Topic báo lỗi VN-Zoom.org | Page 2 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Topic báo lỗi VN-Zoom.org

Cloud

Administrator
Cách đây 2 ngày không thấy lỗi này, chỉ sau ngày thứ 7 mới thấy.
Hiện tính năng này vẫn là bản beta nên anh em chịu khó sử dụng nhé. Không thấy có thể F5, nâng cấp nên 1 số tính năng đánh nhau, bắt buộc mình phải chọn ưu tiên nên tạm thời anh em thủ công xíu nhé.

Cloud

Administrator
Bác Cloud ơi, lỗi này vẫn còn: Lỗi mà like hoặc cmt xong để thấy data bên trong, sau đó để 1 thời gian vào lại thì không còn thấy data bên trong nữa, phải unlike rồi like lại thì mới thấy được.
Tạm dùng và F5 bác nhé, tính năng này vẫn chưa phải là bản tốt nhất để hỗ trợ bản 12 của VNZ.

nhatvuong87

Búa Đá
Server đang đồng bộ bạn nha, không biết nay ngày gì lượt xem đông quá.
Mình nghĩ là topic share key, cần số lượng like nhiều nên nhiều người tạo nhiều account like cho nhau để đủ số lượng like, tốn quá nhiều tài nguyên cho máy chủ. Làm sao hạn chế member tạo nhiều account ảo, họ dùng thời gian ngắn, rồi đâu dùng account nữa, chỉ là nghẽn cổ chai tạm thời thôi.

tigerbeer400

Rìu Sắt Đôi
Không biết có bạn nào test chưa, tôi vào các topic yêu cầu click Like mới thấy nôi dung thì lần này làm đi làm lại nhiều lần vẫn không thấy nội dung. Có phải là lỗi trên máy của tôi không?
bạn cứ bỏ thik xong thik lại là được

phj4nhpr09xx

† God bless Country Music & Country Gospel Music ♫
Thành viên BQT
  1. Lỗi remove link. Ở các bản trước thì khi copy nội dung từ 1 trang nào đó có chứa nhiều link ẩn, chỉ cần Ctrl + A rồi chọn remove all link là xong. Giờ phải làm thủ công từng link một khá bất tiện.
  2. Như diễn đàn .com cũ, muốn trả lời với nhiều trích dẫn, tick vào từng comment một rồi đến comment cuối bấm "trích dẫn" là được tất cả. Giờ mỗi lần bấm trích dẫn từng cái một khung duyệt web nhảy loạn lên khá bất tiện.
  3. Lỗi tính năng ẩn bài viết. Lỗi này các thành viên khá là nhiều, vì nhiều khi like để xem link, nội dung ẩn thì không được (dù đã đủ điều kiện view), phải unlike rồi like lại, hoặc phải refresh F5 lại web mới xem được nội dung.
  4. Backup dữ liệu cẩn thận sau mỗi lần nâng cấp!
  5. Thông báo changelog cho các thành viên nắm được phần thay đổi.

Em biết một số lỗi khó có thể khắc phục được luôn trong thời gian tới, nhưng cứ ghi lên đây để anh ghi vào "note" nhắc việc hoặc sổ cá nhân để giải quyết về sau :D

phj4nhpr09xx

Thành viên BQT
Đề nghị Admin xem lại phần tải ảnh trực tiếp lên dành cho thành viên BQT. Mình thấy thông báo là ảnh dưới 1 MB, nhưng khi mình tải ảnh có dung lượng 252 KB lên thì hiện thông báo dung lượng ảnh lớn hơn so với quy định.
Xin cảm ơn!

Mấy hôm cũng định thông báo lỗi này mà toàn quên. Nhiều khi mình chỉ muốn post 1 ảnh thôi mà phải up lên trang thứ 3 thì hơi bất tiện.

Cloud

Administrator

bbkim

Mỗi người một câu chuyện
Của bbkim đây nhé :
Thanks mod nha. Cá nhân mình vẫn muốn đưa nó vào thanh công cụ như lúc trước cho dễ thao tác.

phj4nhpr09xx

Thành viên BQT
Thanks mod nha. Cá nhân mình vẫn muốn đưa nó vào thanh công cụ như lúc trước cho dễ thao tác.

Hiện giờ do còn nhiều vấn đề còn tồn đọng trong quá trình điều hành server diễn đàn được hoạt động trơn tru, cho nên một số tính năng có thể sẽ bị các Admin lược bỏ bớt để đảm bảo độ ổn định cho diễn đàn, thời gian tương lai gần các Admin sẽ tung ra bản fix mới thì lúc đó những tính năng cơ bản mà các thành viên yêu cầu sẽ được đáp ứng.
Hiện tại để khắc phục nhanh nhất vấn đề mà bạn đang khúc mắc, thì bạn có thể sưu tầm các mã, rồi copy chúng vào trong Notepad, và để ở ngoài desktop. Khi nào cần dùng một BBcode nào đó, bạn chỉ việc mở Notepad ngoài desktop lên, sử dụng lệnh copy - paste là được. Tuy hơi bất tiện so với việc đưa vào thanh công cụ, nhưng vì diễn đàn thì chúng ta hãy chung tay cố gắng khắc phục tạm thời :)