Hỏi/ Thắc mắc - Tư vấn nâng cấp ổ cứng Laptop | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Tư vấn nâng cấp ổ cứng Laptop

DataScientist

Rìu Vàng
Mình đang xài laptop dell inspiron 1564. Máy dùng cũng gần chục năm nay.
Do nhu cầu nâng cấp ổ cứng nên nhờ mọi người tư vấn máy có hỗ trợ SDD không.
Hiện tại, kiểm tra thông tin ổ cứng trong máy là 320GB, ATA, 5400rpm.
Mong mọi người tư vấn giúp, và giới thiệu giúp nên sử dụng ổ cứng loại nào thì phù hợp.

DataScientist

Rìu Vàng
Khi mua ổ cứng có khay chuyển đổi giữa Hdd và SSD, trường hợp khác là thay vào ổ CD, chung quy lại là thay được.
Nên mua SDD của hãng nào bạn

laanhtuanngoc

Rìu Bạc
Đúng rồi bạn, vậy là không nên nâng cấp mà sử dụng luôn máy mới hả bạn. Laptop vẫn sử dụng ổn định, chỉ là muốn nâng cấp ổ cứng để thêm không gian lưu trữ
Dùng thì kiểu gì chả dùng được. Nhưng nếu mua máy mới hiệu suất làm việc của bác sẽ cải thiện nhiều hơn.

taminhduc

Gà con
em có con lenovo core i3 460 mua 2009 đến nay cái ổ cứng và card mạng gặp rất nhiều vấn đề như là khởi động chậm, wifi bắt chập chờn, không phát được wifi, xin hỏi nâng cấp 2 thứ đó mất nhiều ko ạ, dùng ổ ssd được ko

tuongcfc

Gà con
Mình đang xài laptop dell inspiron 1564. Máy dùng cũng gần chục năm nay.
Do nhu cầu nâng cấp ổ cứng nên nhờ mọi người tư vấn máy có hỗ trợ SDD không.
Hiện tại, kiểm tra thông tin ổ cứng trong máy là 320GB, ATA, 5400rpm.
Mong mọi người tư vấn giúp, và giới thiệu giúp nên sử dụng ổ cứng loại nào thì phù hợp.

Hi bác
Bác nâng ssd lên chạy tít nhanh kkhoảng 4-5 lần so với ổ cũ hiênj tại, giờ ssd giá giảm sâu rồi ko nâng hơi phí 700k đã có ổ 120gb ngon rồi, mình cũng mới nâng thấy rất ok
Chúc bác tăng tốc độ cho e nó thành công!