Thảo luận - Trình cài đặt cuumay BootFLASHER - Cài boot có thật sự khó ? | Page 2 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Thảo luận Trình cài đặt cuumay BootFLASHER - Cài boot có thật sự khó ?

Cloud

Administrator
Không dẫn link trực tiếp sang website khác, pass giải nén cũng không hợp lý. Có vẻ bạn này đang không xem rõ quy định diễn đàn? các mod cập nhật và gửi thông tin cho bạn ấy nhé.

Bài viết hữu ích, tuy nhiên cần tuân thủ quy định diễn đàn.

nên bỏ website vào các thẻ code
Mã:
abc.com

Note7

Búa Đá
AnhDvBoot-Setup-dùng-để-cài-AnhDvBoot-vào-các-thiết-bị-lưu-trữ,-để-làm-cho-chúng-boot-(khởi-động)-được-máy-tính.

Đơn-giản-thế-này-bạn:

AnhDvBoot-Setup = EXE
AnhDvBoot = ISO

Thông-tin-đến-bạn-!.
Sao bác k đặt tên khác đi. Tên này dễ gây hiểu lầm quá, cảm giác như hàng fake ý ạ

PMHCT

Rìu Chiến Chấm
Cập nhật ngày 7/7/2019-9h30:

AnhDvBoot-Setup-v1.19.7.7

+ Cải-tiến-nhỏ-ở-hàm-Nạp-thiết-bị-lưu-trữ.-Khi-nhấn-nút-Làm-mới,-các-thiết-bị-hiện-ra-nhanh-hơn-so-với-các-phiên-bản-trước.-Hỗ-trợ-nạp-hơn-300-thiết-bị-cùng-1-lúc.
+ Cải-tiến-nhỏ-ở-hàm-Nhận-dạng-loại-thiết-bị

Liên-kết-tải: Tìm-trên-Facebook: CuuMayFans

Sửa lần cuối:

PMHCT

Rìu Chiến Chấm
Cập nhật ngày 8/7/2019-12h20:

AnhDvBoot-Setup-v1.19.7.8

+ Thay-đổi-nhỏ-ở-giao-diện
+
Sửa-lỗi-nhỏ-ở-checkbox-Chỉ-cài-cập-nhật

.

.

Liên-kết-tải: Tìm-trên-Facebook: CuuMayFans

Sửa lần cuối:

lvt491

Rìu Vàng Đôi
Chưa test, nhưng có bác nào có cách boot được file winpe.wim từ HDD (ko dùng USB) trên ổ GPT UEFI mode chưa hướng dẫn iêm với

p2production

Gà con
Tài khoản bị khóa
nói gì thì nói xưa nay chưa bao giờ tin tưởng mấy bạn việt nam với các bạn châu á làm tool,win pe,toàn dùng hirrenboot thôi,win thì dùng nguyên gốc trang chủ

PMHCT

Rìu Chiến Chấm
Chưa test, nhưng có bác nào có cách boot được file winpe.wim từ HDD (ko dùng USB) trên ổ GPT UEFI mode chưa hướng dẫn iêm với
Boot-file-WinPE.wim-thì-AnhDvBoot-đã-hỗ-trợ-từ-năm-2012-rồi-bạn.-Còn-về-cài-boot-cho-HDD-nói-chung-(dĩ-nhiên-đã-boot-đã-gọi-được-WinPE.wim),-mình-vẫn-đang-hoàn-thiện-tính-năng-cho-AnhDvBoot-Setup.

Làm sao để thêm Kaspersky Rescue Disk 18 vào bộ Anhdv Boot được vậy các bạn?
Thêm-vào-file-AnhDvBoot.iso-hay-thêm-vào-đâu-bạn-?.

Sửa lần cuối:

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Nếu chỉ riêng cho WinPE10x64.wim thì bạn cần thêm một soft nhỏ nữa là EasyBCD, bạn xem hình trích từ bài viết của AnhDv, lưu ý phần đóng khung của hình đầu tiên:

4968

Riêng tôi thì tôi hay chọn cách dưới đây:

Tôi dùng Minitool tạo thêm partition Fat32 bởi vì máy của tôi có trên 5 partitions.

LInk soft EasyBCD:

https://www.softpedia.com/get/System/OS-Enhancements/EasyBCD.shtml

P/s: Cmt này tôi đã viết ngày hôm qua, sáng nay vào lại đây không thấy, xem lại thì chưa click gửi đi. Trong khi chờ đợi bạn chủ topic tạo thêm options cho tools thì bạn có thể áp dụng cách của bạn AnhDV xem sao nhé.

PMHCT

Rìu Chiến Chấm
Nếu chỉ riêng cho WinPE10x64.wim thì bạn cần thêm một soft nhỏ nữa là EasyBCD, bạn xem hình trích từ bài viết của AnhDv, lưu ý phần đóng khung của hình đầu tiên:

Tôi dùng Minitool tạo thêm partition Fat32 bởi vì máy của tôi có trên 5 partitions.

LInk soft EasyBCD:

https://www.softpedia.com/get/System/OS-Enhancements/EasyBCD.shtml

P/s: Cmt này tôi đã viết ngày hôm qua, sáng nay vào lại đây không thấy, xem lại thì chưa click gửi đi. Trong khi chờ đợi bạn chủ topic tạo thêm options cho tools thì bạn có thể áp dụng cách của bạn AnhDV xem sao nhé.
Bác-ơi,-tại-sao-disk-có-trên-5-partitions-thì-DiskManagement-không-tạo-được-phân-vùng-vậy-ạ-?.

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Bác-ơi,-tại-sao-disk-có-trên-5-partitions-thì-DiskManagement-không-tạo-được-phân-vùng-vậy-ạ-?.

Tôi nghĩ chắc phải có lý do gì thì bạn AnhDv mới có ý kiến như thế, bên này tôi click thử vào cuối ổ cứng GPT có 16 pv, vẫn chọn được Shrink Volume từ cuối ổ cứng đó bạn.

lvt491

Rìu Vàng Đôi
Cảm ơn các bác. Em thì đơn giản, ko cần menuboot màu mè nên chỉ dùng WinPE để thao tác. Còn boot mấy cái grub2 kia nhìn usb và hdd rất là rác vì nó nhiều file :)