Thảo luận - Tổng hợp key Windows và Office | Page 218 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Thảo luận Tổng hợp key Windows và Office

Phi Long Phong Van

Vạn Lý Truy Phong Vạn Lý Sầu...! Xin Vĩnh Biệt Anh
Thành viên BQT
Vẫn là key online ạ )))
Win 10 RTM Professional Retail
2YT6T

Office16_VisioProR_Retail : QRTFV

Office16_ProjectProR_Retail , CPQKQ

Office19_RTM19_VisioPro2019R_Retail
YBKH9,

Office19_RTM19_ProjectPro2019R_Retail4GFWK

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:

Phi Long Phong Van

Thành viên BQT
hjhj sau một hồi mày mò thử đăng nhập vào tài khoản microsoft và nhập cái key kích hoạt bản office pro pluss 2019 của bạn Phaolenh đã chia sẻ,( mình nhập key vào thử thì báo kích hoạt by phone, mình kích get Cid xong thì bản office pro pluss 2019 của mình đã active.)..thì không ngờ nó lưu lại trên tài khoản microsoft của mình luôn. mình thử gỡ bản cài trên máy tính đi rùi đăng nhập vào tài khoản microsoft của mình, chọn tải về thì nó kêu nhập key mình nhập cái key đã kích hoạt lúc trước vào thì nó hiện ra bản office pro pluss 2019 và hiện ra bảng thông báo kêu mình tải bản cài đặt online về máy, mình tải về và click vào file cài đặt đó...sau một lúc tải về và cài đặt xong mình mở work lên kiểm tra coi nó kích hoạt chưa thì thấy nó tự kích hoạt luôn mọi người ạ...nhưng khi kiểm tra coi phiên bản bao nhiêu thì thấy là bản x86 chứ không phải x64...chẳng biết sao nữa...gỡ đi tải về cài lại lựa chọn ngôn ngữ các kiểu vẫn là bản x86. Vào trang chủ làm lại các bước để coi coi có phần lựa chọn bản cài online x64 không mà chẳng thấy đâu...hik giờ không biết sao luôn

Sửa lần cuối:

NGHEO

Rìu Chiến Bạc Chấm
hjhj sau một hồi mày mò thử đăng nhập vào tài khoản microsoft và nhập cái key kích hoạt bản office pro pluss 2019 của bạn Phaolenh đã chia sẻ,( mình nhập key vào thử thì báo kích hoạt by phone, mình kích get Cid xong thì bản office pro pluss 2019 của mình đã active.)..thì không ngờ nó lưu lại trên tài khoản microsoft của mình luôn. mình thử gỡ bản cài trên máy tính đi rùi đăng nhập vào tài khoản microsoft của mình, chọn tải về thì nó kêu nhập key mình nhập cái key đã kích hoạt lúc trước vào thì nó hiện ra bản office pro pluss 2019 và hiện ra bảng thông báo kêu mình tải bản cài đặt online về máy, mình tải về và click vào file cài đặt đó...sau một lúc tải về và cài đặt xong mình mở work lên kiểm tra coi nó kích hoạt chưa thì thấy nó tự kích hoạt luôn mọi người ạ...nhưng khi kiểm tra coi phiên bản bao nhiêu thì thấy là bản x86 chứ không phải x64...chẳng biết sao nữa...gỡ đi tải về cài lại lựa chọn ngôn ngữ các kiểu vẫn là bản x86. Vào trang chủ làm lại các bước để coi coi có phần lựa chọn bản cài online x64 không mà chẳng thấy đâu...hik giờ không biết sao luôn
Thông thường đều như vậy.
Cách để bạn tải bản cài x64 như sau:
Bạn bấm vào tải bản x86 => Copy lại link đó => Vào Notepad (hay Word cũng được) và Dán => Sửa link đó chỗ có x86 thành x64 => Copy và dán vào trình duyệt => Enter và tải về cài đặt x64 thôi.

