Thảo luận - Tổng hợp key Windows và Office | Page 1574 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Thảo luận Tổng hợp key Windows và Office

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Mình thấy bản enterprise k có bản retail, thì có link dc với tk Mic k vậy bạn. Vậy nhờ bạn cho mình xin 1 key với :D
bản enterprise là bản dành cho doanh nghiệp , nhưng người dùng vẫn có thể dùng nó với tư cách cá nhân do vậy khi người dùng cá nhân mua BQ key en họ vẫn bán .
Tôi nói rồi khi kích hoạt với MAS thì nó vẫn có license digital , vậy tại sao bạn ko dùng mà phải CỨC KHÔ đi săn lùng key chi cho mệt xác vậy

AnTuTu

Rìu Vàng
bản enterprise là bản dành cho doanh nghiệp , nhưng người dùng vẫn có thể dùng nó với tư cách cá nhân do vậy khi người dùng cá nhân mua BQ key en họ vẫn bán .
Tôi nói rồi khi kích hoạt với MAS thì nó vẫn có license digital , vậy tại sao bạn ko dùng mà phải CỨC KHÔ đi săn lùng key chi cho mệt xác vậy
Đối với mình thì MAS cũng là một tool hay và rất tốt, nhưng mình chỉ dùng nó khi muốn activate cho máy người quen mà mình ít thân, bởi máy họ chuyện họ lỗi không của mình (nhưng vẫn support khi tự dưng mất bản quyền) hoặc máy người quen nhưng chưa có key share nhưng cần gấp.
Chứ với máy mình hay máy người quen thì mình vẫn chấp nhận chờ key.

bulls

Búa Đá
Đối với mình thì MAS cũng là một tool hay và rất tốt, nhưng mình chỉ dùng nó khi muốn activate cho máy người quen mà mình ít thân, bởi máy họ chuyện họ lỗi không của mình (nhưng vẫn support khi tự dưng mất bản quyền) hoặc máy người quen nhưng chưa có key share nhưng cần gấp.
Đọc câu cuối mà mình ôm bụng cười!
Hồi xưa mình xài keys hoài. Tưởng nó sẽ tốt hơn mấy cái "cracks". Nhưng mình hay upgrade Windows hoạc sửa 1 thứ gì đó trong máy. Cho nên lâu lâu thì cái activation trong máy bị vấn đề, và mình phải activate lại. Đây cũng là lý do mà người ta nên save lại CID (đi chung với key và máy), để nếu nó bắt activate lại, thì chỉ cần bo CID đó vào lại, không cần biết IID là gì.
Nhưng MAS HWID không phải là "Cr@ck". HWID là key thiệt. Chính Microsoft Supporters còn xài MAS HWID cho khách hàng, khi họ không giúp được khách giải quyết vấn đề bằng key thiệt. Nhưng chỉ có HWID thôi. Ohook va KMS la cracks.
Mỗi 6 tháng là Microsoft ra update cho Windows. Những người xài keys thì có thể bị vấn đề phải activate lại. Đây là lúc phải xài lại CID, hoạc đi tìm key mới! Xài HWID đâu có bị vụ này.
Theo tôi thì nếu cách 6 tháng bị vấn đề này 1 lần, thì co khác gì xài KMS? 😂😂

