Hướng dẫn - Tổng hợp chia sẻ, hướng dẫn... | Page 56 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hướng dẫn Tổng hợp chia sẻ, hướng dẫn...

Hamano Kaito

Moderator
IDM Version 6.35 Build 8 Final is available (Oct/24/2019)

What's new in version 6.35 Build 8?

- Improved download engine <=== khác có mỗi dòng này
- Added a feature to download and mix/assemble TS videos where
audio and video go in different streams
- Added the possibility to change action on double click to open files
in IDM main list
- Fixed "403 Forbidden" downloading problem for some web sites
- Fixed bugs
---------------------------------
Chả hiểu nỗi IDM, hahahah !

Hamano Kaito

Moderator
Đối với phần giới thiệu các bạn quay lại trang #1 nhấn vào giới thiệu nha. Ở đây mình chỉ đưa fix thôi
Đối với fix trial soft này khá đơn giản. Và tại sao mình lại giới thiệu các bạn soft này
Soft này có chức năng khá hay là chạy lịch sau khi tắt máy hoặc đăng xuất
Rất phù hợp để chạy các lịch fix trial cho các soft yêu cầu chỉ chạy sau khi máy tắt hoặc đăng xuất
Các bạn có thể xem ví dụ điển hình là Process Blocker này. <== nằm ở #1

Hamano Kaito

Moderator
IDM update như cho có hay sao mà mình chả thấy khác gì hết

Làm sao mà mình biết được Dev update gì được ! Chỉ có họ biết thôi hoặc những tay to mới biết được <== cỡ tụi mình thì chỉ trông chờ vào change logs thẳng tiến ! Ahahaha
Mà change logs có ghi mà khác mỗi 1 dòng {bike}

Hamano Kaito

Moderator
DNSCrypt Proxy 2.0.29 released
  • Support for Anonymized DNS has been added!
  • Wait before stopping, fixing an issue with Unbound (thanks to Vladimir Bauer)
  • DNS stamps are now included in the -list-all -json ouptut
  • The netprobe_timeout setting from the configuration file or command-line was ignored. This has been fixed.
  • The TTL or cloaked entries can now be adjusted (thanks to Markus Linnala)
  • Cached IP address from DoH servers now expire (thanks to Markus Linnala)
  • DNSCrypt certificates can be fetched over Tor and SOCKS proxies
  • Retries over TCP are faster
  • Improved logging (thanks to Alison Winters)
  • Ignore non-TXT records in certificate responses (thanks to Vladimir Bauer)
  • A lot of internal cleanups, thanks to Markus Linnala
Bộ 3 hoàn hảo ! DNSCrypt Proxy chính thức hỗ trợ Unbound
Unbound ko thể dùng chung với Acrylic DNS Proxy do sử dụng khác port

7486

Sửa lần cuối:

Hamano Kaito

Moderator
DNSCrypt Proxy 2.0.30
Change Logs...........Chưa rõ
  • This version fixes a startup issue introduced in version 2.0.29, on systems for which the service cannot be automatically installed (such as OpenBSD and FreeBSD). Reported by @5ch17 and Vinícius Zavam, and fixed by Will Elwood, thanks!
--------------------------------
Emsisoft AntiMalware 2019.10
Mình chỉ nói ý chính thôi nhé phần còn lại các bạn vào link bên dưới đọc thêm, chứ dịch hết ra nổ não mất ! {tongue}
Dành cho Emsisoft AntiMalwre
  • Thay đổi dịch vụ hành vi quét dòng lệnh
  • Một vài điều chỉnh nhỏ và sửa lỗi
Dành cho MyEmsisoft/Cloud Console <== dịch tạm Emsisoft của tôi/điều khiển trực tuyến
  • Tính năng mới có thể di chuyển nhiều thiết bị cùng một lúc với các nhóm chính sách khác, thông qua hành động kéo thả.
  • Giao diện người dùng được cải thiện trong các thành phần
  • Một vài điều chỉnh nhỏ và sửa lỗi
Link Blogs để đọc thêm | https://blog.emsisoft.com/en/34513/new-in-2019-10-updated-command-line-scanner/

Sửa lần cuối:

Hamano Kaito

Moderator
DNSCrypt Proxy 2.0.31
  • This version fixes two regressions introduced in version 2.0.29: DoH server couldn't be reached over IPv6 any more, and the proxy couldn't be interrupted while servers were being benchmarked.

