Hỏi/ Thắc mắc - Tư vấn mua laptop cho dân cơ khí? | Page 2 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Tư vấn mua laptop cho dân cơ khí?

hoabattu1287

Rìu Chiến Chấm
để mình tư vấn cho bạn nhé:

Về tiền thì 24tr mình thấy quá ổn rồi.

Nếu mua laptop thì mình nghĩ bạn nên mua mới.
Mua mới thì ở phong vũ thôi chứ ở đâu nữa.
Bạn cầm cọc tiền đấy ra phong vũ sẽ có mấy anh kia tư vấn nhiệt tình luôn.

Hãng nào cũng có giá nào cũng có và dĩ nhiên bảo hành cũng khác nhau 1 năm có 2 năm cũng có bảo hành tận nhà cũng có mà bảo hành tự đi cũng có. Cái này tùy bạn chọn.

Sau khi nhận tư vấn xong thì bạn có thể mua tại đó hoặc đem cái cấu hình mà mấy ảnh tư vấn ra chỗ khác mà so sánh mà so giá rồi mua.

Bạn có thể nhận tư vấn và quyết định mua hàng ở 1 nơi tùy ý miễn sao đúng là máy đó là hàng chính hãng - hàng mới chưa qua sử dụng và giá phải thấp hơn phong vũ - hay nguyễn kim chẳng hạn.

==> Đấy là mình tư vấn cho bạn nhanh gọn nhẹ đầu.

Còn nếu bạn thích ổn hơn thì như sau:

Bạn mua con laptop 24tr thì sau 4 - 5 năm nữa ==> cấu hình sẽ yếu đi + phần mềm mới sẽ yêu cầu nhiều hơn cấu hinh máy. ==> và con máy 4 5 năm của bạn sẽ yếu đi bớt không còn mạnh như xưa.

Rồi bạn sẽ nâng cấp thêm ram nè ==> nói thế thôi chứ ram nó hàn dính vào main thì muốn nâng cũng chua lắm.

Dần già bạn sẽ quen với việc chậm nè giật nè lag nhè nhẹ nè.

==> Nếu muốn lâu dài ổn định dễ nâng cấp thì mình tư vấn cho bạn 1 con PC - do phong vũ tư vấn hoặc No 2 tư vấn ( máy bàn trong tầm giá 24 tr) có thể đáp ứng mượt mà mọi thao tác trên cad, creo, inventor, solidwork, 3D - 4D ..... ==> chỉ sợ bạn chưa sử dụng thành tạo cả 3 4 thằng đấy thôi.
Bạn kham khảo cấu hình 2 nơi đấy rồi lựa chỗ nào lắp cũng được.

Đến hồi ra trường đi làm thì xin vào cty họ sẽ tự cấp máy mới với cấu hình mạnh mẽ để bạn làm ( văn phòng)
Còn nếu mà bạn đi công trình thì yêu cầu máy sẽ khác hoàn toàn so với thiết kế ( chỉ xem bản vẻ chi tiết hạng mục rồi nhè nhẹ thôi.) mà đa số đi ctrinh thì rất hạn chế mang theo máy dù là máy mỏng nhẹ hay mạnh.

Bạn hãy đi nghe tư vấn và chọn máy đúng với tầm tiền có thể đáp ứng được những thứ đấy vì sau 4 5 năm học hành ra trường con máy đấy sẽ già yếu đi và bạn lại quay lại mua máy mới.

Còn nếu bạn mua máy cũ thì laptop tầm 10tr thì quá ổn để chiến 3 - 4 năm rồi. hihi <3 <3 <3

Mua laptop cũ thì mua ở đâu? Mình nghĩ nên mua ở phong linh vì ở đấy giá khá tốt bảo hành cũng ổn ==> lại đấy cũng có người tư vấn tận răng cho bạn luôn. nghe ở đấy xong đi dạo vài nơi ở hcm cũng được như là laptop vip hay laptop usa ... gì đấy. Nhớ là đi dạo thôi nhe còn mà mua thì cứ mua ở phong linh cho chắc. Vì bản thân mình cũng đã ghé phong linh và quyết định mua máy tại thegioididong rồi đấy.