Thiết kế & Đồ họa - [Tổng hợp] Adobe Photoshop 5.0, 6.0, 7.0, 8.0 (CS), 9.0 (CS2), 10.0 (CS3) - Ứng dụng chỉnh sửa ảnh số 1 thế giới | Page 2 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Thiết kế & Đồ họa [Tổng hợp] Adobe Photoshop 5.0, 6.0, 7.0, 8.0 (CS), 9.0 (CS2), 10.0 (CS3) - Ứng dụng chỉnh sửa ảnh số 1 thế giới

phj4nhpr09xx

† God bless Country Music & Country Gospel Music ♫
Thành viên BQT
có vẻ như bản CS2 ko tương thích với win 10 thì phải, mình cài link của bạn rồi dùng thì thấy nó hay bị giật khựng mặc dù máy mình mạnh

Không biết sao chứ máy mình đang dùng êm lắm, cấu hình cũng không phải là mạnh:

Bạn đang nói bị giật khựng là lúc nào? Lúc bạn zoom to nhỏ ảnh hay thao tác không?

tthandb

Búa Gỗ
Không biết sao chứ máy mình đang dùng êm lắm, cấu hình cũng không phải là mạnh:
Xem phần đính kèm 299

Bạn đang nói bị giật khựng là lúc nào? Lúc bạn zoom to nhỏ ảnh hay thao tác không?
cả hai luôn, hoặc khi mình alt tab sang chrome, mình di chuột sẽ bị đứng lại 1 chút rồi lại được, zoom ảnh thì càng thấy rõ bị giật. Mình cài thử CS6 thì ko còn bị những tình trạng ấy nữa.

chien8xhn

Búa Gỗ
cả hai luôn, hoặc khi mình alt tab sang chrome, mình di chuột sẽ bị đứng lại 1 chút rồi lại được, zoom ảnh thì càng thấy rõ bị giật. Mình cài thử CS6 thì ko còn bị những tình trạng ấy nữa.
Vậy bạn tải bản CC đi là hết ngay :D

phj4nhpr09xx

Thành viên BQT
đang dùng CC thì mình muốn xuống vì với những người sử dụng những tác vụ cơ bản ko chuyên sâu như mình thì CC ko cần thiết lắm =))) chưa kể CC khởi động rùa bò với nặng lắm dù đã cài thử trên ssd rồi

Trường hợp này cũng khá khó giải thích. Nếu bắt buộc phải giải thích chỉ có khả năng là do CS2 là phiên bản đã lâu rồi, mà Windows 10 giờ mới ra cho nên phiên bản cũ của 1 phần mềm có thể chạy hoàn toàn không được trơn tru và mượt trên hệ điều hành mới. Như hiện tại Photoshop CS2 mình dùng trên Windows 10 cũng cài một số Plug-ins, cũng vừa mở FireFox nghe nhạc vừa alt + tab để làm việc trên Photoshop nhưng mọi thứ không diễn ra giống như trên máy của bạn. Nếu hiện giờ bạn đang dùng CS6 rồi mà nó chạy ổn định thì bạn dùng luôn bản đó cũng được. Quan trọng mỗi máy mỗi khác, và cách sử dụng của mỗi người, nhu cầu mỗi người cũng khác nhau ;)

phj4nhpr09xx

Thành viên BQT
Có ai đến giờ vẫn xài bản 7.0 như mình không?

Mình thì có cài bản 7.0 song song với bản 9.0 CS2 nhưng dùng CS2 là chủ yếu, cài cái 7.0 vào để nó hiển thị thumbnail của file thôi :D

Ff360

Xôi Chả Lạc
Mình thì có cài bản 7.0 song song với bản 9.0 CS2 nhưng dùng CS2 là chủ yếu, cài cái 7.0 vào để nó hiển thị thumbnail của file thôi :D
Mình ko làm chuyên sâu chỉ chỉnh sửa và làm vài cái banner nên xài 7.0 cho nhanh và tiện :3

phj4nhpr09xx

Thành viên BQT
Có -censor- bản 2019 ko bạn nhỉ? Mình nghịch dại update lên 2019 luon

Mình đã gửi cho bạn 1 đường link có hướng dẫn thuốc đầy đủ, phản hồi của các thành viên là rất tốt (comment mới nhất là ngày 25/12/2018). Bạn vào hòm thư tin nhắn để đọc nhé ;)
Và mình cũng sẽ chia sẻ link 2019 từ trang đó lên cho mọi người cùng dùng ;)

kakalucky01

Búa Gỗ Đôi
Mình đã gửi cho bạn 1 đường link có hướng dẫn thuốc đầy đủ, phản hồi của các thành viên là rất tốt (comment mới nhất là ngày 25/12/2018). Bạn vào hòm thư tin nhắn để đọc nhé ;)
Và mình cũng sẽ chia sẻ link 2019 từ trang đó lên cho mọi người cùng dùng ;)
Cám ơn bạn mình đã sử dụng

phj4nhpr09xx

Thành viên BQT
@Cloud link rút gọn nè.

Em đã fix lại link! Tuy nhiên trước khi up lên em cũng đã tìm hiểu, thấy có 1 số link kiểu như mshare là link trực tiếp, không thông qua trung gian như mấy trang kiểu bit.ly hay đại loại như vậy, chứ còn ba cái link rút gọn kiếm tiền trung gian qua nhiều bước không bao giờ post lên, vì nó vi phạm quy định diễn đàn. Và hơn nữa link này không phải do em up, em cũng ghét kiểu kiếm tiền, chỉ đơn giản phiên bản đó mọi người nhận xét là tốt, đã cài trên nhiều máy nên em mới lấy đúng link đó để đảm bảo chất lượng! Tuy nhiên sẽ cẩn trọng hơn trong các lần post tiếp theo!