Hướng dẫn - Tổng hợp chia sẻ, hướng dẫn... | Page 40 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hướng dẫn Tổng hợp chia sẻ, hướng dẫn...

Hamano Kaito

Moderator
add key="LicenseData">{ "expiration_date": null, "grace_period": 6000, "traffic_limit": 0, "type": "paid" }
mình thấy traffic_limit là 0, vậy giờ phải làm sao bạn? sửa thành 524288000 phải không?

Bạn mở tệp mà copy sang chỗ khác, sau đó thay đổi giống code bên dưới <== Copy past vào để thay đổi
Mã:
  <add key="LicenseData">{"app_id":"avpa0","eval":true,"expiration_date":"2099-12-13T00:00:00Z","grace_period":300,"subscription":false,"traffic_limit":0,"type":"paid"}</add>
  <add key="AccessToken">jwt-eyJhbGciOiJIUzI1NiIsInR5cCI6IkpXVCJ9.eyJhbm9uIjpmYWxzZSwidWlkIjozMDQ2NjAwMzQ5LCJjaWQiOiJsYXVuY2hlciIsImRpZCI6OTI0ODk2OTcsInNjb3BlIjoiKiIsInBpZCI6ImF2aXJhIiwiYWR0IjoiIiwiY2F0IjoxNTE2OTEzNzUzLjQ3MDAyNn0.QsPyo5NU4NE6IebQyMe7vDdgn0FTKD253PzrzUK3738</add>
Sau đó tắt dịch vụ của avira đi. Vào nơi chứa tệp giấy phép xóa hết
Tiếp đến copy tệp vừa thay đổi, sẵn đó xóa khóa registry đã đề cập ở trên để đề phòng.
Chạy lại dịch vụ, nhớ là phải block hosts cho chuẩn nhé <== ko là bị giới hạn băng thông đấy

Hamano Kaito

Moderator
Service Protector là một tiện ích bảo vệ dịch vụ của Windows. Tiện ích này sẽ khởi tạo lại dịch vụ khi bị Crash (tự tắt dịch vụ), Treo, Rò bộ nhớ và chiếm dụng CPU cao.

Các tính năng chính của ứng dụng
  • Theo dõi dịch vụ Windows của bạn và tự khởi động lại dịch vụ nếu bị lỗi
  • Phát hiện và khởi động các dịch vụ nếu có hoạt động bị lỗi như: Treo, tiêu hao CPU hoặc tiêu thụ quá nhiều bộ nhớ
  • Tự động khởi động lại dịch vụ khi bị kẹt ở trạng thái bắt đầu chạy hoặc dừng chạy
  • Có thể lên lịch khởi động dịch vụ (khởi động lại máy tính) vào thời gian đã đề ra (để giải phóng bộ nhớ bị rò rỉ)
  • Hỗ trợ tích hợp tiện ích để bạn có thể tùy chỉnh theo cách của riêng bạn, và được thực hiện thường xuyên để kiểm tra dịch vụ Windows của bạn có hoạt động tốt hay không
  • Tự động loại bỏ các hộp thoại "Lỗi ứng dụng" để ngăn chặn các tệp thực thi thoát hoàn toàn
  • Các báo cáo về chi tiết sẽ được lưu trữ trong trình sự kiện Windows
  • Hoạt động trên tất cả môi trường ảo (Vmware, PC ảo,....)
  • Ứng dụng hoạt động rất tốt, đòi hỏi bộ nhớ và CPU rất ít (tối thiểu nhất)
  • Hỗ trợ kỹ thuật miễn phí
  • Không cần phải thao tác phức tạp

Link trang nhà | https://www.coretechnologies.com/products/ServiceProtector/
Link tải | nằm trên link trang nhà

Fix Trial:
Các mục Entry Registry cần quan tâm
Mã:
HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\WOW6432Node\Core Technologies Consulting\ServiceProtector
Hướng dẫn fix 1: Các bạn xóa data "run" là được, sẽ có lại 30 days dùng tiếp
Hướng dẫn fix 2: Có thể sử dụng runasdate để đóng băng thời gian

Sửa lần cuối:

Phi Long Phong Van

Vạn Lý Truy Phong Vạn Lý Sầu...! Xin Vĩnh Biệt Anh
Thành viên BQT
Các bạn ơi mình có mua thêm 1 cái ổ cứng ssd để làm ổ cứng gắn ngoài cho laptop của mình, khi kết nối vào cổng usb thì đèn báo của ổ cứng ssd sáng đèn nhưng khi mình vào trong my computer thì không thấy nó hiện ổ đĩa ssd gắn ngoài là sao vậy ạ, các bạn nào biết làm ơn giúp dùm mình được không ạ? mình không rành cái này các bạn ạ.

Hamano Kaito

Moderator
Các bạn ơi mình có mua thêm 1 cái ổ cứng ssd để làm ổ cứng gắn ngoài cho laptop của mình, khi kết nối vào cổng usb thì đèn báo của ổ cứng ssd sáng đèn nhưng khi mình vào trong my computer thì không thấy nó hiện ổ đĩa ssd gắn ngoài là sao vậy ạ, các bạn nào biết làm ơn giúp dùm mình được không ạ? mình không rành cái này các bạn ạ.

