[Tools] Microsoft Activation Scripts 1.5 - Công cụ hỗ trợ kích hoạt bản quyền KTS cho Windows 10,11 và Windows 10 LTSC 2019 Build 1809! | Page 2 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

[Tools] Microsoft Activation Scripts 1.5 - Công cụ hỗ trợ kích hoạt bản quyền KTS cho Windows 10,11 và Windows 10 LTSC 2019 Build 1809!

Meo Map

Rìu Vàng Đôi
Mình nhớ không lầm thì trước mình làm thế này:
net stop sppsvc

Để del toàn bộ content của thư mục 2.0

Sau đó khởi động lại sppsvc, khi đó size .dat khoảng 17 KB.
net start sppsvc
cscript.exe %windir%\system32\slmgr.vbs /rilc
cscript.exe %windir%\system32\slmgr.vbs /upk >nul 2>&1
cscript.exe %windir%\system32\slmgr.vbs /ckms >nul 2>&1
cscript.exe %windir%\system32\slmgr.vbs /cpky >nul 2>&1

Khi này file .dat lên tầm hơn 3MB
(Các dòng lệnh sau mình xài theo hướng dẫn tại diễn đàn)

Rồi chạy script, ra digital license. Chỉ cần bật lại Office, Bấm Repair (do đã xóa luôn licensed của Office ở thư mục 2.0 rồi), rồi tắt Office. Sau đó điền key Retail vào và /act là lại đủ bản quyền Win và Office.
(trí nhớ như thế, nhưng không test lại vì sợ phải kích lại bản quyền N, do mình backup thủ công và không dùng tool)

Sửa lần cuối:

haxoma

Rìu Vàng Đôi
Có lẽ tôi quên lệnh tắt service
1 lệnh gỡ key.1 lệnh gỡ kms.1 lệnh gỡ key ra khỏi registry.1 lệnh đưa windows về trạng thái chưa kích hoạt.tắt services thì không cần.nhóm lệnh này cháu không nhớ câu lệnh cụ thể.để bữa nào cháu tổng hợp lại bác @@sec0.

Tran Quang Ha

Moderator
Thành viên BQT
Khắc phục lỗi:

[Windows 10 Enterprise LTSC 2019 | 19042] HWID Activation is Not Supported.
Press any key to continue . . .

Các bạn thêm:

HWID_Activation.cmd
add a line after the line number 724
if "%winbuild%" EQU "19042" set "key=43TBQ-NH92J-XKTM7-KT3KK-P39PB"

MAS_1.4_AIO_CRC32_9A7B5B05.cmd
add a line after the line number 3329
if "%winbuild%" EQU "19042" set "key=43TBQ-NH92J-XKTM7-KT3KK-P39PB"

Phi Long Phong Van

Vạn Lý Truy Phong Vạn Lý Sầu...! Xin Vĩnh Biệt Anh
Thành viên BQT
Tình hình là cài lại win LTSC 2019 là phải nhập key đã active mới có bản quyền lại nha mọi người. Không như Windows Pro đâu
Mình nhớ hông lầm thì chỉ có win 10 pro là khỏi phải nhập lại key đã kich sau khi cài mới lại win thôi, win sẽ tự nhận BQS trở lại, còn các bản khác hình như là đều phải nhập lại key cũ đã kích cho edition đó thì nó mới có BQS lại hay sao á

Sửa lần cuối:

dungltcd

Lạt Ma
Mình nhớ hông lầm thì chỉ có win 10 ro là khỏi phải nhập lại key đã kich sau khi cài mới lại win thôi, win sẽ tự nhận BQS trở lại, còn các bản khác hình như là đều phải nhập lại key cũ đã kích cho edition đó thì nó mới có BQS lại hay sao á
tất cả Editions trong ISO consumer, ISO IoT Enterprise 1909(2004), ISO IoT LTSC thì đều auto digital sau khi cài win và kết nối internet.
còn lại ISO Business, ISO LTSC thì đều phải nhập lại key Generic.
Vấn đề này trước bên topic Insider mình có đưa ra nhưng gặp phải nhiều phản đối nhưng giờ chắc ngấm rồi. :D

Phi Long Phong Van

Vạn Lý Truy Phong Vạn Lý Sầu...! Xin Vĩnh Biệt Anh
Thành viên BQT
tất cả Editions trong ISO consumer, ISO IoT Enterprise 1909(2004), ISO IoT LTSC thì đều auto digital sau khi cài win và kết nối internet.
còn lại ISO Business, ISO LTSC thì đều phải nhập lại key Generic.
Vấn đề này trước bên topic Insider mình có đưa ra nhưng gặp phải nhiều phản đối nhưng giờ chắc ngấm rồi. :D
Ủa vậy hả bác, tại lúc trước bản win 10 pro sau khi đã kích mình dùng thì mình thấy cứ mỗi lần sau khi cài lại nó cũng đều tự có BQS lại. Sau này mình dùng bản Enterprise trong cái bộ cài win tổng hợp có mấy edition thì mình thấy sau khi cài xong win nó không tự lấy BQS lại được dù trước đó khi mình kích đều bằng key retail hết đó bác, mình thử đăng nhập tài khoản MS luôn cũng không thấy nó tự kích lại, đều phải nhập lại key cũ đã kích trước kia mình còn lưu giữ lại thì thấy win nó lại có BQS trở lại. Nên mình tưởng như đã nói ở trên chỉ trừ win 10 pro mới tự có BQS lại được được không á bác. Còn cái bản LTSC bữa mình mới cài sau khi cài bản LTSB 2016 để lấy BQS như cái post bạn gì bữa hướng dẫn lấy BQS thủ công cho bản LTSC 2019 thì thấy sau khi bản LTSC nó có được BQS rồi, thì mình có thử cài qua bản khác xong lại cài lại bản này thấy nó cũng tự có BQS lại y như bản Pro vậy, mình thì không rành lắm về mấy cái này nên nghĩ chắc chỉ 2 bản này nó mới tự có BQS lại sau khi cài có kết nối mạng thôi á bác ? ?

dungltcd

Lạt Ma
Ủa vậy hả bác, tại lúc trước bản win 10 pro sau khi đã kích mình dùng thì mình thấy cứ mỗi lần sau khi cài lại nó cũng đều tự có BQS lại. Sau này mình dùng bản Enterprise trong cái bộ cài win tổng hợp có mấy edition thì mình thấy sau khi cài xong win nó không tự lấy BQS lại được dù trước đó khi mình kích đều bằng key retail hết đó bác, mình thử đăng nhập tài khoản MS luôn cũng không thấy nó tự kích lại, đều phải nhập lại key cũ đã kích trước kia mình còn lưu giữ lại thì thấy win nó lại có BQS trở lại. Nên mình tưởng như đã nói ở trên chỉ trừ win 10 pro mới tự có BQS lại được được không á bác. Còn cái bản LTSC bữa mình mới cài sau khi cài bản LTSB 2016 để lấy BQS như cái post bạn gì bữa hướng dẫn lấy BQS thủ công cho bản LTSC 2019 thì thấy sau khi bản LTSC nó có được BQS rồi, thì mình có thử cài qua bản khác xong lại cài lại bản này thấy nó cũng tự có BQS lại y như bản Pro vậy, mình thì không rành lắm về mấy cái này nên nghĩ chắc chỉ 2 bản này nó mới tự có BQS lại sau khi cài có kết nối mạng thôi á bác ? ?
Lần đầu nghe vụ lấy Digital Enterprise bằng key Retail nha. :D

baogia2010

Rìu Chiến Bạc
nghe nói là en có key retail nhưng chưa nhìn thấy lần nào :D
Đây bác :
Product Key: JH8W6-VMNWP-6QBDM-PBP4B-J9FX9
Key Status: Valid
Product ID: 99999-90020-00078-AA720
Extended PID: XXXXX-99999-002-000078-00-1066-9200.0000-2302020
Activation ID: e35a5d2a-7de6-4266-893e-b9e5bf950dcd
Edition Type: IoTEnterpriseS
Description: JH8W6-VMNWP-6QBDM-PBP4B-J9FX9
Edition ID: [TH]X99-99999
License Type: Retail
License Channel: Retail
Crypto ID: 9999
MAK Count: -1
Benchmark: 1,4 seconds

Giả sử có key Retail thì bác nhập nó vào đâu ??? :D :D :D
Thì nhập nó vô chổ có BÁN LẺ (Google nó dịch vậy) :D

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
PKeyConfig : Hệ thống (Windows 10 Education)
Key : JH8W6-VMNWP-6QBDM-PBP4B-J9FX9
Key Status : Valid
Product ID : 99999-90020-00078-AA995
Extended PID : XXXXX-99999-002-000078-00-1066-9200.0000-2302020
SKU ID : e35a5d2a-7de6-4266-893e-b9e5bf950dcd
Description : JH8W6-VMNWP-6QBDM-PBP4B-J9FX9
Edition ID : IoTEnterpriseS
Sub Type : [TH]X99-99999
License Type : Retail
Channel : Retail
Crypto ID : 999999 (f423f)

Sub type của nó là loại lâu rồi
==============
Ngày trước bạn đó giúp tôi lấy BQS của win10 forwork , có nói là en retail vẫn có