AnTuTu

Rìu Vàng
Đọc câu cuối mà mình ôm bụng cười!
Hồi xưa mình xài keys hoài. Tưởng nó sẽ tốt hơn mấy cái "cracks". Nhưng mình hay upgrade Windows hoạc sửa 1 thứ gì đó trong máy. Cho nên lâu lâu thì cái activation trong máy bị vấn đề, và mình phải activate lại. Đây cũng là lý do mà người ta nên save lại CID (đi chung với key và máy), để nếu nó bắt activate lại, thì chỉ cần bo CID đó vào lại, không cần biết IID là gì.
Nhưng MAS HWID không phải là "Cr@ck". HWID là key thiệt. Chính Microsoft Supporters còn xài MAS HWID cho khách hàng, khi họ không giúp được khách giải quyết vấn đề bằng key thiệt. Nhưng chỉ có HWID thôi. Ohook va KMS la cracks.
Mỗi 6 tháng là Microsoft ra update cho Windows. Những người xài keys thì có thể bị vấn đề phải activate lại. Đây là lúc phải xài lại CID, hoạc đi tìm key mới! Xài HWID đâu có bị vụ này.
Theo tôi thì nếu cách 6 tháng bị vấn đề này 1 lần, thì co khác gì xài KMS? 😂😂
Mình vẫn biết HWID, KMS38 và KMS180 là gì chứ bạn (rất cảm ơn bên MAS làm Docs rất chi tiết và dễ hiểu)
Trên hai máy dùng chính của mình đều sử dụng key share của các bác trên này (thực sự cảm ơn mọi người nhiều) và "trộm vía" rằng tạm thời chưa có chuyện gì xảy ra với bản quyền của hai máy này cả (chí ít là lỗi "tự động"). Cách đây 2 năm khi mình nâng cấp lên PC mới, mình chơi thử trò restore bản quyền bằng cách lấy bản quyền con cũ để áp lên con mới (bằng con đường restore activation after hardware change) và cũng không ngờ là activate được thật. Mãi đến gần đây khi mình lỡ phá cái bản quyền bằng cách thêm key vớ vẩn thì mất luôn cái ticket cũ và phải xin các bác trên này một key nữa về dùng. Khi bạn dùng các key này để activate thì sẽ ra hai trường hợp: Dùng key MAK thì có thể sẽ có DL hoặc không; dùng key Retail thì chắc chắn có DL. Và để key MAK có DL thì chỉ cần áp thêm key Retail vào là xong (rất cảm ơn bác naroto đã chỉ mình cách này). Và DL về sâu bên trong vẫn là HWID. Nếu như bạn bảo HWID của MAS làm từ Pre-made ticket ngon hơn HWID của MS thì cũng khó đấy (mặc dù hai thằng có giá trị như nhau nhưng Official vẫn có niềm tin hơn chứ nhỉ)
Nếu máy bạn thường xuyên bị mất bản quyền thì không biết bạn đã lấy DL trên máy cũ chưa, và nếu rồi thì đã link vào acc MS chưa, vì nếu rồi thì chỉ với vài cái click chuột restore trong Settings là xong, hoặc nếu chưa thay đổi linh kiện gì thì chỉ cần vài phút sau kết nối mạng cũng sẽ lên bản quyền thành công thôi.
KMS không hẳn là cracks đâu bạn ạ, bạn đọc Docs của MAS để biết thêm nhé. Nó cũng là một cách để activate thôi, chỉ là nó không được "trường tồn" cho lắm nếu không phải là hàng chính hãng. Nhưng Ohook thì đúng là cracks thật :D.
Về vấn đề 6 tháng phải activate lại một lần, thiết nghĩ bạn lấy HWID như hai đoạn văn đầu của mình đi cho dễ.
Nhưng đúng thật MAS rất tiện cho rất nhiều trường hợp: Bạn cần Win/Off bản quyền mà không biết tìm key, bạn cần gấp mà không muốn get CID, bạn muốn cái backend log (/dli hoặc /dstatus) phải thật đẹp và có chữ Retail, bạn không muốn convert Off qua VL... thì rõ ràng MAS dành cho bạn. Nhưng nếu như mình, mình không muốn và cực kì hạn chế chạy script bằng quyền Admin trên máy của mình hoặc người quen nên mình hạn chế dùng MAS. Nhưng bạn muốn thì bạn cứ dùng, dù sao nó cũng chả khác mấy so với đi tìm key và đỡ cực hơn nhiều (thật lòng luôn)

MrDao

Búa Gỗ Đôi
Hiểu biết về kích hoạt Win 10/11 còn hạn chế nên mới phát biểu thế này:

"Dùng key MAK thì có thể sẽ có DL hoặc không; dùng key Retail thì chắc chắn có DL." >>> Chưa đúng!

