Hỏi/ Thắc mắc - Tư vấn mua laptop cho dân cơ khí? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Tư vấn mua laptop cho dân cơ khí?

conthula

Búa Gỗ
Chào các bác, tình hình là em đang có nhu cầu mua con laptop, nên mang lên đây nhờ mấy bác tư vấn hộ.
Ngân sách của em: 24 triệu có thể ráng lên 25.
Yêu cầu: vì em học cơ khí nên cần máy chạy tốt các phần mềm như cad, creo, inventor, solidwork, nx....
- Hãng máy: dell, vì em thích với nghe bảo là bền.
- Chơi game: không
- Cấu hình: có ssd
- Thời gian sư dụng: 4 5 năm nữa
- Mức độ hoạt động: trâu cày
Tiện thể cho em xin tên cửa hàng ở hcm luôn ạ, trước e có mua ở Thiên Thiên Tân mà không hiểu sao nay nghĩ bán rồi.
Cảm ơn các bác

chuixoixa

Rìu Bạc
trâu bò, thích dell? cad? sô lid work để vẽ cơ khí bánh răng? lại còn ráng lên 25tr ?
Laptop Dell Precision là sự lựa chọn hoàn hảo.
Link nè! ở HCM luôn. bấm vào link xem và nhấc máy lên :D
http://laptopminhman.com/laptop-del...ch-vga-k1100-den-phim-dep-zin-100-gia-re.html

Nói thật Dell Precision là loại laptop chuyên ôm đi bảo trì cột điện hay đặt tại các trạm. Dòng này được gọi là workstation trấu chó thoáng mát hoạt động bất cần đời và nặng nhé.

kinhthienvuong

Búa Đá
Laptop dell đợt 3 năm đổ về đây nhưu cái qq ấy, bền con khỉ luôn.
Với nhu cầu sử dụng các phần mềm kể trên + thêm giá tiền 24tr thì mình xin gợi ý nhẹ 1 mẫu sản phẩm (kệ bà nó là gaming hay office) với cấu hình CPU vượt con bà trội, lưu trữ tốt, GPU ok.
  • CPU: 8th Generation Intel® Core™ i7 _ 8750H Processors ( 2.20 GHz, 9M Cache, up to 4.10 GHz)
  • Memory: 8GB DDr4 Bus 2666Mhz (2 Slot, 8GB x 01)
  • HDD: 128GB PCIe® NVMe™ M.2 SSD + 1TB 7200rpm Hard Drive Sata
  • VGA: GeForce® GTX 1050Ti with Max-Q Design / Integrated Intel® UHD Graphics
  • Display: 15.6 inch Full HD (1920 x 1080), 60Hz IPS 45% Narrow Bezel

MSI-GF63-8RD

conthula

Búa Gỗ
trâu bò, thích dell? cad? sô lid work để vẽ cơ khí bánh răng? lại còn ráng lên 25tr ?
Laptop Dell Precision là sự lựa chọn hoàn hảo.
Link nè! ở HCM luôn. bấm vào link xem và nhấc máy lên :D
http://laptopminhman.com/laptop-del...ch-vga-k1100-den-phim-dep-zin-100-gia-re.html

Nói thật Dell Precision là loại laptop chuyên ôm đi bảo trì cột điện hay đặt tại các trạm. Dòng này được gọi là workstation trấu chó thoáng mát hoạt động bất cần đời và nặng nhé.
em mua chính hãng thôi bác ơi :((

conthula

Búa Gỗ
Với nhu cầu sử dụng các phần mềm kể trên + thêm giá tiền 24tr thì mình xin gợi ý nhẹ 1 mẫu sản phẩm (kệ bà nó là gaming hay office) với cấu hình CPU vượt con bà trội, lưu trữ tốt, GPU ok.
  • CPU: 8th Generation Intel® Core™ i7 _ 8750H Processors ( 2.20 GHz, 9M Cache, up to 4.10 GHz)