Hoang Duch2

Rồng Đỏ

Cháu thử tải về từ đây, nhớ xoá sạch bản cũ, giải nén folder tải về vào desktop, right-click lên file INSTALL và chọn Run as Admin. Lưu ý bản này chỉ có Word, Excel và Powerpoint, nếu cháu muốn có thêm các options khác thì mở file Configuration ra như hình minh hoạ, bác có đánh số từ 1 tới 4, cháu muốn có bản nào thì xoá nguyên dòng đó rồi save lại và lại chạy Install như đã nói ở trên:

PHILONG 2020-06-08_104018.png

https://www.fshare.vn/file/3VVKWJRW15BT?token=1591634648

Pass: 202086

thuanpm

Moderator
Thành viên BQT
thank bác ạ. em ngồi lót dép hóng :D
Mình gửi ở trên rồi đó bạn.

Phi Long Phong Van

Thành viên BQT
Cháu thử tải về từ đây, nhớ xoá sạch bản cũ, giải nén folder tải về vào desktop, right-click lên file INSTALL và chọn Run as Admin. Lưu ý bản này chỉ có Word, Excel và Powerpoint, nếu cháu muốn có thêm các options khác thì mở file Configuration ra như hình minh hoạ, bác có đánh số từ 1 tới 4, cháu muốn có bản nào thì xoá nguyên dòng đó rồi save lại và lại chạy Install như đã nói ở trên:

Xem phần đính kèm 13914

https://www.fshare.vn/file/3VVKWJRW15BT?token=1591634648

Pass: 202086
Dạ cháu cảm ơn bác nhiều ạ hjhj, cháu cũng đã làm và tải về theo cách bác chỉ và chia sẻ rồi ạ, cách này của bác thì bản office của mình được rút gọn lại theo ý của mình muốn cài bản office nào rất tiện, đỡ phải cài thêm mấy cái bản office dư thừa mình không dùng tới, máy mình cũng nhẹ bớt ạ {EMO_037} cháu chúc bác một ngày an vui, nhiều sức khỏe, công việc hanh thông bác nha{EMO_038}

Sửa lần cuối:

dungltcd

Lạt Ma
Tải trên trang chủ Office thì kể cả key Blocked nó cũng cho tải và lưu lại tài khoản, vd như key này blocked từ năm 2019 mà nó vẫn cho tải đây.

Cái quan trọng là khi máy bạn đã kích hoạt hoạt thành công bằng key Retail thì Server của MS nó sẽ lưu lại ID của máy cộng với Key bạn dùng để kích hoạt như một dạng Digital License.
Đối với Office thì MS quản lý bản quyền digital nghiêm ngặt hơn một chút so với Windows đó là cả ID+key, Windows thì chỉ có ID nên nhập bất kỳ key nào (trừ KMS) cũng digital lại.

Phi Long Phong Van

Thành viên BQT
Thông thường đều như vậy.
Cách để bạn tải bản cài x64 như sau:
Bạn bấm vào tải bản x86 => Copy lại link đó => Vào Notepad (hay Word cũng được) và Dán => Sửa link đó chỗ có x86 thành x64 => Copy và dán vào trình duyệt => Enter và tải về cài đặt x64 thôi.
Hjhj mình cảm ơn bạn nhiều nha, mình làm theo cách bạn chỉ mình tải file setup về cài thử sau khi gỡ bỏ hết bản office cũ đi, sau khi cài xong mở lên vào kiểm tra thì thấy nó là bản office x64 rồi bạn ...mình cảm ơn bạn thiệt nhiều nghen, chúc bạn buổi trưa an vui và có thêm nhiều chia sẻ kiến thức mình biết để giúp đỡ{EMO_038} mọi người nhen {EMO_037}

Phi Long Phong Van

Thành viên BQT
Tải trên trang chủ Office thì kể cả key Blocked nó cũng cho tải và lưu lại tài khoản, vd như key này blocked từ năm 2019 mà nó vẫn cho tải đây.

