Hỏi/ Thắc mắc - Tư vấn lắp SSD cho laptop cũ | Page 2 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Tư vấn lắp SSD cho laptop cũ

invalidinfo

Rìu Sắt
Tài khoản bị khóa
SAMSUNG hoặc intel mà quất, ổ rỏm 3 bữa chết mất hết dữ liệu có trời cứu

Pham Dat

Gà con
Bác nên ở memoryzone cho an tâm với tiêu chí của bác thì nên chọn Crucial BX500 120GB nhé.

tqknet

Gà con
Laptop nào cũng thế, ưu tiên thay hoặc gắn thêm SSD ngay khi điều kiện có thể. HDD chậm lắm rồi.

xanhduong111

Rìu Vàng
SSD thì nên mua dung lượng 120G trở lên, vì bộ nhớ trống còn được dùng cached tạm hay bộ nhớ tạm để tăng tốc xử lý, ngoài ra sau này bạn mua máy mới thì cầm ổ cứng này thay qua sẽ tiện và đỡ chi phí hơn. Hãng thì nhiều, vì đa phần giờ cty nó gia công, các hãng lớn bây giờ chủ yếu đặt thiết kế gửi gia công rồi dán tem lên thôi, chủ yếu nên chọn sản xuất tại đài loan hay philipine ,.. thay vì trung quốc sẽ an tâm hơn về chất lượng.
SSD thì có nhiều loại, chứ không phải chỉ có 1 loại SSD, tùy mà sẽ có tốc độ với độ bền khác nhạu, do SSD là chip nhớ lưu trữ, tùy bóng nhớ mà độ bền nó khác nhau. Nhưng nhìn chung sẽ có 1 thông số chung.
VD : SSD sata 3 , mà nãy có 1 bạn đăng ảnh SSD Apacer: Đọc 550Mbs và ghi 500Mbs , thì nên cân nhắc, nếu mình thì mình ko chọn vì thông số của SSD sata 3 mà tốc độ ghi 500Mbs thì hơi lạ ( bạn có thể tìm hiểu thêm thông tin trên google về tốc độ thường thấy của các chuẩn dòng Ổ cứng thể rắn )
Nói chung : Hãng thì nhiều, quan tâm sản xuất ở đâu, có website không, tốc độ đọc ghi có hợp lý không thì bạn đã chọn được cho mình một sản phẩm ưng ý . Chúc bạn may mắn .
P/s : Hiện mình cũng dùng SSD không tiếng tăm lắm (tất nhiên ở ở mỗi quốc gia thì tùy marketing mà sản phẩm có phổ biến hay không ) mua trên Lazada 120G sata 3 ( mua lazada thì nên coi shop nào nhiều sao, và comment đánh giá của các khách đã mua), tầm 380k, hãng Đức, có website của hãng, made in Taiwan, và hiện thời sau 1 năm vẫn cảm thấy mình mua một sản phẩm chất lượng.
Cho mình xin cái link bán hàng để tham khảo mức giá đó với bác.

mua hàng cũ thì mua của mấy hãng tốt tốt như samsung cho yên tâm, dung lượng thì 120Gb giờ cũng rẻ mà.
mình vừa lên đời con laptop nên dư ra cái 840EVO 120GB của ss có cả caddy bay, bạn thích thì pm mình để lại cho.

lap009

Búa Đá
theo mình nên mua luôn 128gb vì tuổi thọ ssd cũng dài, 60gb hơi thiếu
mà trên lazada sandisk 120gb có 540k kìa

tuongcfc

Gà con
Chào mọi người.
Chẳng là em mới được cho chiếc Dell N4110 khá là cổ kính với tốc độ hơi bị hạn chế, tương lai gần thì chưa muốn sắm máy mới nên sẽ đồng hành với ông lão này một thời gian. Vậy nên muốn nâng cấp thêm ổ SSD để hồi xuân.
Nhưng mà hiện hầu bao cũng cực kỳ hạn hẹp, các cao nhân tư vấn chọn giúp em một chiếc thật rẻ với ạ. Dung lượng thấp thôi (khoảng 60-64GB) vì em cũng chỉ cài rất ít ứng dụng. Em có tham khảo được một số mẫu giá tầm 400-600k, liệu chất lượng và độ bền có đủ đáp ứng không?
_________________________________________________________________________________________________________

_________________________________________________________________________________________________________

Em xin cảm ơn
Hi bác
700k đã mua đc ssd 120gb hàng hãng bh 36 tháng rồi mua gì mấy con cũ nữa
Chúc bác nâng cấp ssd thành công!

DaXuTru

Gà con
Chào mọi người.
Chẳng là em mới được cho chiếc Dell N4110 khá là cổ kính với tốc độ hơi bị hạn chế, tương lai gần thì chưa muốn sắm máy mới nên sẽ đồng hành với ông lão này một thời gian. Vậy nên muốn nâng cấp thêm ổ SSD để hồi xuân.
Nhưng mà hiện hầu bao cũng cực kỳ hạn hẹp, các cao nhân tư vấn chọn giúp em một chiếc thật rẻ với ạ. Dung lượng thấp thôi (khoảng 60-64GB) vì em cũng chỉ cài rất ít ứng dụng. Em có tham khảo được một số mẫu giá tầm 400-600k, liệu chất lượng và độ bền có đủ đáp ứng không?

Em xin cảm ơn
Bên mình chuyên phân phối ssd giá rẻ từ hơn 500k , miễn phí cài , lắp đặt có gì tham khảo bên mình nhé http://www.suachualaptop24h.com/O-cung-SSD.html

Chronometer

Gà con
SSD thì nên mua dung lượng 120G trở lên, vì bộ nhớ trống còn được dùng cached tạm hay bộ nhớ tạm để tăng tốc xử lý, ngoài ra sau này bạn mua máy mới thì cầm ổ cứng này thay qua sẽ tiện và đỡ chi phí hơn. Hãng thì nhiều, vì đa phần giờ cty nó gia công, các hãng lớn bây giờ chủ yếu đặt thiết kế gửi gia công rồi dán tem lên thôi, chủ yếu nên chọn sản xuất tại đài loan hay philipine ,.. thay vì trung quốc sẽ an tâm hơn về chất lượng.
SSD thì có nhiều loại, chứ không phải chỉ có 1 loại SSD, tùy mà sẽ có tốc độ với độ bền khác nhạu, do SSD là chip nhớ lưu trữ, tùy bóng nhớ mà độ bền nó khác nhau. Nhưng nhìn chung sẽ có 1 thông số chung.
VD : SSD sata 3 , mà nãy có 1 bạn đăng ảnh SSD Apacer: Đọc 550Mbs và ghi 500Mbs , thì nên cân nhắc, nếu mình thì mình ko chọn vì thông số của SSD sata 3 mà tốc độ ghi 500Mbs thì hơi lạ ( bạn có thể tìm hiểu thêm thông tin trên google về tốc độ thường thấy của các chuẩn dòng Ổ cứng thể rắn )
Nói chung : Hãng thì nhiều, quan tâm sản xuất ở đâu, có website không, tốc độ đọc ghi có hợp lý không thì bạn đã chọn được cho mình một sản phẩm ưng ý . Chúc bạn may mắn .
P/s : Hiện mình cũng dùng SSD không tiếng tăm lắm (tất nhiên ở ở mỗi quốc gia thì tùy marketing mà sản phẩm có phổ biến hay không ) mua trên Lazada 120G sata 3 ( mua lazada thì nên coi shop nào nhiều sao, và comment đánh giá của các khách đã mua), tầm 380k, hãng Đức, có website của hãng, made in Taiwan, và hiện thời sau 1 năm vẫn cảm thấy mình mua một sản phẩm chất lượng.
Cảm ơn bác đã chia sẻ ạ

anhtuVN

Rìu Sắt
Cho mình xin cái link bán hàng để tham khảo mức giá đó với bác.
giá đó là phải mua vào đợt khuyến mãi bạn ơi, lazada ban đầu khi đăng ký lần đầu sẽ cho voucher 10% nhưng giờ không còn nữa, mình mua là lúc đó bán flashsale, add thêm cái voucher được giá rẻ vậy thôi

FrAnkHni

Gà con
em đang nghiên cứu con ssd này cho cái lap cùi.các bác xem có được không ạ
SSD Crucial BX500 3D NAND SATA III 2.5 inch 120GB CT120BX500SSD1

• Chuẩn SSD: 2.5 inches
  • Tốc độ đọc: 540 MB/s
  • Tốc độ ghi: 500 MB/s
  • Bảo hành chính hãng 3 năm 1 đổi 1

nguyenkhang95

Búa Đá
Đang xài con Kingston A400 thấy ổn bạn ạ, giá rẻ chạy ngon ngay cả với những main chỉ có sata 2

shindo

Búa Gỗ
Mình cũng mới thay SSD cho con Lenovo Y460 cũ của mình. Mình ra ngoài Memory Zone quất con Sandisk 120GB, có thể nói thay SSD là 1 nâng cấp đáng giá đó bác. Bây h SSD có nhiều loại mà bác ra Memory Zone tha hò mà lựa