Dùng key MAK còn lượt kích hoạt Online để kích hoạt Win 10/11 Pro thì chắc chắc sẽ có Digital License với hàng chữ "Windows is activated with a digital licence" Nếu có TK MIC thì thêm "...linked to Microsoft account"

Để cho chắc ăn hơn, sau khi kích bằng key MAK Online, nhập thêm key số cho Win 10/11 Pro với đuôi là 3V66T. Các phiên bản khác thì có key số khác.

Dùng key Retail (mã lỗi 008) kích hoạt Win 10/11. Sau khi nhập CID xong, vào Change product key, nhập lại key đó 1 lần nữa sẽ có Digital License.

Sửa lần cuối:

AnTuTu

Rìu Vàng
Hiểu biết về kích hoạt Win 10/11 còn hạn chế nên mới phát biểu thế này:

"Dùng key MAK thì có thể sẽ có DL hoặc không; dùng key Retail thì chắc chắn có DL." >>> Chưa đúng!

Dùng key MAK còn lượt kích hoạt Online để kích hoạt Win 10/11 thì chắc chắc sẽ có Digital License với hàng chữ "Windows is activated with a digital licence" Nếu có TK MIC thì thêm "...linked to Microsoft account"

Để cho chắc ăn hơn, sau khi kích bằng key MAK Online, nhập thêm key số cho Win 10/11 Pro với đuôi là 3V66T. Các phiên bản khác thì có key số khác.

Dùng key Retail (mã lỗi 008) kích hoạt Win 10/11. Sau khi nhập CID xong, vào Change product key, nhập lại key đó 1 lần nữa sẽ có Digital License.
Úi, trước giờ mình bị nhầm key Win Retail với VL à, cảm ơn bác nhé. Lỗi này mình sai, mình xin nhận.
Đợt trước mình có activate cho một bạn mà không lên DL, mà mình không nhớ là dùng key Retail hay VL cho bạn ấy. Giờ check lại mới biết ra lúc ấy mình dùng key Retail, mà cữ ngỡ là VL.
Mà kiến thức của mình về vấn đề này thì đúng còn hạn chế thật, mình không đi giúp activate nhiều nên cũng không hiểu và rõ về những lỗi "lằng nhằng" khác của bác MS chế ra. Mong bác thứ lỗi.

Seres

Rìu Chiến Bạc Chấm
Office21_ProPlus2021MSDNR_Retail phone 20/11/2023

Sửa lần cuối:

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Ngày trước thì tôi vẫn chờ key share or xin thẳng các bác , sau này thì ko nhất thiết nữa cứ chạy script để lấy KTS vậy là xong
Riêng với office thì buộc phải tìm key , xin key , mấy hôm trước có Ohook thì cũng mần luôn giúp người quen cho nhanh , vì ko thể ngâm máy để chờ key !!
==
Máy tôi thì may mắn vớ được key getweb O2021 VL , qua ngày hôm sau thì các trang getweb nó thu phí thế là tịt ngòi , thấy 1 key retail O2021 ngon quá thế mà khi vào getweb nó báo phải upgrade Pro mới get được thế là thôi ko cần nữa có cài VL là được rồi

Bởi tôi ko biết call và cũng ko biết CHAT

hoabattu1287

Rìu Chiến Chấm
Sau nữa năm em làm key online? giờ buy phone kiểu nào vậy ae.

Ai đó ném link cho em với. chứ vô ngó k buy phone được luôn!

chipsteps

Rìu Vàng
nhờ các bác chỉ giúp key Office 2010 Pro Volume với ạ! Em đã tìm và thử hết các key mà không còn key online! {cry}

phamvantruc

VN Zoom
Thành viên BQT
nhờ các bác chỉ giúp key Office 2010 Pro Volume với ạ! Em đã tìm và thử hết các key mà không còn key online! {cry}
Chuyển qua mấy em này đi key còn sống nhiều .

Key: R93BY
Description: Office15_ProPlusVL_MAK
Sub Type: X18-32637
Activation Count: 5713
Time: 01:47:19 22/11/2023 (GMT+7)

Key: Q2MD4
Description: Office14_Standard_MAK
Sub Type: X16-08146
Activation Count: 331
Time: 01:47:18 22/11/2023 (GMT+7)