Hướng dẫn - Tổng hợp chia sẻ, hướng dẫn... | Page 43 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hướng dẫn Tổng hợp chia sẻ, hướng dẫn...

lazyboy

Rìu Sắt
Bản 3 e vừa check của bác kaito file exe đỏ lòm nên delete rồi, scan qua kis thì ko có gì nhưng lên virustotal thì 29/52 hãi quá :(. Mặc dù biết là ko sao nhưng vẫn ko có tim để chay :((

Hamano Kaito

Moderator
Bản 3 e vừa check của bác kaito file exe đỏ lòm nên delete rồi, scan qua kis thì ko có gì nhưng lên virustotal thì 29/52 hãi quá :(. Mặc dù biết là ko sao nhưng vẫn ko có tim để chay :((

Zema bản 3 chỉ bị leak ra thôi, chứ chưa final đâu, file fix của mình được nén từ Bat_To_Exe_Converter này, bạn thử down soft này về rồi ghi đại cái gì đó vào trong khung lệnh sau đó chạy chuyển đổi thành exe.
Gởi file exe đó lên quét virus mây sẽ bị báo đỏ lòm như của mình, Ahahahah
----------------------------
Fix mình ko thích công khai nữa <== những fix mình làm đa số là ko can thiệt vào tệp của soft, chỉ có adguard là mình phải chịu trận can thiệp vào tệp .dll
Nhưng vấn đề là file patch đó cũng chính do mình tạo ra, và mình biết nó patch gì và ko patch gì !?
Để mình giải thích cho bạn như thế nào là patch sạch và ko sạch.
Đối với 1 người dùng, cứ có fix tệp là xài nhưng họ thường ko quan tâm đó là tệp fix đó được cra_ker dùng gì can thiệp
0/ Fix của mình chỉ là hack thôi, tức là gian lận ấy cho nên chỉ nằm ở khoảng đầu của chuỗi xài chùa <=> khả năng bị nhà phát hành phát hiện và fix là tiêu luôn. Vì được viết bằng lệnh CMD hoặc dùng soft ở mục 1 debug (1 vài soft khác nữa), ko can thiệp chỉnh sửa code chỉ là chỉnh ko cho gọi đến SV thôi
1/ Mình rất để ý khoảng này, đối với các tệp được nén ko phải bằng C# thì cra_cker hay dùng các soft debug như IDA, odbg, X64dbg <== nếu mà được debug bằng mấy soft này thì mình yên tâm xài. Được viết bằng C# vẫn có thể debug bằng danh sách đã ghi nhưng dùng soft ở mục 3 sẽ nhanh hơn
2/ Còn nếu dùng .Net Reflecter,...... thì mình ít khi dùng, khi dùng soft đó thì họ sẽ sửa code thẳng trong tệp luôn đấy <== có thể thêm hoặc bớt đi.
Còn với các soft ở mục 1 thì ko thể như vậy được, do Cra_crker chỉ có thể dùng hợp thức hóa mã ASAM (tức là đảo ngược code) để cho ra kết quả như ta mong muốn <khó sửa trong code>

Sửa lần cuối:

lazyboy

Rìu Sắt
Zema bản 3 chỉ bị leak ra thôi, chứ chưa final đâu, file fix của mình được nén từ Bat_To_Exe_Converter này, bạn thử down soft này về rồi ghi đại cái gì đó vào trong khung lệnh sau đó chạy chuyển đổi thành exe.
Gởi file exe đó lên quét virus mây sẽ bị báo đỏ lòm như của mình, Ahahahah
----------------------------
Fix mình ko thích công khai nữa <== những fix mình làm đa số là ko can thiệt vào tệp của soft, chỉ có adguard là mình phải chịu trận can thiệp vào tệp .dll
Nhưng vấn đề là file patch đó cũng chính do mình tạo ra, và mình biết nó patch gì và ko patch gì !?
Để mình giải thích cho bạn như thế nào là patch sạch và ko sạch.
Đối với 1 người dùng, cứ có fix tệp là xài nhưng họ thường ko quan tâm đó là tệp fix đó được cra_ker dùng gì can thiệp
0/ Fix của mình chỉ là hack thôi, tức là gian lận ấy cho nên chỉ nằm ở khoảng đầu của chuỗi xài chùa <=> khả năng bị nhà phát hành phát hiện và fix là tiêu luôn. Vì được viết bằng lệnh CMD hoặc dùng soft ở mục 1 debug (1 vài soft khác nữa), ko can thiệp chỉnh sửa code chỉ là chỉnh ko cho gọi đến SV thôi
1/ Mình rất để ý khoảng này, đối với các tệp được nén ko phải bằng C# thì cra_cker hay dùng các soft debug như IDA, odbg, X64dbg <== nếu mà được debug bằng mấy soft này thì mình yên tâm xài. Được viết bằng C# vẫn có thể debug bằng danh sách đã ghi nhưng dùng soft ở mục 3 sẽ nhanh hơn
2/ Còn nếu dùng .Net Reflecter,...... thì mình ít khi dùng, khi dùng soft đó thì họ sẽ sửa code thẳng trong tệp luôn đấy <== có thể thêm hoặc bớt đi.
Còn với các soft ở mục 1 thì ko thể như vậy được, do Cra_crker chỉ có thể dùng hợp thức hóa mã ASAM (tức là đảo ngược code) để cho ra kết quả như ta mong muốn <khó sửa trong code>
À ra thế, tại em gà trong cái món này nên em không rõ ^^, thankiu bác bỏ tâm huyết ra cho mọi người

Hamano Kaito

Moderator
Cập nhật fix cho Zema3.
Loại bỏ 1 số thứ ko cần thiết, thêm tùy chỉnh key name (giờ bạn muốn đặt key name là gì cũng được)
Sau này mình sẽ cố gỡ bỏ luôn cái làm mới ở góc phải, tạm thời giờ cứ xài vậy đi.
Chưa biết sau này ra sau nữa
----------------------------------------------
What's new in BlackFog Privacy 3.7.3
May 29th, 2019
  • Reduced memory usage further when processing high traffic volumes
  • Improved the upload speed by more than 100%

Sửa lần cuối:

Tran Quang Ha

Moderator
Thành viên BQT
Cập nhật fix cho Zema3.
Loại bỏ 1 số thứ ko cần thiết, thêm tùy chỉnh key name (giờ bạn muốn đặt key name là gì cũng được)
Sau này mình sẽ cố gỡ bỏ luôn cái làm mới ở góc phải, tạm thời giờ cứ xài vậy đi.
Chưa biết sau này ra sau nữa
----------------------------------------------
What's new in BlackFog Privacy 3.7.3
May 29th, 2019
  • Reduced memory usage further when processing high traffic volumes
  • Improved the upload speed by more than 100%
- Fix chạy ngon rồi:

lazyboy

Rìu Sắt
Bác kaito em hỏi tí, em thử đọc lại quy trình làm con zemana 2 như này đúng ko nhé.
1. Cài Zemana > Exit apps
2. Block domain = file host
3. Giải nén file fix của bác >>> ra 1 file nữa >>> giải nén tiếp file đó ra thư mục BAK
4. Copy toàn bộ file trong thư mục BAK vào thư mục Zemana
5. Khởi chạy lại Zemana >> tới đấy thì máy em lại ko được báo lic hết hạn

Hamano Kaito

Moderator
Bác kaito em hỏi tí, em thử đọc lại quy trình làm con zemana 2 như này đúng ko nhé.
1. Cài Zemana > Exit apps
2. Block domain = file host
3. Giải nén file fix của bác >>> ra 1 file nữa >>> giải nén tiếp file đó ra thư mục BAK
4. Copy toàn bộ file trong thư mục BAK vào thư mục Zemana
5. Khởi chạy lại Zemana >> tới đấy thì máy em lại ko được báo lic hết hạn

Cách này là cách cũ rồi, bạn quay lại #1 down tệp mình làm sẵn rồi chạy tệp .exe nó tự làm hết cho bạn.
Việc còn lại là block domain nữa thôi.
Cái thư mục BAK đó ko phải copy vào zema đâu, bạn quay lại #1 đọc lại hướng dẫn cho build 2
Copy tất cả các file có trong BAK vào thư mục mà bạn cần thay.

lazyboy

Rìu Sắt
Cách này là cách cũ rồi, bạn quay lại #1 down tệp mình làm sẵn rồi chạy tệp .exe nó tự làm hết cho bạn.
Việc còn lại là block domain nữa thôi.
Cái thư mục BAK đó ko phải copy vào zema đâu, bạn quay lại #1 đọc lại hướng dẫn cho build 2
Copy tất cả các file có trong BAK vào thư mục mà bạn cần thay.
Thì e bảo là copy tất cả các file trong thư mục đó mà, nhưng nó ko được thì em mới hỏi lại xem các bước như vậy đúng chưa

Hamano Kaito

Moderator
Thì e bảo là copy tất cả các file trong thư mục đó mà, nhưng nó ko được thì em mới hỏi lại xem các bước như vậy đúng chưa

1/ Copy các tệp có trong BAK vào 2 đường dẫn sau <= tương ứng với soft bạn cài
Mã:
%userprofile%\AppData\Local\Zemana\Zemana AntiLogger\
%userprofile%\AppData\Local\Zemana\Zemana Antimalware\
2/ Block domain <= phải chắc chắn rằng ko ping được đến sv của máy chủ
3/ Mở Zema lên và dùng thôi

P/s: Chỉ có 3 bước đó thôi, nếu copy rồi mà báo giấy phép hết hạn thì xem lại block domain nha.
Soft gởi lệnh gọi lên sv được nên key fake bị khóa đi

statistics

Moderator
Thành viên BQT
Sếp có thể dùng máy ảo patch rồi copy file đã patch xài.
Mình ko thích tách biệt file .dll ra, vì mỗi phiên bản sẽ khác đi dòng offset <== Làm biếng debug lại lắm
-----------------------------
Hướng dẫn làm bằng tay.
No quote
cách này, em làm thử thì bị thế này.
Nếu copy file ra ngoài desktop để sửa thì không thể paste vào lại thư mục được.
Nếu sửa Hex trong thư mục cài đặt thì nó báo thay đổi bị từ chối.
Em tỉa bản mới nhất luôn.

Em đã khắc phục được bằng cách đổi tên tệp để move file.
Cảm ơn anh.

Sửa lần cuối:

Hamano Kaito

Moderator
cách này, em làm thử thì bị thế này.
Nếu copy file ra ngoài desktop để sửa thì không thể paste vào lại thư mục được.
Nếu sửa Hex trong thư mục cài đặt thì nó báo thay đổi bị từ chối.
Em tỉa bản mới nhất luôn.

Em đã khắc phục được bằng cách đổi tên tệp để move file.
Cảm ơn anh.

Thêm 1 chú nữa ko đọc ở #1. Vui lòng..... A....I...Ay...Quờ...Ai....Quay a.......i........ai.........lờ.........ai...........lai..........nặng lại #1 đọc giùm mình ! Mệt quá đi...............

Hamano Kaito

Moderator
Dnscrypt-proxy update 2.0.25

The example IP address for network probes didn't work on Windows - This is a regression introduced in version 2.0.24.
The example configuration file has been updated and the fallback resolver IP is now used when no netprobe address has been configured.

kezihenry

Rìu Bạc
Bạn Hamano Kaito cho hỏi hiện tại mình chuyển sang Emsisoft (mình vừa cài lại windows) thì khi hết hạn dùng thử có biện pháp nào để tiếp tuc sử dụng không bạn.
Và có nên sử dụng song song với Windows Security không bạn nhỉ.
Cảm ơn bạn.

Tran Quang Ha

Moderator
Thành viên BQT
Bạn Hamano Kaito cho hỏi hiện tại mình chuyển sang Emsisoft (mình vừa cài lại windows) thì khi hết hạn dùng thử có biện pháp nào để tiếp tuc sử dụng không bạn.
Và có nên sử dụng song song với Windows Security không bạn nhỉ.
Cảm ơn bạn.

1. Bạn đăng nhập vào tài khoản chứa key đã dùng trước (còn hạn SD) xóa máy tính đã dùng key này trong tài khoản, rồi add key vào Emsisoft (đợi tầm 24h sau là đc).
2. Đã SD Emsisoft rồi không cần WD như bạn hỏi nữa.