MSI-GF63-8RD
msi hình như còn đang có phốt dễ gãy bản lề, nghe bảo dễ gãy mà bên bảo hành như shit bác ạ @@

kinhthienvuong

Búa Đá
msi hình như còn đang có phốt dễ gãy bản lề, nghe bảo dễ gãy mà bên bảo hành như shit bác ạ @@
Cấu hình đó được cả Asus và Acer áp dụng lên các mẫu laptop của họ. mình xem qua rồi, 1 cái cấu hình được bưng qua nhiều hãng luôn. Nên bác có thể chọn các bên khác. Mình có đảo qua 1 vòng các mẫu Dell thì k ưng đc con nào cả. Riêng laptop Dell mấy bản to to ngày xưa thì bền quá rồi, giờ thì dở quá, mấy tháng trc mới ôm 2 con Dell đi bảo hành phím và hở sáng màn hình :(

invalidinfo

Rìu Sắt
Tài khoản bị khóa
DELL là hàng cóc ghẻ, cấu hình khủng mà chạy đơ bỏ bà nội, kiếm 1 con HP-W mà chơi

chuixoixa

Rìu Bạc
em mua chính hãng thôi bác ơi :((
thì nó cũng chính hảng mà. dòng đó đâu phải đồ nhái.
Phải nói là mua mới hay mua lại. Mình thấy giá vậy nên đưa theo sản phẩm. Bạn có thể mua mới nó nhưng mắc lắm.
à với lại con bé kế toán chung cty hay mua máy ở đó. Mới đây nó mua 1 con Precision để làm kế toán. Mình cầm thấy ngon tuy là dòng cũ.

Sửa lần cuối:

IT Lover

Rìu Sắt Đôi
Former Moderator
Dell ngày xưa mới mạnh bạn à. Còn Dell bây giờ, laptop bao dở.
Theo mình nghỉ, bạn nên dùng 15tr đầu dàn PC, còn 10tr có thể mua 1 con lap cấu hình trung bình cỡ core 5 rồi. Con PC bạn dùng để học, làm việc các phần mềm trên bao khỏe.

Bác ơi, em phải nói thật với bác tuy mua laptop ko bao giờ kinh tế được bằng xây máy nhưng sự di động của laptop luôn luôn hấp dẫn ko thể từ chối, nhất là với kỹ sư phải đi làm nhóm với hội thảo nhiều (em vào ngành rồi mới thấy). Cộng với việc xây máy tính còn phải lựa chọn này nọ + tương thích phần cứng mềm các kiểu ko phải ai cũng dành ra thời gian để xây. Tất nhiên là em ko nói kỹ sư thì ko thể có máy bàn nhưng nếu là hs/sv (và em là sv) thì em sẽ chọn laptop. Vấn đề dell laptop dở hay ko thì còn tuy người. Em dùng con Dell XPS 13 từ 2015 đến giờ vẫn chạy rất ngon, nhanh, mượt, mỗi tội pin khá chai do dùng nhiều. Nhưng bố em dùng máy Dell thì lại rất giật lag cho đến khi thay được một con SSD xong là chạy ổn.

IT Lover

Rìu Sắt Đôi
Former Moderator

MSI-GF63-8RD

Con của bác khá ổn nhưng bác tìm hộ thớt xem có con nào dùng Quadro ko? CAD mà chạy bằng Quadro dù cùng giá với GeForce cũng khác một trời một vực.

conthula

Búa Gỗ
thì nó cũng chính hảng mà. dòng đó đâu phải đồ nhái.
Phải nói là mua mới hay mua lại. Mình thấy giá vậy nên đưa theo sản phẩm. Bạn có thể mua mới nó nhưng mắc lắm.
à với lại con bé kế toán chung cty hay mua máy ở đó. Mới đây nó mua 1 con Precision để làm kế toán. Mình cầm thấy ngon tuy là dòng cũ.
Ý em là hàng mới ấy bác. Còn cái bác đưa e thấy bảo hành 6 tháng nên nghĩ là xách tay. Con bác tư vấn e thấy cũng được, nhưng có muốn mua mới hình như cũng k có chưa kể đắt hơn

invalidinfo

Rìu Sắt
Tài khoản bị khóa
Sửa lần cuối: