Hỏi/ Thắc mắc - Trong tầm giá 500k đổ về nên mua USB nào | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Trong tầm giá 500k đổ về nên mua USB nào

• Thread starter n2t4r
  • Ngày gửi
N

n2t4r

Xin chào, lần trước mình có đăng 1 bài nhờ mọi người so sánh 2 USB nhưng thấy bài hơi khó nên mình đăng bài mới. Hiện mình đang có khoảng 450k (Không cố hơn được) có nhu cầu muốn mua 1 USB nhanh, trâu bò, dung lượng trên 32Gb, có bảo hành, thương hiệu thì càng tốt. Vậy mọi người có thể tư vấn giúp mình nên chọn loại nào không? Xin cảm ơn

Nhu cầu của mình là tốc độ cực nhanh, chắc phải 300, 400mb/s read mới đủ. Và không cần dung lượng cao lắm, 64gb là đủ rồi!

N

n2t4r

Tài chính 450K thì dư sức mua ổ 3.0 rồi bạn ơi, dung lượng lớn lắm. Vì không biết bạn ở đâu nên mình sẽ đưa link tham khảo.
64GB: https://phongvu.vn/o-cung-di-dong-usb-sandisk-64gb-sdcz600-g35--s19020178?sku=19020178
128GB: https://phongvu.vn/thanh-nho-ngoai-...er-exodia-dtx-128gb--s211108426?sku=211108426
Cảm ơn bạn nhé, nhưng hai con trên tốc độ có vẻ khá thấp á, nhu cầu của mình đọc phải 300, 400mb/s lận nên cũng hơi cấn

quangdh24nh07

Búa Gỗ
SanDisk Extreme Go USB Drive 64Gb
Giá tầm 450k.
Sequential Read Performance
Up to 400MB/s
Sequential Write Performance
Up to 240MB/s

N

n2t4r

SanDisk Extreme Go USB Drive 64Gb
Giá tầm 450k.
Sequential Read Performance
Up to 400MB/s
Sequential Write Performance
Up to 240MB/s
Con này 400 đọc, 100 ghi á bạn, chứ 240 là của con 256gb

N

n2t4r

Chỉ có thể là

SanDisk Extreme Go​

Sandisk Extreme Pro​

nhưng cao giá.​

Con Extreme Go mình thấy giá có vẻ chấp nhận được, nhưng mua ở đâu thì mình không chắc nữa, Shopee Mall của Sandisk không có con này, lên MemoryZone ổn không bạn?

xacphao

Rìu Sắt Đôi
Con Extreme Go mình thấy giá có vẻ chấp nhận được, nhưng mua ở đâu thì mình không chắc nữa, Shopee Mall của Sandisk không có con này, lên MemoryZone ổn không bạn?
Memory và Phong Vũ đều ok, nhưng được cái bán mắc hơn :). Your choice.

jacky jacky

Búa Đá
sẵn tiện, cho em hỏi ké,
thẻ nhớ loại nào bên cho camera chạy 24/24 ạ

cũng chết mấy cái thẻ rùi
thank ae nhiều nhé

tuanhvn

Búa Gỗ Đôi
Xin chào, lần trước mình có đăng 1 bài nhờ mọi người so sánh 2 USB nhưng thấy bài hơi khó nên mình đăng bài mới. Hiện mình đang có khoảng 450k (Không cố hơn được) có nhu cầu muốn mua 1 USB nhanh, trâu bò, dung lượng trên 32Gb, có bảo hành, thương hiệu thì càng tốt. Vậy mọi người có thể tư vấn giúp mình nên chọn loại nào không? Xin cảm ơn
Lên Lazada hay Tiki chọn Shop Mall mà mua ấy, lựa mấy ngày khuyến mãi đó, giá bèo mà hàng chất lượng, USB nhìn tới lui chỉ có Samsung , SankDisk hay Kingston thôi

kemmet

Rìu Sắt Đôi
Samsung bar nhé :))
Khuyên bạn tránh xa dòng Sandisk Extreme Go, Extreme Go Pro. Đây đều là dòng Nand nhớ bị lỗi.

N

n2t4r

Samsung bar nhé :))
Khuyên bạn tránh xa dòng Sandisk Extreme Go, Extreme Go Pro. Đây đều là dòng Nand nhớ bị lỗi.
Ý bạn là chip NAND nếu như khi sản xuất bị lỗi thì sẽ bị đóng vào làm USB hả bạn?

kemmet

Rìu Sắt Đôi
Ý bạn là chip NAND nếu như khi sản xuất bị lỗi thì sẽ bị đóng vào làm USB hả bạn?
Không phải bạn à, mà là dòng NAND của sandisk extreme bị lỗi. Để chính Sandisk cũng ngừng toàn bộ các dòng này rồi. Giờ chỉ còn mẫu cũ thôi

N

n2t4r

Không phải bạn à, mà là dòng NAND của sandisk extreme bị lỗi. Để chính Sandisk cũng ngừng toàn bộ các dòng này rồi. Giờ chỉ còn mẫu cũ thôi
con Extreme Go mọi người chọn cho mình nó mới sản xuất năm ngoái á bạn, khoảng tháng 6 năm ngoái. Mình cũng có thấy có con Extreme Go CZ800 bị ngưng sản xuất, còn con này hình như vẫn sản xuất bình thường á, để thay con kia

N

n2t4r

Sẵn bạn cho mình hỏi con Samsung Bar bạn mua ở đâu vậy, bạn có thể giới thiệu hoặc gửi link cho mình được không?