Tư vấn mua điện thoại Xiaomi cho bố mẹ | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Tư vấn mua điện thoại Xiaomi cho bố mẹ

cmtvn111

Gà con
Chào các bác, mình muốn chọn mua một chiếc Xiao tối giản cho bama ở nhà:
Chức năng: youtube, facebook, chụp ảnh, đọc báo
Pin: càng lớn càng tốt (cỡ 5000-6000 trở lên)
Kiểu dáng: đẹp
Giá: Tầm 5 triệu đổ lại

Các bác tư vấn giúp với.
Thanks rất nhiều ạ. :) :)

chetuyet.hp

Rìu Sắt
Đang khuyến mại ở đây

naroto

Chỉ cần nhấn like khi muốn cảm ơn!
Thành viên BQT
Mình khuyên thật lòng cứ Iphone mà mua, mới mua không được thì mua máy cũ cũng ok mà.
Điện thoại cho bố mẹ ưu tiên nhất là ổn định, Iphone rớt bể có màn hình thay, linh kiện dễ tìm, màn hình zin lô có đủ, giá cả lo mà lựa.
Sự đồng bộ cho 2 ông bà nữa, nhiều tình huống ông biết thì chỉ bà dùng theo, nếu dùng khác loại xem như thua.

cmtvn111

Gà con
Mình khuyên thật lòng cứ Iphone mà mua, mới mua không được thì mua máy cũ cũng ok mà.
Điện thoại cho bố mẹ ưu tiên nhất là ổn định, Iphone rớt bể có màn hình thay, linh kiện dễ tìm, màn hình zin lô có đủ, giá cả lo mà lựa.
Sự đồng bộ cho 2 ông bà nữa, nhiều tình huống ông biết thì chỉ bà dùng theo, nếu dùng khác loại xem như thua.
Iphone thì còn nói gì nữa thím :))

trungminh

Rìu Vàng Đôi
Chào các bác, mình muốn chọn mua một chiếc Xiao tối giản cho bama ở nhà:
Chức năng: youtube, facebook, chụp ảnh, đọc báo
Pin: càng lớn càng tốt (cỡ 5000-6000 trở lên)
Kiểu dáng: đẹp
Giá: Tầm 5 triệu đổ lại

Các bác tư vấn giúp với.
Thanks rất nhiều ạ. :) :)

Thấy ở mobicity bán loại này cũng được đấy

haivu

Administrator
Thành viên BQT
Mình thấy con redmi note 8pro tới giờ hầu như không có nhiều chênh lệch, (CPU,ram, camera,pin) người lớn tuổi hầu như ít nhu cầu vọc phiên bản Android mới, giá hiện tại hơn 3t tí, bạn xem xét con này.

laanhtuanngoc

Rìu Bạc
Em đang dùng xiaomi redmi 9. Ngày xưa dùng MIUI 11 dùng còn ổn. Bây giờ lên MIUI 12 dùng vô cùng lag. Nhiều khi em toàn dùng phím nguồn khởi động lại bởi máy cực kỳ hay treo cứng os. Mua cho người có tuổi tầm giá đó em nghĩ cứ mua Samsung cho ổn định. Cấu hình có thua mấy anh TQ nhưng phần mềm chạy ổn định hơn và quan trọng nhất là với các cụ mà cho dùng máy Tàu thì có người lại lấn cấn

cmtvn111

Gà con
Mình thấy con redmi note 8pro tới giờ hầu như không có nhiều chênh lệch, (CPU,ram, camera,pin) người lớn tuổi hầu như ít nhu cầu vọc phiên bản Android mới, giá hiện tại hơn 3t tí, bạn xem xét con này.
Có cái là tìm khắp mạng bảng Redmi Note 8 không còn hàng mới full box bác ơi, toàn là hàng bán rời. Mà mua mấy tiệm như mobicity đó có uy tín không nhỉ?

ndt2605

Rìu Bạc Đôi
Giờ mua thì bạn mua mới luôn redmi note 8 đời cũ rồi làm gì còn hàng mới.
4tr làm con redmi note 10 4GB/64GB là đáp ứng đủ rồi, nhưng mình thấy bản 6GB/128GB chênh ko bao nhiêu bạn nên lên luôn. Ko lấy bản note 10 5G nhé vì dùng chip mediatek. Trước mình dùng redmi note 7 1 thời gian cũng thấy ok, tới note 10 qua mấy đời sau còn nhiều cải tiến hơn nữa.
Bạn mua đâu hàng mới, chính hãng DGW là dc. hoàng hà, mobile city...

tigerbeer400

Rìu Sắt Đôi
- Red me note 10 đi bạn, mua xong nhớ cấu hình sẵn: tắt quảng cáo...
- Mua iphone thì nên mua mới vì mua cũ -> ko rành dễ bị mua đồ bị sửa chữa, lắp ráp lại , độ sim...
- Nhà mình, mình cũng mua cho chú mình, mẹ mình dòng android sài vô tư, với lại người gài chủ yếu đọc báo, coi youtube, android thì có app youtube ko quảng cáo, dễ cài, cài 1 lần sử dụng lâu dài, iphone thì mơ đi, phiền toái nhất là quảng cáo

quadensatgai

Rìu Sắt
năm ngoái mình mua cho ba con Note 8, khá là ok, ông cũng chỉ dùng đọc báo, gọi zalo cho con cái hay lâu lâu xem youtube. Mà giá cũng tương đối tốt, có hơn 3tr xíu. Năm nay thì mình thấy con M3 cũng khá là ok. Người già nên không cần quá cầu kỳ.

haivu

Administrator
Thành viên BQT
năm ngoái mình mua cho ba con Note 8, khá là ok, ông cũng chỉ dùng đọc báo, gọi zalo cho con cái hay lâu lâu xem youtube. Mà giá cũng tương đối tốt, có hơn 3tr xíu. Năm nay thì mình thấy con M3 cũng khá là ok. Người già nên không cần quá cầu kỳ.
Dòng poco là dòng hiệu năng cao, nó hướng đến đối tượng thích cày nặng, nên phải hy sinh nhiều thứ khác. Dòng note quân bình giữa giá và chất lượng tính năng, dòng sản phẩm đa năng với giá tốt cho mọi người, nên chọn dòng note là ổn nhất, thật tiếc nếu không tìm được con note 8pro hàng mới có bảo hành chính hãng.

quadensatgai

Rìu Sắt
Dòng poco là dòng hiệu năng cao, nó hướng đến đối tượng thích cày nặng, nên phải hy sinh nhiều thứ khác. Dòng note quân bình giữa giá và chất lượng tính năng, dòng sản phẩm đa năng với giá tốt cho mọi người, nên chọn dòng note là ổn nhất, thật tiếc nếu không tìm được con note 8pro hàng mới có bảo hành chính hãng.
mình thì không tìm hiểu kỹ lắm, nhưng thấy Poco M3 pin tương đối là trâu, ok với các ông bà.

5Characters

Rìu Sắt
Xiaomi thì có dòng MI - dòng MI thì pin không trâu nhưng mượt mà, Redmi thì pin trâu nhưng không mượt bằng.

Lưng lửng gom hết nhu cầu thì chỉ có mua Gaming phone thôi.

Mình nghĩ bạn nên mua con Redmi Note 10 cho ba mẹ, và không cập nhật MIUI thì dùng 3 - 5 năm vẫn ổn.