Thảo luận - Tự tay chế hex cho SoundForge 16 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We don't have any banner, Flash, animation, obnoxious sound, or popup ad. We do not implement these annoying types of ads!

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

Please add https://vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Thảo luận Tự tay chế hex cho SoundForge 16

N

n2t4r

Xin chào mọi người, hôm nay mình xin chia sẻ với mọi người một phần mềm chỉnh sửa âm thanh rất tốt đến từ hãng MAGIX: Sound Forge Pro 16.
Quy trình thực hiện:
Tải Sound Forge 16 về: Nếu mọi người dùng bản cũ hơn có thể dùng Revo Uninstaller gỡ sạch ra rồi cài lại mới (Khuyến khích).
Mật khẩu giải nén: nguyenngocbaotran
Link x64:

Link x86:

Tải HxD (Hex Editor) Portable về:
Giải nén ra, ta có 1 File .exe, mọi người chạy để bung phần mềm ra nha (Đây là Portable nên nó không cài đặt vào máy)
Cài đặt Sound Forge như bình thường
Cài đặt xong, mở HxD với quyền Administrator, trỏ đến thư mục sau:
Dành cho máy x64:

Dành cho máy x86:

Mở file Forge160.exe lên. Sửa Hex theo quy trình sau: Ctrl+F, chọn vào Hex-values, chọn All, và dán nội dung phía trước "--" vào để tìm, sau đó sao chép nội dung sau "--" để dán đè lên trên nội dung cũ, thực hiện tuần tự cho đến hết rồi vào File, chọn Save All, nếu có cảnh báo gì mọi người cứ Yes.
Đây là nội dung Hex cần sửa:
Dành cho máy x64:

Dành cho máy x86:

-> Xong
Lưu ý: Mọi người vui lòng không Update phần mềm hay bất kì cái gì nó bảo tải về cập nhật nha, có thể sẽ bị nhả thuốc, và mình không hỗ trợ cập nhật phần mềm

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:

Meo Map

Rìu Vàng Đôi
Cảm ơn bác đã dày công nghiên cứu! ! !
Bác có bản x86 không? Nhờ bác có thể giúp tôi bản Pro hoặc Suite 16.0.0.106 x86 hay một bản ổn định hoặc bản cuối của 16.0.0.x được không?
Tôi thấy bác giống dân edit au. Tôi có một thắc mắc muốn hỏi ý kiến bác theo bác nếu dùng SoundForge thì dùng ver 14 hay 15 hay 16 mà vừa nuột lại vừa không quá tụt hậu về công nghệ vậy? (lắm khi không ít hơn 6 kênh). Bác dùng app gì thế? Tôi thì có cần một bản sạch, ổn định mà không bị tụt là được. Cảm ơn bác!

N

n2t4r

Bác có bản x86 không? Nhờ bác có thể giúp tôi bản Pro hoặc Suite 16.0.0.106 x86 hay một bản ổn định hoặc bản cuối của 16.0.0.x được không?
Tôi thấy bác giống dân edit au. Tôi có một thắc mắc muốn hỏi ý kiến bác theo bác nếu dùng SoundForge thì dùng ver 14 hay 15 hay 16 mà vừa nuột lại vừa không quá tụt hậu về công nghệ vậy? (lắm khi không ít hơn 6 kênh). Bác dùng app gì thế? Tôi thì có cần một bản sạch, ổn định mà không bị tụt là được. Cảm ơn bác!
Không giấu gì bạn mình không phải là dân audio hay editor gì, mình chỉ là một thằng biết một tí về phần mềm nên muốn chia sẻ cho mọi người á. Cũng có dùng qua cái phần mềm này 1, 2 lần, theo đánh giá của mình thì bản 16 này ổn định đấy, tự tiêm thuốc thì chắc chắn sạch rồi. Còn bản cho x86 thì mình đã tắt máy rồi nên không có làm được, nếu có thể mai mình sẽ thử xem sao. Cảm ơn bạn đã ủng hộ

chetuyet.hp

Rìu Sắt
Chào bác @ nguyenngocbaotran. Cách dùng Hex để sử lý phần mềm rất hay và sạch.
Trước cũng có bạn dùng Hex để sử lý IDM nhưng lâu rồi k thấy update lại. Không biết bác có thể dùng cách này để giải quyết IDM không.

N

n2t4r

Chào bác @ nguyenngocbaotran. Cách dùng Hex để sử lý phần mềm rất hay và sạch.
Trước cũng có bạn dùng Hex để sử lý IDM nhưng lâu rồi k thấy update lại. Không biết bác có thể dùng cách này để giải quyết IDM không.
Bản thân mình không khuyến khích dùng hex để giải quyết IDM đâu bạn, do IDM nó cập nhật thường xuyên nên hex rắc rối lắm. Cái hex này chỉ ngon cho những phiên bản phần mềm cũ cũ, ổn định thôi á. Nếu dùng để kích nên dùng IAS (Script CMD thuần) thì sẽ sạch và Update được, ngon hơn

N

n2t4r

Bạn có bộ cài Offline của phiên bản này không? Chứ mình chỉ có bản 16.1.0.11 cho x86 thôi bạn

chetuyet.hp

Rìu Sắt
Bản thân mình không khuyến khích dùng hex để giải quyết IDM đâu bạn, do IDM nó cập nhật thường xuyên nên hex rắc rối lắm. Cái hex này chỉ ngon cho những phiên bản phần mềm cũ cũ, ổn định thôi á. Nếu dùng để kích nên dùng IAS (Script CMD thuần) thì sẽ sạch và Update được, ngon hơn
Bạn có thể hướng dẫn cách này với idm k.

N

n2t4r

Hiện tại mình chỉ có bộ cài Offline của bản 16.1.0.106 cho x86 thôi nhé, bản này mới phát hành, ổn định. Nếu bạn cần thì Like cái bình luận này để mình thực hiện thử nha

thietkewebchuyen

Rìu Sắt Đôi
Mở file Forge160.exe lên. Sửa Hex theo quy trình sau: Ctrl+F, chọn vào Hex-values, chọn All, và dán nội dung phía trước "--" vào để tìm, sau đó sao chép nội dung sau "--" để dán đè lên trên nội dung cũ, thực hiện tuần tự cho đến hết rồi vào File, chọn Save All, nếu có cảnh báo gì mọi người cứ Yes.
Đây là nội dung Hex cần sửa:
TỚi bước này thì báo không tìm thấy nhỉ , mọi thao tác mình làm si sì lun

Meo Map

Rìu Vàng Đôi
Bạn có bộ cài Offline của phiên bản này không? Chứ mình chỉ có bản 16.1.0.11 cho x86 thôi bạn
Tôi vừa up file lên host mediafire (file zip). Mời bác ngó giúp tôi với!
View hidden content is available for registered users!

Nhờ bác tìm cách xử lý giúp tôi.

Ngoài ra bác nào cần thêm các bản chính chủ nào khác thì có thể vô:
Mã:
https://www.magix.com/us/music-editing/sound-forge/sound-forge-pro-suite/
tải file Download Manager
https://dl03.magix.com/trial_soundforgepro16suite_dlm_ui89be.exe
bác chạy nó và chọn bản cần tải. Nó lưu file .exe ở ..\Documents\MAGIX Downloads\Installationsmanager
Nhờ bác giúp đỡ!
*
Ngoài ra còn có file setup cho SOUND FORGE Pro Suite 16.0.0.106 x86 tôi kiếm ở trên mạng:
View hidden content is available for registered users!

Sửa lần cuối:
N

n2t4r

*** Hidden text: cannot be quoted. ***

Nhờ bác tìm cách xử lý giúp tôi..
Mã:
bác chạy nó và chọn bản cần tải. Nó lưu file .exe ở ..\Documents\MAGIX Downloads\Installationsmanager
Nhờ bác giúp đỡ!
Mình đang up bản 16.1.0.11 nhé, chút nữa sẽ sửa lại bài viết, đủ cả x86, x64, ổn định chính chủ luôn, cảm ơn bạn

N

n2t4r

Nhờ bác tìm cách xử lý giúp tôi.

Mã:
Nhờ bác giúp đỡ!
*
Ngoài ra còn có file setup cho SOUND FORGE Pro Suite 16.0.0.106 x86 tôi kiếm ở trên mạng:
Mình đã cập nhật bản 16.1.0.11, và chắc có lẽ là bản cuối mình up cho phần mềm này

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
N

n2t4r

Xin phép đính chính rằng mình không hỗ trợ cập nhật lâu dài, có khi một phần mềm mình cũng chỉ up 1 lần rồi để đó, do mình thật sự không rảnh nhiều để mà ngồi hô phép hết tất cả được, chưa kể cái Google Drive của mình gần hết rồi, chi phí để duy trì là không có, nên cũng không hi vọng gì nhiều được, mọi người thông cảm. Những bài viết của mình là chia sẻ cách tự tiêm thuốc chứ không phải là chia sẻ phần mềm đâu nên rất mong mọi người đừng hiểu lầm. Nếu có gì quá đáng, xin mọi người bỏ qua cho. Cảm ơn!

Meo Map

Rìu Vàng Đôi
Mình đã cập nhật bản 16.1.0.11, và chắc có lẽ là bản cuối mình up cho phần mềm này
Thật ra như này cái chính là tôi xin bác đoạn code fix cho SOUND_FORGE_Pro_16.1.1.30 x86 đó. Đó là bản tôi tải trực tiếp từ hãng.
Dù sao cũng cảm ơn bác đã chia sẻ cho mọi người. Tôi lại tiếp tục dùng bản cũ hơn nữa.

Sửa lần cuối:
N

n2t4r

Thật ra như này cái chính là tôi xin bác đoạn code fix cho SOUND_FORGE_Pro_16.1.1.30 x86 đó. Đó là bản tôi tải trực tiếp từ hãng.
Dù sao cũng cảm ơn bác đã chia sẻ cho mọi người. Tôi lại tiếp tục dùng bản cũ hơn nữa.
Mình thì không có tải từ hãng, mình lấy source cài trên mạng. Nhưng mình đã đảm bảo rằng source đó là source chính hãng và nó thật sự chính hãng. Bản thân mình cũng rất sợ bày tiêm thuốc cho các phiên bản mới ra mắt (bản 16.1.1.30 này là một ví dụ), hãng người ta còn có doanh thu riêng, bỏ tiền ra mua với giá cao mà lại ngang hàng với chỉnh hex 2 dòng thì thật sự là tội người ta quá. Nếu bạn muốn dùng bản mới nhất, đủ tính năng, không sợ virus, cập nhật liên tục,... bạn hãy mua bản quyền để dùng cho khoẻ. Chứ mình cũng chỉ hỗ trợ được tới một mức nào đó thôi.

Meo Map

Rìu Vàng Đôi
Mình thì không có tải từ hãng, mình lấy source cài trên mạng. Nhưng mình đã đảm bảo rằng source đó là source chính hãng và nó thật sự chính hãng. Bản thân mình cũng rất sợ bày tiêm thuốc cho các phiên bản mới ra mắt (bản 16.1.1.30 này là một ví dụ), hãng người ta còn có doanh thu riêng, bỏ tiền ra mua với giá cao mà lại ngang hàng với chỉnh hex 2 dòng thì thật sự là tội người ta quá. Nếu bạn muốn dùng bản mới nhất, đủ tính năng, không sợ virus, cập nhật liên tục,... bạn hãy mua bản quyền để dùng cho khoẻ. Chứ mình cũng chỉ hỗ trợ được tới một mức nào đó thôi.
Bác không muốn inspect hay share cũng ko sao cả. Và cũng không nên sợ như vậy, trừ khi bác thực sự không muốn dính dáng tới việc "lậu", mà "uậl" như này đã xảy ra rồi đấy, không nói riêng tới soundforge latest đâu. Đã xảy ra thì có fix thêm một bản mới cũng chả sao. Dù sao, có một nguyên tắc vẫn hơn, chỉ sợ ko giữ được lâu dài thôi.

Cái nữa run patch vẫn ok, đâu lo build latest không ăn đâu. Kết quả không khác nhau cho lắm, đều gặp lỗi khi bấm hủy kích hoạt ở menu, cách bác fix cũng thế. Thế nên bác đừng lo việc share code fix này ảnh hưởng tới đáng kể hãng. Bác lo xa quá :)
Dù sao tôi cũng cảm ơn bác nhé!

Sửa lần cuối:
N

n2t4r

Bác không muốn inspect hay share cũng ko sao cả. Và cũng không nên sợ như vậy, trừ khi bác thực sự không muốn dính dáng tới việc "lậu", mà "uậl" như này đã xảy ra rồi đấy, không nói riêng tới soundforge latest đâu. Đã xảy ra thì có fix thêm một bản mới cũng chả sao. Dù sao, có một nguyên tắc vẫn hơn, chỉ sợ ko giữ được lâu dài thôi.

Cái nữa run patch vẫn ok, đâu lo build latest không ăn đâu. Kết quả không khác nhau cho lắm, đều gặp lỗi khi bấm hủy kích hoạt ở menu, cách bác fix cũng thế. Thế nên bác đừng lo việc share code fix này ảnh hưởng tới đáng kể hãng. Bác lo xa quá :)
Dù sao tôi cũng cảm ơn bác nhé!
Cảm ơn bạn đã tin tưởng và ủng hộ! Chúc bạn thật nhiều sức khoẻ