Thảo luận - Tổng hợp key Windows và Office | Page 1544 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We don't have any banner, Flash, animation, obnoxious sound, or popup ad. We do not implement these annoying types of ads!

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

Please add https://vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Thảo luận Tổng hợp key Windows và Office

ChesterVN

Gà con
Cứ cài bản 2016 trở lên (dùng được với 3 key 2016, 2019, 2021), rồi dùng phiên bảo nào thì dùng key đó để kích hoạt là sẽ ra phiên bản office đó.
Oh, mẹo này hay quá. Vậy cho mình hỏi luôn là nên cài VL hay là Retail nhỉ? Mình thấy có người share link bản 2021 mà chỉ có Retail, không có VL. Cũng không hiểu lắm.
Mình nghĩ dùng văn phòng cơ bản, thì bản nào cũng như bản nào đúng không?

nammoh

Búa Gỗ
Dùng được, thích dùng key của bản nào thì sửa lại tên cho đúng bản phù hợp với key là được. Key VL thì đổi tên sang VL như bên dưới, key bản REtail thí đổi tên nó thành retail, bản MSDR thì đổi tên sang MSNR....

Đổi tên phiên bản ở dòng này
('dir /b ..\root\Licenses16\ProPlus2021VL_MAK*.xrm-ms')
Mình thử chuyển office 2021 từ retaii sang VL bằng code của bạn nhưng không chuyển được. giúp mình được không. Cám ơn bạn

sharon

Rìu Chiến Vàng
Office19_RTM19_HomeBusiness2019R_Retail by Phone (Call MS Support) 11/10/2023

Sửa lần cuối:

joevnpro

Búa Đá
Mình thử chuyển office 2021 từ retaii sang VL bằng code của bạn nhưng không chuyển được. giúp mình được không. Cám ơn bạn
code này là để dùng key VL để chèn key vào bản office non-VL mà. Phải sửa chỗ Key (dùng key VL) nữa (chú ý bỏ dấu khoảng trắng khi thay key)
Tôi active bằng code này 4 máy rồi.

Sau khi chèn key thì làm các bước thiếp theo như bình thường nếu key đó bị hết lượt kích hoạt online.

Chứ nó không biến bản Retail thành VL. (bình thường thì chèn key VL vào bản Retail ở giao diện chính thì sẽ báo lỗi, ko cho dùng key VL, dùng code này để chèn key qua CMD)

Sửa lần cuối:

KevinB

Búa Đá Đôi
Windows 7 Professional OEM:COA Online Key 11/10/2023
*** Hidden text: cannot be quoted. ***

Win 8.1 RTM Professional OEM:NONSLP Online Key 11/10/2023
*** Hidden text: cannot be quoted. ***
Có vấn đề hay sao ấy, mình thấy bạn đăng lên là thử activate Windows 7 pro luôn nhưng đều bị báo là 008 bắt call. Cả hai key trên luôn :confused: