Thảo luận - Tổng hợp key Windows và Office | Page 24 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Thảo luận Tổng hợp key Windows và Office

rayes

Gà con
Các bạn cho hỏi là tại sao mình dùng MSActBackUp để restore thì chỉ active được office 2019, còn Win 10 enterprise LTSC thì không active được nhỉ. Mình thử copy thủ công cả thư mục spp mà cũng không được

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm

zzaliaszz

Rìu Chiến
Các bạn cho hỏi là tại sao mình dùng MSActBackUp để restore thì chỉ active được office 2019, còn Win 10 enterprise LTSC thì không active được nhỉ. Mình thử copy thủ công cả thư mục spp mà cũng không được
Bạn mở MSAct Plus lên nhập lại key xem thế nào

zzaliaszz

Rìu Chiến
Ko được đâu , bởi vì phải qua 1 vài bước khác nữa mới restore được , bạn @baogia2010 đã có hướng dẫn , nhưng nằm trong topic của bác dinhchungcm giờ lội mà tìm thì lấu lắm

Cháu cũng dùng LTSC cũng hay bị lỗi back up mỗi lần lỗi nạp lại key qua MSAct Plus đều được, chưa bị tạch lần nào nên cũng chưa tìm hiểu thêm cách khác

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm

rayes

Gà con
Ko được đâu , bởi vì phải qua 1 vài bước khác nữa mới restore được , bạn @baogia2010 đã có hướng dẫn , nhưng nằm trong topic của bác dinhchungcm giờ lội mà tìm thì lấu lắm
cảm ơn bạn mình tìm thử vậy

zzaliaszz

Rìu Chiến
Đúng là làm hết cách không được mới dùng lệnh ép CID vào.
MSAct++ báo key block thì nó đâu nhận CID.
Theo trí nhớ của cháu thì sử dụng MSAct++ báo key blocked vẫn có thể nhập tiếp CID để apply code thường thì 99% là kích hoạt lại thành công. nãy giờ tìm cái CID của key mak blocked mà không biết lưu ở đâu để test lại.
Hoặc trí nhớ của cháu quá sida :D :D

dinhchungcm

Rìu Chiến Vàng
Theo trí nhớ của cháu thì sử dụng MSAct++ báo key blocked vẫn có thể nhập tiếp CID để apply code thường thì 99% là kích hoạt lại thành công. nãy giờ tìm cái CID của key mak blocked mà không biết lưu ở đâu để test lại.
Hoặc trí nhớ của cháu quá sida :D :D
Riêng với LTSC 2019 key OEM có ngoại lệ.
Thời điểm 29-30/04/19 Không phục hồi được = MSAct++; MSActBackup, Dism++
Giờ thì hổng biết sao.