Thảo luận - Tổng hợp key Windows và Office | Page 232 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Thảo luận Tổng hợp key Windows và Office

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Bác có còn key nào khác nữa không cho em một cái hôm qua nhờ topic bên kia get CID nhưng mãi không được. Em cảm ơn

Tôi thấy trên FB có key này nhưng tôi không chắc còn dùng được, dẫu sao bạn cứ thử xem:

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Bác có còn key nào khác nữa không cho em một cái hôm qua nhờ topic bên kia get CID nhưng mãi không được. Em cảm ơn
Một khi non core thì ko có key nào dùng được cả , kể cả key online còn nhiều lượt . Chỉ khi nào fix lỗi non core thì mới kích hoạt được

statistics

Moderator
Thành viên BQT
Giới thiệu với các bác và các bạn Tool Filter of Key đơn giản.
Ưu điểm:
  • Online khỏi cần cài hay tải về.
  • Lọc số lượng lớn key.
  • Không quan trọng hình thức nhập, nhập sao cũng được, miễn có key là nó tự lọc.
  • Tự lọc các key trùng.
  • Không lưu key của các bạn, có source code ở dưới, bạn bấm vào xem là biết thôi.
Nhược điểm:
  • Màn hình hơi khó nhìn.
Lưu ý:
  • Mã hoá rất đơn giản nên nó chỉ để tránh bản quyền. Bạn không public key đã mã hoá thì bạn không bị lộ đâu.
  • Mã hoá ngoài mã hoá key thì mình có mục đích mã hoá link nữa. Cho nên, bắt buộc bạn phải nhập mỗi key một dòng.
  • Lâu lâu nó sẽ hơi ngu ngu, bạn chỉ cần F5 là được.
  • Khi bạn chọn Filter (1) nếu bạn muốn bắt đầu quá trình lọc phải enter + gõ "end1" + enter là nó bắt đầu quá trình lọc.
  • Khi bạn sử dụng mã hoá và giải mã thì chỉ cần enter + enter là được.
Web:
Mã:
https://fk.lvddong.repl.run/
Source code:
Mã:
https://repl.it/@lvddong/fk

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Giới thiệu với các bác và các bạn Tool Filter of Key đơn giản.
Ưu điểm:
  • Online khỏi cần cài hay tải về.
  • Lọc số lượng lớn key.
  • Không quan trọng hình thức nhập, nhập sao cũng được, miễn có key là nó tự lọc.
  • Tự lọc các key trùng.
  • Không lưu key của các bạn, có source code ở dưới, bạn bấm vào xem là biết thôi.
Nhược điểm:
  • Màn hình hơi khó nhìn.
Lưu ý:
  • Mã hoá rất đơn giản nên nó chỉ để tránh bản quyền. Bạn không public key đã mã hoá thì bạn không bị lộ đâu.
  • Mã hoá ngoài mã hoá key thì mình có mục đích mã hoá link nữa. Cho nên, bắt buộc bạn phải nhập mỗi key một dòng.
  • Lâu lâu nó sẽ hơi ngu ngu, bạn chỉ cần F5 là được.
  • Khi bạn chọn Filter (1) nếu bạn muốn bắt đầu quá trình lọc phải enter + gõ "end1" + enter là nó bắt đầu quá trình lọc.
  • Khi bạn sử dụng mã hoá và giải mã thì chỉ cần enter + enter là được.
Web:
Mã:
https://fk.lvddong.repl.run/
Source code:
Mã:
https://repl.it/@lvddong/fk

Bác vẫn chưa hiểu cách sử dụng cháu ơi.

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Vậy bạn có biết lệnh nào không? Nếu máy đó là của tôi thì tôi đã quậy tưng bừng rồi.

1. Slmgr.vbs –ipk
VD: slmgr.vbs -ipk xxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxx

2. Slmgr.vbs -upk (gở bỏ Key đã cài đặt)

3. Slmgr.vbs -ato (kiểm tra sự hoạt động của windows)

4. Slmgr.vbs -dli (hiện thông tin license – chứng nhận)

5. Slmgr.vbs -dlv (hiện full thông tin license)

6. Slmgr.vbs -xpr (hiện ngày hết hạn Expiration)

7. Slmgr.vbs -cpky (làm sạch các product Key )

8. Slmgr.vbs -ilc (xác nhận, cài đặt file license)
VD: slmgr.vbs -ilc 93MGM-NTFKD-6BK63-R6FYR-6Q9PB
9. Slmgr.vbs -rilc (gỡ bỏ cài đặt file license)

10. Slmgr.vbs -dti (hiện thông tin Installation ID – khi active offline)

11. Slmgr.vbs -rearm ( set lại thời điểm đăng kí license – set lại ngày dùng thử)

12. Slmgr.vbs -atp < Confirmation ID> (cài đặt Key Confirmation trong khi active bằng điện thoại-phone)
Các lệnh thông dụng may ra thì fix được còn ko được thì chịu chứ tôi cũng ko có lệnh mới nào hết

statistics

Moderator
Thành viên BQT
Bác vẫn chưa hiểu cách sử dụng cháu ơi.
Cháu có quay video, bác xem thử nhé

hoangtonbk93

Búa Gỗ

adware

Gà con
Có bác nào có thể cho mình xin key Office 2016 Pro Retail vào vùng kín được không ạ.
Mình tự active bằng phone hay online đều được (ngày xưa thời office 2013, win 8.1 mình active thoải mái lắm sao giờ key hở tí bị block miết :(. đã thử mấy tháng nay :( )

thuanpm

Moderator
Thành viên BQT
Có bác nào có thể cho mình xin key Office 2016 Pro Retail vào vùng kín được không ạ.
Mình tự active bằng phone hay online đều được (ngày xưa thời office 2013, win 8.1 mình active thoải mái lắm sao giờ key hở tí bị block miết :(. đã thử mấy tháng nay :( )
Key thì không có share, nhưng kích hoạt qua teamviewer thì rất sẵn lòng, forum mình có 3 topic kích hoạt qua teamviewer bạn chọn 1 trong 3 để nhờ trợ giúp nhé!

adware

Gà con
Key thì không có share, nhưng kích hoạt qua teamviewer thì rất sẵn lòng, forum mình có 3 topic kích hoạt qua teamviewer bạn chọn 1 trong 3 để nhờ trợ giúp nhé!
tại mình có dữ liệu cá nhân nên cũng ngại teamview bạn ơi. Có gì cho mình xin với, hứa là sẽ không share lung tung mà :D

thuanpm

Moderator
Thành viên BQT
tại mình có dữ liệu cá nhân nên cũng ngại teamview bạn ơi. Có gì cho mình xin với, hứa là sẽ không share lung tung mà :D
Bạn không tin mình sao mình tin bạn được :p
Bạn muốn tự kích hoạt thì theo dõi tipic này thường xuyên nhé, sẽ có key nhưng không biết là khi nào thôi.

naroto

Chỉ cần nhấn like khi muốn cảm ơn!
Thành viên BQT
Bác không hiểu hết ý của cháu vì bác thấy bạn post trên cháu cũng có dạng giống post của cháu nhưng bạn ấy có ghi ký tự?
Cái phần ghi kí tự này là bắt buộc khi đăng key dạng hình ảnh thôi Bác ạ. (Tìm bằng hộp tìm kiếm sẽ không có)
Còn đăng key dạng văn bản thì không bắt buộc(tìm bằng hộp tìm kiếm là thấy key rồi), thành viên tuỳ chọn, ghi càng tốt, không ghi cũng không sao. Hy vọng Bác hiểu ý cháu.

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Cái phần ghi kí tự này là bắt buộc khi đăng key dạng hình ảnh thôi Bác ạ. (Tìm bằng hộp tìm kiếm sẽ không có)
Còn đăng key dạng văn bản thì không bắt buộc(tìm bằng hộp tìm kiếm là thấy key rồi), thành viên tuỳ chọn, ghi càng tốt, không ghi cũng không sao. Hy vọng Bác hiểu ý cháu.

Không phải tự nhiên mà bác đặt câu hỏi đó đâu cháu, trước đây ở topic cũ đã có quy định của MOD khi post key phải đi kèm 5 ký tự đầu và cuối để tránh người ta post lại key của người khác. Bác thấy các bạn khác vẫn làm đúng theo quy định, dần dần bác thấy ít người làm vậy, cháu là MOD, nếu cháu làm được thì e rằng các bạn khác sẽ làm theo, rồi lại rơi vào cái vòng luẩn quẩn poste key trùng nữa. Dĩ nhiên cháu thì có key luôn mới, nhưng bác nói đây là người khác thấy post key không cần minh chứng thì cứ post thoải mái và được nhận Like. Nếu post một lần quá nhiều key thì không cần gửi ký tự, khi post từ 1 tới 2 key thì chuyện ghi thêm ký tự cũng dễ dàng.
Bác cũng chưa thấy thông báo bỏ quy định ghi thêm ký tự, nếu có thông báo thì bác sẽ không thắc mắc nữa.