bit mà yêu cầu của khách là bắt cài win 7 -32bit bằng mọi giá, em mò cả mấy ngày cũng ko cài được luôn, thử từ ghost bản win 7 32 đa cấu hình, tích hợp sẵn driver usb 3.0 bla bla đủ cả ko đc, thử tích hợp bằng tool này nọ ko đc, thử cài trong win mini rồi add luôn vào drive usb ko đc, cứ vào đến màn hình là usb chuột đứng im luôn, khổ nỗi cứ win 10 thì đc, win 7 32 ko đc, sau em tìm ra cái cách cuối cùng là mua 1 card ps2 về tháo vỏ case ra cắm vào bằng bàn phím chuột ps2 và cài thôi, ngoài ra em hết cách... ý kiến em là vậy. mặc dù em cũng chưa thử

secpol

Rìu Chiến Bạc
ko biết giờ còn thảo luận ko nhưng em xin thảo luận chút, trước em cũng cài win 7 32 cho 1 con dell vostro 3670 i3 8100, trên trang chủ nó chỉ support mỗi driver win 10 64bit mà yêu cầu của khách là bắt cài win 7 -32bit bằng mọi giá, em mò cả mấy ngày cũng ko cài được luôn, thử từ ghost bản win 7 32 đa cấu hình, tích hợp sẵn driver usb 3.0 bla bla đủ cả ko đc, thử tích hợp bằng tool này nọ ko đc, thử cài trong win mini rồi add luôn vào drive usb ko đc, cứ vào đến màn hình là usb chuột đứng im luôn, khổ nỗi cứ win 10 thì đc, win 7 32 ko đc, sau em tìm ra cái cách cuối cùng là mua 1 card ps2 về tháo vỏ case ra cắm vào bằng bàn phím chuột ps2 và cài thôi, ngoài ra em hết cách... ý kiến em là vậy. mặc dù em cũng chưa thử
Đã thử 10 x86 chưa bạn? I3 8xxx mà đòi cài win7 là hơi quái. Hỏi thẳng luôn là lý do dùng win7 ? Nếu lý do là thích thì phải thay đổi. Nếu không nghe next.

CUCGACH

Búa Gỗ
Tài khoản bị khóa
Nếu là cài win 7 32 bit thì ko vấn đề. Chỉ là bản driver hỗ trợ ntn thôi. Vì là do mình cần cài win server 32bit driver add vô nó hầu như ko tìm thấy nên bó tay thôi.

leanhtrung

Gà con
Tài khoản bị khóa
Boot Win mini chép bản chạy là ok luôn nhận tất:
Download EasyDrv v7.18 - Bộ driver Offline cài đặt tự động, cập nhật mới nhất 2019

hoanchien

Junior Moderator
Thành viên BQT
Cao thủ nhiều vô đối mà chưa giải quyết đc vẫn đề này ...................mình đi hà nội tuần nay hôm nay mới on....

secpol

Rìu Chiến Bạc
Cao thủ nhiều vô đối mà chưa giải quyết đc vẫn đề này ...................mình đi hà nội tuần nay hôm nay mới on....
Không thấy chủ thớt vào comment gì nên ko rõ là đã ok hay chưa. Cao thủ không phải vấn đề nào cũng giải quyết được. Ví dụ như vấn đề driver cho máy in đời cổ mà chạy win10 chẳng hạn.

CUCGACH

Búa Gỗ
Tài khoản bị khóa
Không thấy chủ thớt vào comment gì nên ko rõ là đã ok hay chưa. Cao thủ không phải vấn đề nào cũng giải quyết được. Ví dụ như vấn đề driver cho máy in đời cổ mà chạy win10 chẳng hạn.
cảm ơn các bạn đã quan tâm vào chủ đề. Chủ đề của mình là cài bản win server2008 32bit cho máy chỉ toàn cổng usb 3.0. sau 1 thời gian nghiên cứu mình rút ra rằng
Thứ 1 không có driver cho dòng winserver 2008 để có thể tạo bản ghost full all main.
Thứ 2 mình không add thêm được driver 3.0 vào bản cài win do trên mạng chỉ có cách add cho win server 64bit. và win 7.
nhờ mod nếu chủ đề còn giá trị thảo luận thì để mở, còn nếu không mod khóa dùm. tránh mọi người nói mình online mà lại không trả lời.
xin cảm ơn!