Thảo luận - Tổng hợp key Windows và Office | Page 233 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Thảo luận Tổng hợp key Windows và Office

naroto

Chỉ cần nhấn like khi muốn cảm ơn!
Thành viên BQT
Không phải tự nhiên mà bác đặt câu hỏi đó đâu cháu, trước đây ở topic cũ đã có quy định của MOD khi post key phải đi kèm 5 ký tự đầu và cuối để tránh người ta post lại key của người khác. Bác thấy các bạn khác vẫn làm đúng theo quy định, dần dần bác thấy ít người làm vậy, cháu là MOD, nếu cháu làm được thì e rằng các bạn khác sẽ làm theo, rồi lại rơi vào cái vòng luẩn quẩn poste key trùng nữa. Dĩ nhiên cháu thì có key luôn mới, nhưng bác nói đây là người khác thấy post key không cần minh chứng thì cứ post thoải mái và được nhận Like. Nếu post một lần quá nhiều key thì không cần gửi ký tự, khi post từ 1 tới 2 key thì chuyện ghi thêm ký tự cũng dễ dàng.
Bác cũng chưa thấy thông báo bỏ quy định ghi thêm ký tự, nếu có thông báo thì bác sẽ không thắc mắc nữa.
Cháu thấy là quy định được áp dụng vào ngày 20/03/2020 do MOD @dongle905 ban hành và phần nội quy chung của BOX HĐH được cập nhật vào ngày 05/05/2020 bởi MOD @tramanh89xd cũng ghi rõ rồi.
Thời gian trước quả thật việc đăng key lung tung và hỗ trợ key còn nhiều sơ hở, nhưng hiện tại mọi thứ đã phần nào ổn định, cháu với tư cách là thành viên cũng đã tuân thủ tốt nội quy BOX HĐH. Cháu hy vọng không phải nói thêm về vấn đề này nữa. Còn việc Bác không thấy được key trước khi like thì cháu không có cách giải quyết.
-----------------------------
Đồng thời tôi nhắc lại, kể từ ngày 20/03/2020 khi đăng key dạng văn bản không bắt buộc ghi 5 kí tự kèm theo. Nhưng đăng key dạng hình ảnh bắt buộc ghi thêm 5 kí tự để tiện cho thành viên khác tìm kiếm trước khi đăng key.

James Ho

Gà con
3 Win 10 RTM Professional Retail By phone
No quote
2 keys trên cho retail đều không kích hoạt dc bạn ạ. Mình dùng MSAct Plus kiểm tra thì bị báo bị block và có thể kích hoạt bằng điện thoại. Nhưng khi mình kích hoạt bằng đt với cả 2 InstallationID thì đến cuối cuộc gọi họ cũng từ chối cung cấp activation code luôn bạn ạ. Bạn giúp mình với.

naroto

Chỉ cần nhấn like khi muốn cảm ơn!
Thành viên BQT
2 keys trên cho retail đều không kích hoạt dc bạn ạ. Mình dùng MSAct Plus kiểm tra thì bị báo bị block và có thể kích hoạt bằng điện thoại. Nhưng khi mình kích hoạt bằng đt với cả 2 InstallationID thì đến cuối cuộc gọi họ cũng từ chối cung cấp activation code luôn bạn ạ. Bạn giúp mình với.
Bạn dùng lại key có đuôi là WFG6R nhé, mình vừa kiểm tra thực tế và kết quả như hình.

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Cháu thấy là quy định được áp dụng vào ngày 20/03/2020 do MOD @dongle905 ban hành và phần nội quy chung của BOX HĐH được cập nhật vào ngày 05/05/2020 bởi MOD @tramanh89xd cũng ghi rõ rồi.
Thời gian trước quả thật việc đăng key lung tung và hỗ trợ key còn nhiều sơ hở, nhưng hiện tại mọi thứ đã phần nào ổn định, cháu với tư cách là thành viên cũng đã tuân thủ tốt nội quy BOX HĐH. Cháu hy vọng không phải nói thêm về vấn đề này nữa. Còn việc Bác không thấy được key trước khi like thì cháu không có cách giải quyết.
-----------------------------
Đồng thời tôi nhắc lại, kể từ ngày 20/03/2020 khi đăng key dạng văn bản không bắt buộc ghi 5 kí tự kèm theo. Nhưng đăng key dạng hình ảnh bắt buộc ghi thêm 5 kí tự để tiện cho thành viên khác tìm kiếm trước khi đăng key.

Bác thấy rõ có quy định ở đây rồi, vậy là giờ bác không còn thắc mắc nữa:

keys 2020-06-20_085224.png

ducly79

Rìu Sắt
Lý dó key Public khá lâu rồi, nó có thể chỉ được tính bằng phút...
Do đó tới hiện tại bạn không thể kích hoạt là chính xác. Nếu thực sự cần active và đăng gặp khó khăn thì:
1. Bạn có thể nhờ active tại Topic này: 21727
2. Inbox tin nhắn riêng mình sẽ giúp bạn!

James Ho

Gà con
Bạn dùng lại key có đuôi là WFG6R nhé, mình vừa kiểm tra thực tế và kết quả như hình.
Mình activate dc rồi. Tại lúc đầu mình check bằng /dli thì nó báo là Retail nên mình nghĩ mình chỉ dùng mỗi key Retail để activate thôi, OEM cũng ko sao, có là dc rồi. Cảm ơn bạn nhiều nha.

statistics

Moderator
Thành viên BQT
Bác cảm ơn cháu nhiều nhé, bác mò một hồi mới ra như hình:

Xem phần đính kèm 14435

Nhạc nền của video rất hợp với ý của bác, thanks again!
cháu thử lại vẫn ok bác, của bác có 1 key bị trùng, thì nó sẽ tự lọc key trùng luôn bác và sắp xếp theo thứ tự chữ cái. bác nên paste một lần và hạn chế xoá, vì cháu giải quyết từng dòng 1, với lại cái trình nó lâu lâu bị ngu, bác nên vào source chạy thì sẽ ít bị mấy lỗi vặt

bumblebee21

Rìu Sắt Đôi
Các bác cho em hỏi cái sub type có ý nghĩa gì với 1 key ạ, em thấy cùng là key win 10 retail lại có mấy loại sub type khác nhau. Em cảm ơn !

AppleJune

Gà con
Các bác cho hỏi mình cài bản office 2019 retail xong active bằng key retail, rồi mình bấm "Update Now" trong Word để update nhưng cái update nó chạy nãy giờ cũng mấy tiếng mà không thấy thay đổi gì "Downloading Office Updates..." check task manager thì thấy nó chả có xài Network. Có cách nào để update nó lên bản mới nhất không {sad}

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Các bác cho hỏi mình cài bản office 2019 retail xong active bằng key retail, rồi mình bấm "Update Now" trong Word để update nhưng cái update nó chạy nãy giờ cũng mấy tiếng mà không thấy thay đổi gì "Downloading Office Updates..." check task manager thì thấy nó chả có xài Network. Có cách nào để update nó lên bản mới nhất không {sad}

Bạn xem hình bản 2019 RT bên máy tôi, bên bạn có giống vậy không?

WORD 2020-06-21_113219.png

AppleJune

Gà con
Bạn xem hình bản 2019 RT bên máy tôi, bên bạn có giống vậy không?

Xem phần đính kèm 14470
Không bác ơi mình version 1808, mình tải offline installation file từ link trong này
xong activate bằng cmd vs cid chứ không có xài tool