Cái quan trọng là khi máy bạn đã kích hoạt hoạt thành công bằng key Retail thì Server của MS nó sẽ lưu lại ID của máy cộng với Key bạn dùng để kích hoạt như một dạng Digital License.
Đối với Office thì MS quản lý bản quyền digital nghiêm ngặt hơn một chút so với Windows đó là cả ID+key, Windows thì chỉ có ID nên nhập bất kỳ key nào (trừ KMS) cũng digital lại.
Dạ vâng ạ hjhj, mình không rành về cái này nên trước kia không biết cứ mỗi khi cài lại thì một là chạy backup lại, không thì lại nhờ các bác và các bạn trên room giúp đỡ kích hoạt lại bạn ạ, hôm qua thử mày mò vì cứ thắc mắc sao microsoft nó không lưu lại key kích hoạt office như win nên mình vào mò mò và mới biết được hjhj, mình cũng thử gỡ đi cài lại nhiều lần thử coi nó có kích hoạt cho mình như win không và kết quả như như mình đã nói ở trên quá ok luôn, mình vui vì sau này có cài lại thì vẫn có bản quyền và không phải nhờ phiền đến các bác và các bạn kích hoạt lại dùm mình nữa, nhưng để chắc ăn sợ microsolt sau nó giở chứng không cho kích online key cũ nữa mình vẫn cứ cho backup lại để đề phòng ạ, chỉ hơi bực chút là cài online từ file setup nó tải trực tiếp từ trang chủ của microsolt về nên có lúc lâu có lúc nhanh, cái được là tải cài trực tiếp như vậy thì bản office của mình lúc nào cũng là bản mới nhất hjhj{EMO_039}

Sửa lần cuối:

thuanpm

Moderator
Thành viên BQT
2 key này không được chấp thuận. Có cách nào khác để activate không bạn?
Có cách đó bác, chọn 1 trong 2 topic bên dưới nhé.

dungltcd

Lạt Ma
Dạ vâng ạ hjhj, mình không rành về cái này nên trước kia không biết nên cứ mỗi khi cài lại thì một là chạy backup lại, không thì lại nhớ các bác và các bạn trên room giúp đỡ kích hoạt lại bạn ạ, hôm qua thử mày mò vì cứ thắc mắc sao microsoft nó không lưu lại key kích hoạt office như win nên mình vào mò mò và mới biết được hjhj, mình cũng thử gỡ đi cài lại nhiều lần thử coi nó có kích hoạt cho mình như win không và kết quả n1 như mình đã nói ở trên hjhj, mình vui vì sau này có cài lại thì vẫn có bản quyền và không phải nhờ phiền đến các bác và các bạn nữa, nhưng để chắc ăn sợ microsolt sau nó giở chứng không cho kích online key cũ nữa mình vẫn cứ cho backup lại để đề phòng ạ, chỉ hơi bực chút là cài online từ file setup nó tải trực tiếp từ trang chủ của microsolt về nên có lúc lâu có lúc nhanh, cái được là tải cài trực tiếp như vậy thì bản office của mình lúc nào cũng là bản mới nhất hjhj{EMO_039}
Tải bằng cách nhập key hay cách dùng ODT tool như bác @Hoang Duch2 giới thiệu ở trên hoặc tải bằng các tool C2R khác thì đều như nhau, đều tải được bản mới nhất và đều cùng một source là Officecdn, có điều tải bằng tool thì có thể tùy chọn những ứng dụng trong bộ Office, tải theo cách của bạn thì nó chơi luôn cả Bộ 8 ứng dụng.

Thôi vụ này dừng ở đây vì bây giờ đang là giờ các quan đi tuần buổi trưa, lớ ngớ mod @tramanh89xd bem cho một phát lại lại đi luôn cả rìu chiến với cả bạc. :D :D

Phi Long Phong Van

Thành viên BQT
Tải bằng cách nhập key hay cách dùng ODT tool như bác @Hoang Duch2 giới thiệu ở trên hoặc tải bằng các tool C2R khác thì đều như nhau, đều tải được bản mới nhất và đều cùng một source là Officecdn, có điều tải bằng tool thì có thể tùy chọn những ứng dụng trong bộ Office, tải theo cách của bạn thì nó chơi luôn cả Bộ 8 ứng dụng.

Thôi vụ này dừng ở đây vì bây giờ đang là giờ các quan đi tuần buổi trưa, lớ ngớ mod @tramanh89xd bem cho một phát lại lại đi luôn cả rìu chiến với cả bạc. :D :D
Vâng ạ hjhj {EMO_039}