Hướng dẫn - Upgrade windows 10 lên Windows 11 dành cho các máy đời Tống | Page 8 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hướng dẫn Upgrade windows 10 lên Windows 11 dành cho các máy đời Tống

mirage

Rìu Sắt
Mình vừa tập bài này đc 3 lần. Mình bắt đầu thấy có tác dụng. Lần đầu thì chỉ thấy khí âm ấm nhè nhẹ thoát ra khỏi phần dưới Bách hội và lan ra trán. Đó là hơn nửa bài. Phần còn lại của bài thì đầu cảm giác nóng rát lên, cái này ko chắc do mình tập buổi trưa. Lần thứ 2 mình chưa thấy có gì đặc biệt hơn. Lần thứ 3 mình thấy toàn thân nóng lên, cả chân và tay và đầu và... Có lúc mình thấy người nhẹ bẫng, có lúc mình như bị hút đi. Mình mới chỉ thấy có vậy.
mới có win 11 mà bạn đã tới thiên đường, hãi thật đấy!

anhtuan1967

Rìu Chiến Bạc
Mình vừa tập bài này đc 3 lần. Mình bắt đầu thấy có tác dụng. Lần đầu thì chỉ thấy khí âm ấm nhè nhẹ thoát ra khỏi phần dưới Bách hội và lan ra trán. Đó là hơn nửa bài. Phần còn lại của bài thì đầu cảm giác nóng rát lên, cái này ko chắc do mình tập buổi trưa. Lần thứ 2 mình chưa thấy có gì đặc biệt hơn. Lần thứ 3 mình thấy toàn thân nóng lên, cả chân và tay và đầu và... Có lúc mình thấy người nhẹ bẫng, có lúc mình như bị hút đi. Mình mới chỉ thấy có vậy.
Cái này là do bạn luyện Cửu dương chân kinh chứ!!! Nghe kinh vãi.

duypk

Rìu Sắt
Hình như có chuyện gì đó đang xảy ra rất khủng khiếp. Did I miss something?

i7 4xxx lên có ok k ta. đã có ai lên chưa nhỉ :)
Lên OK hết tới giờ theo cấu hình như ảnh. Thân.

Attachments

35.7 KB · Lượt xem: 29
    60.3 KB · Lượt xem: 29
Sửa lần cuối:
Hello các bạn, chả là tớ thấy nhiều người mong ngóng Windows 11 trong khi đang xài Windows 10 nên tớ mạnh dạn làm cái hướng dẫn nho nhỏ hy vọng giúp được ai đó.

Lưu ý: Những máy đang xài windows 10 muốn lên windows 11 mà vẫn giữ được bản quyền của windows và các phần mềm khác thì làm theo cách của mình nha. Làm xong sẽ lên windows 11 full chức năng, update thoải mái từ Microsoft luôn. Cách này áp dụng cho các máy CPU trước thế hệ 8, có hoặc không có TPM 2.0 (nói chung dành cho các máy bị Microsoft bỏ rơi mặc dù cấu hình mạnh xem 1 lúc 5 - 10 phim 3x 4k vẫn ko giật lag :) )

Bước 1. Xác định phiên bản hiện tại bạn đang xài sau đó vào trang chủ của Microsoft tải về bản Windows 11 tương ứng đúng bản Windows 10 mà bạn đang xài. Ví dụ bạn đang xài Windows 10 Pro thì tải Windows 11 Pro, đang xài Windows 10 Home thì tải về bản Windows 11 Home. Tải về và lưu lại thành file ISO nha, tải ở đâu thì cứ google rồi vào trang chủ Microsoft mà tải cho đỡ bị này nọ.

https://www.microsoft.com/en-us/software-download/windows11

Bước 2. Sau khi tải về thì dùng Winrar hay 7Zip giải nén cái file ISO vào 1 folder

Bước 3. Tìm đến \sources và xóa file appraiserres.dll đi nha (File này nó check độ tương thích máy nè, check TPM 2.0 và CPU nè, xóa đi thì máy nào chạy được Windows 10 cũng sẽ được phép cài windows 11). Lưu ý là xóa cái file trong folder mà các bạn vừa giải nén chứ ko phải xóa cái file đó trong file ISO tải về nha.

Bước 4. Tìm file setup.exe click phải và run as administrator (ko cần as admin cũng dc), sau đó tiến hành upgrade bình thường. Giữ lại hết file cá nhân và các app đang xài. Chỉ tầm 20 phút là xong hết a-z. Nhớ ngắt kết nối internet trước khi run file setup.exe

Bước 5. Enjoy

UPDATE
Bằng cách này mình đã upgrade thành công trên PC như ở trên (PC có TPM2.0), và hôm nay cũng bằng cách này mình upgrade thành công trên con laptop cùi của mình (Dell Core i5-5500U, RAM 8GB, không có module TPM 2.0 hay TPM 1.2)
Cảm ơn nhiều

vtnhan98

Búa Đá
Mình nhớ hồi trước mình dùng cách up lên win11 bằng Win11 Assistant lên 11 cho các máy đời cũ không hỗ trợ ngon lành mà ko lỗi gì hết, không biết h còn dùng dc cách đó không nhỉ

duypk

Rìu Sắt
Mình nhớ hồi trước mình dùng cách up lên win11 bằng Win11 Assistant lên 11 cho các máy đời cũ không hỗ trợ ngon lành mà ko lỗi gì hết, không biết h còn dùng dc cách đó không nhỉ

Nếu mình nhớ không lầm là Microsoft đã khóa kể từ khi phát hành PC Checkhearth để đảm bảo chỉ những máy có CPU thế hệ 8 trở lên, và có chíp bảo mật (chip gì đó quên rồi, hình như là TPM) mới được lên.

mrJaden

Rìu Bạc Đôi
ventoy giờ có config bypass TPM luôn, chỉ cần tải iso về quẳng vào ventoy là boot install, giữ iso nguyên gốc khỏi chỉnh chọt luôn. Mình mới cài qua WinNT nên chưa check lại, mn có thể test

Xuale

Búa Gỗ Đôi
Mình đã làm rồi, không được nghe bạn. Chỉ có cách copy file appraiserres.dll đã chỉnh sửa thì mới được. Lúc này bạn có thể cài trực tiếp từ file win 11 22H2 đã giải nén. Mình đã cài thành công 3 máy từ win 10.

rongcanlc

Búa Gỗ
Mình đã làm rồi, không được nghe bạn. Chỉ có cách copy file appraiserres.dll đã chỉnh sửa thì mới được. Lúc này bạn có thể cài trực tiếp từ file win 11 22H2 đã giải nén. Mình đã cài thành công 3 máy từ win 10.
Bản 21H2 chỉ cần bỏ file đó ra là xong. Bây giờ phức tạp nên em phải dùng cách khác hơi tốn thời gian.
Bác cho em xin file appraiserres.dll mới nhé. Để sau này cài lại đỡ vất vả.