Hướng dẫn - Tổng hợp chia sẻ, hướng dẫn... | Page 34 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hướng dẫn Tổng hợp chia sẻ, hướng dẫn...

htd1964

Búa Gỗ
Lên trang chủ DK 1 tài khoản bất kỳ bạn à ! ko phải ở chỗ phần mềm roon đâu. DK đại 1 tài khoản nào đó rồi đăng nhập vào roon
Khi đăng ký đọc được câu:"Chúng tôi sẽ tính phí thẻ của bạn sau thời gian dùng thử 14 ngày và bạn có thể hủy bất kỳ lúc nào trong 14 ngày đó mà không tính phí vào thẻ tín dụng của bạn.". Khi xài fix thì cần phải làm gì để không bị tính phí sau 14 ngày đó? Tôi gà mờ vụ này quá, mong bác chỉ dẫn giúp, cám ơn bác nhiều.

Hamano Kaito

Moderator
Khi đăng ký đọc được câu:"Chúng tôi sẽ tính phí thẻ của bạn sau thời gian dùng thử 14 ngày và bạn có thể hủy bất kỳ lúc nào trong 14 ngày đó mà không tính phí vào thẻ tín dụng của bạn.". Khi xài fix thì cần phải làm gì để không bị tính phí sau 14 ngày đó? Tôi gà mờ vụ này quá, mong bác chỉ dẫn giúp, cám ơn bác nhiều.

Chỉ cần tạo 1 TK free thôi, ko cần phải làm thêm các bước khác. Lúc đăng ký bạn thêm các mục thẻ giao dịch vào nữa à !?

htd1964

Búa Gỗ
Chỉ cần tạo 1 TK free thôi, ko cần phải làm thêm các bước khác. Lúc đăng ký bạn thêm các mục thẻ giao dịch vào nữa à !?
Đúng vậy, tôi đăng ký TK dùng thử pm 14 ngày, sau đọc trên diễn đàn có bác đã thoát khỏi TK và xóa pm nhưng vẫn bị roon trừ tiền, bác nào biết cách khắc phục xin chỉ dẫn dùm, cám ơn.

Hamano Kaito

Moderator
Đúng vậy, tôi đăng ký TK dùng thử pm 14 ngày, sau đọc trên diễn đàn có bác đã thoát khỏi TK và xóa pm nhưng vẫn bị roon trừ tiền, bác nào biết cách khắc phục xin chỉ dẫn dùm, cám ơn.

Thay vì lên đây hỏi thì bạn vào 4rum của roon hỏi sẽ được giải đáp nhanh hơn đấy. {yes}

Hamano Kaito

Moderator
Cám ơn bác đã trả lời, đã tìm ra cách hủy tài khoản dùng thử, may quá.

Bạn chỉ cần DK đại 1 tài khoản Free, ko cần phải thêm thẻ tín dụng vào làm gì cả.
Vì là fix nên sẽ tự vượt qua khung yêu cầu có thanh toán (hoặc thêm thẻ tín dụng) mới cho xài.
Mình thì ko bao giờ xài trial các soft loại này, giống như chơi đánh đố nhau vậy. {bye}

P/s: Mừng cho bạn đã hủy được !

Bài được biên soạn lại từ Google

DS WASAPI ASIO Router Mixer là một công cụ mix âm thanh đầu vào đến đầu ra (input-to-output) hỗ trợ cho các chế độ Âm thanh trực tiếp (Direct Sound = âm thanh của driver mainboard), WASABI và ASIO. Công cụ này có giao diện thân thiện với người dùng, cung cấp cho bạn khả năng kích hoạt cấu hình Mix Matrix và bộ cân bằng (equalizer) trước khi lưu lại bản ghi âm thành tệp

Mix cho âm thanh trực tiếp, WASABI, ASIO
Cửa sổ chính của phần mềm có giao diện trực quan, nơi mà có thể nhìn thấy tất cả các tùy chọn. Các thiết bị đầu vào và đầu ra âm thanh được tự động phát hiện khi khởi động, vì vậy bạn có thể chọn những thiết bị mà bạn muốn từ danh sách

Trong bước tiếp theo, công cụ có thể kích hoạt các âm thanh đầu vào và đầu ra cũng như cấu hình thuộc tính của âm thanh khi nói đến tỉ lệ mẫu, độ sâu của bit và chế độ kênh. Các mức công suất có thể được điều chỉnh bằng cách nhấn và kéo ở thanh trượt.