Cái này ko nằm trong phạm vi hiểu biết của mình, bạn thử qua bên mục phần cứng hỏi các bô lão bên đó thử xem.

Hamano Kaito

Moderator
Adguard Nightly <beta,final> bị xung đột với chức năng làm sạch trình duyệt của Zemana Antimalware Beta 3.X nha các bạn.
Xung đột này xảy ra chỉ với firefox, triệu chứng là làm cho firefox bị đóng băng mạng ( ko thể truy cập được nếu như adguard thay đổi bảo vệ hoặc tự động cập nhật bộ lọc,.........)
Vừa mới check lại, phải tắt luôn Zemana mới hết bị đóng băng, nói chung là ko được xài 1 trong 2 ứng dụng trên <Adguard và Zemana xung đột mạng với nhau rồi>
Mình xài chùa nên ko dám report cho họ...............{rofl}. Zemana Beta 3.x này có cách hack xài chùa mãi mãi. {rofl}{rofl}{redface}
------------------------------------------
Patch Adguard Build 6 Và Build 7
Link

Sửa lần cuối:

Hamano Kaito

Moderator
- Vẫn biết là hacktool nhưng "đỏ lừ" như thế này thấy cũng ngại xài quá:

Xem phần đính kèm 4107

Sếp có thể dùng máy ảo patch rồi copy file đã patch xài.
Mình ko thích tách biệt file .dll ra, vì mỗi phiên bản sẽ khác đi dòng offset <== Làm biếng debug lại lắm
-----------------------------
Hướng dẫn làm bằng tay.

Sửa lần cuối:

Hamano Kaito

Moderator
sớm muộn nó cũng fix, em nghĩ bác chỉ up lên nhóm vnz trên fb hoặc đại loại ở đâu đó

Mình đã cho vào danh sách yêu cầu đạt like mới thấy. Như vầy chắc cũng được rồi !
Chỉ sợ các bạn mới tạo acc ko thấy được thôi, thí dụ : Như bạn đấy
----------------------------------------
Sẵn đó mình giải thích tools bên trên luôn, tools bên trên ko phải là tools hack mà là tools patch.
Tools patch sẽ vá các tệp, registry,........... mà người patch cần patch. Nói chung thì tools sẽ làm 1 việc cho người đã tìm ra phương pháp đó là tự động Edit Hex <= Nếu đó là Hex chuẩn mà nhà phát triển họ ko thể Edit được trong 1 khoảng nhất định (vẫn có khả năng thay thế và tools sẽ ko hoạt động)
--------------------------------------
What's new in BlackFog Privacy 3.7.2
May 21st, 2019
  • Sanity check DNS headers before parsing
  • Check hardware object values before releasing
  • Provide License dialog when trial has less than 30 days remaining
  • Improved stats counters and simplified code
  • Fixed stats persistence for profiling data

Sửa lần cuối:

lazyboy

Rìu Sắt
Adguard Nightly <beta,final> bị xung đột với chức năng làm sạch trình duyệt của Zemana Antimalware Beta 3.X nha các bạn.
Xung đột này xảy ra chỉ với firefox, triệu chứng là làm cho firefox bị đóng băng mạng ( ko thể truy cập được nếu như adguard thay đổi bảo vệ hoặc tự động cập nhật bộ lọc,.........)
Vừa mới check lại, phải tắt luôn Zemana mới hết bị đóng băng, nói chung là ko được xài 1 trong 2 ứng dụng trên <Adguard và Zemana xung đột mạng với nhau rồi>
Mình xài chùa nên ko dám report cho họ...............{rofl}. Zemana Beta 3.x này có cách hack xài chùa mãi mãi. {rofl}{rofl}{redface}
------------------------------------------
Patch Adguard Build 6 Và Build 7
Link
No quote
Hướng dẫn em fix cái zemana được ko bác ei, cái malwarebytes hình như ko được nữa rồi

Sửa lần cuối:

Hamano Kaito

Moderator
Hướng dẫn em fix cái zemana được ko bác ei, cái malwarebytes hình như ko được nữa rồi

Zema bản 3 chưa có fix full. Mà fix hiện tại mình ko công khai được.
Bản còn bản 2 thì có fix full, nếu cần thì mình sẽ úp lại <== Bản 2 giờ chỉ có mỗi bản antilogger thôi, bản malware bị thay thế bằng bản 3 beta rồi (xài ko ổn định lắm)
----------------------------
Cập nhật Roon 1.6.416

Sửa lần cuối:

Kemcua97

Búa Gỗ Đôi
Zema bản 3 chưa có fix full. Mà fix hiện tại mình ko công khai được.
Bản còn bản 2 thì có fix full, nếu cần thì mình sẽ úp lại <== Bản 2 giờ chỉ có mỗi bản antilogger thôi, bản malware bị thay thế bằng bản 3 beta rồi (xài ko ổn định lắm)
----------------------------
Cập nhật Roon 1.6.416
Cho mình xin lại link fix idm với {adore}