chukimcho

Rìu Chiến Bạc Chấm
ad ơi cần 150 like để xem được fix adguard của ad, ad cũng ít có ác ghê

ghost_tuyen

Rìu Vàng
ad ơi cần 150 like để xem được fix adguard của ad, ad cũng ít có ác ghê
Hàng xịn thì phải khắt khe chứ bác. Bác cống hiến là sẽ xem được thôi à. Chứ để thấp quá thì mấy vị lại vào lấy rồi đi đăng tùm lum chổ khác mà không trích dẫn thì dễ bị fix và không tôn trọng cái người khác mất công làm ra

Hamano Kaito

Moderator
@chukimcho | Cách này thực chất ko phải mình nghĩ ra ! Nếu đúng là mình ko nên đăng ở đây luôn đấy, vì A/C/E mình đã cố đăng lên cho tự tay fix mà còn nói vậy ! Có lẽ sau này mình ko nên đăng tiếp fix ở đây nhỉ ??? {bye}{bye}{bye}

chukimcho

Rìu Chiến Bạc Chấm
to: Hamano Kaito mình chỉ nói ai nghĩ ra cách chơi tới 150 like là ác thôi, nếu cần thấy rõ sự tương tác thì tầm mấy chục like hay cment là tạm được, chứ tới đẳng cấp đó là chỉ phục vụ cho 1 tầng lớp "trên" rồi.
Tóm lại người cần thì ko có, còn "mã tấu" thì trộm đem chỗ khác thì đc làm tay to ....đúng sự đời.

Sửa lần cuối:

Hamano Kaito

Moderator
to: Hamano Kaito mình chỉ nói ai nghĩ ra cách chơi tới 150 like là ác thôi, nếu cần thấy rõ sự tương tác thì tầm mấy chục like hay cment là tạm được, chứ tới đẳng cấp đó là chỉ phục vụ cho 1 tầng lớp "trên" rồi.
Tóm lại người cần thì ko có, còn "mã tấu" thì trộm đem chỗ khác thì đc làm tay to ....đúng sự đời.

Bạn đang than trách ai thế !??? Fix này mình tự tay đăng thì tất nhiên là mình đặt ra như vậy rồi. Bạn đang cố ý chửi xéo mình à ! Tự ái rồi xóa fix luôn ! {bye}{bye}
--------------------
Bạn lên mạng gõ cách fix Adguard thử xem coi có cách nào mới bằng block Hosts ko !??
Những file repatch đa số là họ đã chỉnh sửa lại tệp .dll, tệp này được viết bằng .net nên họ sẽ thêm chứ ko bớt vào tệp .dll đó.
Mà họ thêm gì chỉ có những bạn chuyên bên lập trình mới biết, mình gà mờ chỉ có thể hac_k lỗ hổng phần mềm mà xài thôi
Mà hac_k thì ko sửa đổi gì trong tệp của ứng dụng ! cho nên sạch sành sanh !{hehe}

chukimcho

Rìu Chiến Bạc Chấm
to:
Hamano Kaito : Mình ko có rảnh và cũng ko có ý để chửi xéo bro, mình chỉ nói lời cuối cùng là mình cần dùng cách fix của bro nhuwng ko dùng được, mình chỉ nói là có nhiều người khác ko cần dùng đến nhưng cũng có thể xem được cách fix của bro và đem cách đó qua forum khác, tóm lại vậy thôi.

Hamano Kaito

Moderator
@chukimcho | Ngoài Vn-zoom ở VN ra thì những 4rum khác lớn ở VN ko có cách này, mình đã xem qua hết rồi. Chỉ có thể hi vọng ở Voz là cao vì ở đó có nhiều cao nhân cao tay. Còn những 4rum khác thì ko hi vọng gì nhiều lắm
Còn ở nước ngoài mình cũng dạo nhiều 4rum lớn rồi, và chưa có 4rum nào cập nhật fix này cả. Có chăng họ biết nhưng họ ko share công khai ra
Mình đang hoạt đông trong 1 nhóm nhỏ, trong đó mình share cách của mình và mình lấy cách của người khác (bạn trong 4rum đó). Có qua có lại mà !

Tran Quang Ha

Moderator
Thành viên BQT
to:
Hamano Kaito : Mình ko có rảnh và cũng ko có ý để chửi xéo bro, mình chỉ nói lời cuối cùng là mình cần dùng cách fix của bro nhuwng ko dùng được, mình chỉ nói là có nhiều người khác ko cần dùng đến nhưng cũng có thể xem được cách fix của bro và đem cách đó qua forum khác, tóm lại vậy thôi.

- Hoặc bạn cống hiến để đc giải thưởng là fix (sạch, do thành viên tự code và chia sẻ);
- Hoặc bạn không dùng fix này, bạn có thể GG đc mà.
- Hoặc bạn dùng soft khác với tính năng tương tự.