Cấu hình cài đặt bộ cân bằng (equalizer) và Mix Matrix
Hơn thế nữa, bạn có thể kích hoạt bộ cân bằng (equalizer) và tải cài đặt trước hay có thể tự điều chỉnh từng băng tần. Mix Matrix có thể được kích hoạt để bạn có thể tạo và lưu các cài đặt trước cũng như áp dụng hiệu ứng làm mờ. Các trình cắm (Plugin) DSP được hỗ trợ bởi bộ trộn định tuyến DS WASAPI ASIO và có thể nạp tự tệp

Đối với các tùy chọn ghi âm, ứng dụng Mix âm thanh cung cấp cho bạn khả nang chỉ ra các thư mục lưu, tên tệp và định dạng tệp (WAV, FLAC, MP3, MP4), cùng với các thuộc tính âm thanh (tốc độ mẫu, chế độ kênh, độ sâu bit, tốc độ bit).

Link trang nhà và link tải | Nhấn vào đây
Fix | Đối với fix thì các bạn dùng Runasdate nhé, xem hình bên dưới để hiểu

P/s: Chúc các bạn thành công

Sửa lần cuối:

htd1964

Búa Gỗ
Bạn chỉ cần DK đại 1 tài khoản Free, ko cần phải thêm thẻ tín dụng vào làm gì cả.
Vì là fix nên sẽ tự vượt qua khung yêu cầu có thanh toán (hoặc thêm thẻ tín dụng) mới cho xài.
Mình thì ko bao giờ xài trial các soft loại này, giống như chơi đánh đố nhau vậy. {bye}

P/s: Mừng cho bạn đã hủy được !
Tìm hoài mà không ra cách đăng ký tài khoản Free, bác giúp cho cách hay đường Link để đăng ký thì hay quá, cám ơn bác nhiều nha.

nguyentranhuy127

Búa Đá Đôi
...........................

-------------------------------------------------
Mình sửa lại để cho các bạn khác khi truy cập vào load nhanh hơn. Mong bạn thông cảm, và sau này khi QUOTE nên dùng tên người QUOTE thôi bạn nhé!

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:

Hamano Kaito

Moderator

Hamano Kaito

Moderator
What's new in DNSCrypt Proxy 2.0.20
March 14th, 2019
  • Startup is now way faster, especially when using DoH servers.
  • A new action: CLOAK is logged when queries are being cloaked.
  • A cloaking rule can now map to multiple IPv4 and IPv6 addresses, with load-balancing.
  • New option: refused_code_in_responses to return (or not) a REFUSED code on blacklisted queries. This is disabled by default, in order to work around a bug in Android Pie.
  • Time-based restrictions are now properly handled in the generate-domains-blacklist.py script.
  • Other improvements have been made to the generate-domains-blacklist.py script.
  • The Windows service is now installed as NT AUTHORITYNetworkService.
----------------------------------------------------------------
DNSCrypt Proxy 2.0.21
  • The change to run the Windows service as NT AUTHORITY\NetworkService has been reverted, as it was reported to break logging (Windows only).
  • There are no other changes. If you are running version 2.0.20 on non-Windows platforms, or if you installed the service yourself, upgrading is not necessary.
  • Oh, and if you know how to switch back to NT AUTHORITY\NetworkService and still have the ability to write log files, your help would be welcome.
--------------------------------------------------------------------
What's new in Soundop 1.7.0.5
March 16th, 2019
  • Added support to set playback latency of MME device.
  • Show sample rate and latency of ASIO device in the Preferences dialog.
  • Added support to set channel mode of tracks.
  • Added buttons to suspend and restore mute and solo.
  • New state of the mute button to show a track is muted by solo.
  • Added new controls to show/hide automation lanes for one track and globally.
  • Added project type to commands to create different shortcut key set for each project type.
  • Change shortcut keys for some commands.
  • Improved the performance of playback.
  • Optimized the process of loading peaks of audio files.
  • Improved follow solo with selected track.
  • Improve UI of volume fader and levels meter in the Mixer panel.
  • Improved layout the Mixer panel.
  • Show the state of clips on the title bar of clips.
  • Modified layout of track controls.
  • Improved display of some controls on HDPI screen.
  • Fixed some bugs.
-----------------------------------------------------------------------
What's new in RDS-Knight 4.0
March 16th, 2019
  • Refreshed and modernized user interface: Based on the same smart and easy to use design, the new RDS-Knight Admin Tool offers greatly improved experience and feature sets for both Users and Administrators.
  • The Homepage displays the five last security events and allows administrators to update RDS-Knight to the latest version directly from the Version tile.
  • Security events logs trace up to 2500 events. The possibility to copy an event with a right-click has been added.
  • A specific Unified IP addresses management tab was created to manage both blocked and whitelisted IP addresses. A full-text search capability was also added, as well as one-click actions.
  • When adding a country in Homeland protection whitelist, administrators are now able to unblock all blocked IP addresses associated with the selected countries.
  • IPs were updated to Countries list.
------------------------------------------------------------
What's new in Soundop 1.7.0.6
March 17th, 2019
  • Added support to set playback latency of MME device.
  • Show sample rate and latency of ASIO device in the Preferences dialog.
  • Added support to set channel mode of tracks.
  • Added buttons to suspend and restore mute and solo.
  • New state of the mute button to show a track is muted by solo.
  • Added new controls to show/hide automation lanes for one track and globally.
  • Added project type to commands to create different shortcut key set for each project type.
  • Change shortcut keys for some commands.
  • Improved the performance of playback.
  • Optimized the process of loading peaks of audio files.
  • Improved follow solo with selected track.
  • Improve UI of volume fader and levels meter in the Mixer panel.
  • Improved layout of the Mixer panel.
  • Show the state of clips on the title bar of clips.
  • Modified layout of track controls.
  • Improved display of some controls on HDPI screen.
  • Fixed some bugs
------------------------------------------------------------------
What's new in Soundop 1.7.0.7
March 17th, 2019
  • Added an option to keep the effects in FX rack after applying in the audio file editor.
Comodo firewall mình đã test với build mới nhất hiện tại, đã ko còn bị leak ip, domain khi sử dụng VPN nữa. Như vầy là Comodo Firewall khá hoàn hảo rồi.

Update VpnInstaller2.21.2.30481 ở #1

Sửa lần cuối:

Hamano Kaito

Moderator
Ko biết bạn november_ra1n bên nsane bị sao mà mình ko tìm dc {sad}

Sếp đó nghĩ chơi với bên đó do mấy vụ lùm xùm từ bản quyền, một phần cũng do admin bên đó nữa
-------------------------------------------------------
IDM Version 6.32 Build 7 Final is available (Mar/19/2019)

What's new in version 6.32 Build 7?
  • Fixed problems with video recognition for several types of web sites
  • Fixed bugs
---------------------------------------------------------
Hiện tại mình đang sử dụng Comodo Firewall (chủ yếu dùng HIPS của Comodo) + DNSCrypt Proxy + Acrylic DNS Proxy + RDS-Knight (bỏ snort) + Windows Firewall Coltrol <=== Chỉ test thử xem thế nào, hiện tại thì thấy việc tải khi win khởi động khá nhanh, ko bị chậm.

P/s: Sẽ xài 1 thời gian, sau đó mình sẽ viết 1 hướng dẫn cấu hình sơ bộ về comodo (về HIPS và Firewall), nói chung chỉ là giải thích sơ qua cấu hình để các bạn có thể hiểu và tự mình làm lấy.
Với Comodo hiện tại vẫn còn 1 số bug như sau (chỉ trên máy mình do cài nhiều soft bảo mật quá) : CPU load cao ( chỉ một thời gian ngắn, tầm vài phút) đôi khi bị thôi chứ ko phải lúc nào cũng bị

Sửa lần cuối:

24hsongxanh

Gà con
......................
Bạn đừng Quote nguyên tất cả bài viết nha bạn. Bài mình nó dài kèm theo ảnh nhiều làm vậy load chậm nên mình sửa lại nhé.

Sửa lần cuối bởi điều hành viên: