Nhờ tư vấn - Tư vấn cấu hình PC đồng bộ / Lắp Ráp phục vụ cho việc chạy máy ảo VMware học MCSA và MCSE | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Nhờ tư vấn Tư vấn cấu hình PC đồng bộ / Lắp Ráp phục vụ cho việc chạy máy ảo VMware học MCSA và MCSE

#Tưvấn 30tr

Nhu cầu của em là sử dụng để chạy nhiều máy ảo Vmware để phục vụ học MCSA và MCSE . Khoảng 6-7 máy ảo.
Mục đích sử dụng khi cần học . Không sử dụng thường xuyên. Nhưng khi dùng sẽ chạy nhiều máy ảo.
Em tham khảo được dòng Dell này các bác tư vấn cho em.
- Dòng này của Dell ổn chứ ? Không dính phốt gì mà em chưa biết chứ ?
- Giá của dòng này thế đã hợp lý chưa ?
- Về phần cấu hình thế đã đủ chưa ?

Không nhất thiết phải chạy lâu nên chip Xeon có hợp lý không hay chỉ cần I7 là đủ ?

Ngoài ra có bro nào tư vấn em cấu hình PC lắp ráp em tham khảo.

Em cảm ơn !

BinhHT

Rìu Sắt
Mình nghĩ là mua từng bộ phận rồi về ráp thành case thì sẽ rẻ hơn là nguyên case như vậy :v

truongmanhsang

Rìu Bạc
Nếu nhu cầu của bạn như vậy thì không nên làm con GTX 1070 cho tốn, cấu hình tham khảo:

CPU AMD Ryzen 9 3900X 12 core - 24 thread - 13tr
Mainboard Asus ROG STRIX B450-F GAMING AM4 ATX - 3.1tr
Corsair VS550 - 1.2tr
RAM G.Skill TRIDENT Z RGB bus 3200 x4 (32G) - 6tr
SSD Samsung 970 NVME 256G - 1tr6
HDD 2TB Seagate BarraCuda - 2.1tr
Case: 500k
Tổng: ~ 28tr

ntquyet247

Rìu Bạc Đôi
Là mình chắc mình sẽ tự build, tiết kiệm hơn!!!

sonha

Rìu Sắt
Nếu nhu cầu của bạn như vậy thì không nên làm con GTX 1070 cho tốn, cấu hình tham khảo:

CPU AMD Ryzen 9 3900X 12 core - 24 thread - 13tr
Mainboard Asus ROG STRIX B450-F GAMING AM4 ATX - 3.1tr
Corsair VS550 - 1.2tr
RAM G.Skill TRIDENT Z RGB bus 3200 x4 (32G) - 6tr
SSD Samsung 970 NVME 256G - 1tr6
HDD 2TB Seagate BarraCuda - 2.1tr
Case: 500k
Tổng: ~ 28tr
quá chuẩn, nếu ko b ra cửa hàng cũng có máy build sẵn nhưng của cửa hàng tự làm, cả bộ bàn phím chuột, màn hình luôn, giá sẽ rẻ hơn nếu bạn mua cả bộ, còn chỉ mua cây thì tự ráp cũng đc.

SexyELF

Rìu Sắt Đôi
Tài khoản bị khóa
chưa cần ngay thì đợi xem intel ra dòng gen 10 nó thế nào ,cần ngay làm cấu hình như bài #3 .