Hỏi/ Thắc mắc - Tình hình như thế này là sao anh em ơi ??? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Tình hình như thế này là sao anh em ơi ???

sang ngo

Búa Gỗ

Tự nhiên hai ngày hôm nay cái firefox này nó dở chứng , cứ hiện thông báo kiểu này , mình đã bó tay rồi , anh em nào dùng firefox cho mình xin ý kiến .

sang ngo

Búa Gỗ
Bệnh của nó là đánh bắt cứ wed nào cũng hiện tình trạng trên , sau đó tắt đi vào lại thì lại được . Vòng tuần hoàn cứ lặp đi lặp lại bực quá anh em ạ . Mình thì hay dùng chrome hơn tuy nhiên có vài việc cần firefox giải quyết .

Hoang Duch2

Rồng Đỏ

Tự nhiên hai ngày hôm nay cái firefox này nó dở chứng , cứ hiện thông báo kiểu này , mình đã bó tay rồi , anh em nào dùng firefox cho mình xin ý kiến .

Tôi vẫn dùng bình thường FF, bạn xem lại version FF của bạn giống bên tôi không? Windows của tôi là 1809 OS Build 17763.292

FF ERROR 2019-01-25_065541.png

sang ngo

Búa Gỗ
Tôi vẫn dùng bình thường FF, bạn xem lại version FF của bạn giống bên tôi không? Windows của tôi là 1809 OS Build 17763.292

Xem phần đính kèm 1668
Mình dùng Win 10 Enterprise N LTSC bạn ơi . Firefox mình dùng là Tiếng Việt .

sang ngo

Búa Gỗ
Tôi cũng chạy được FF trên LTSC 2019 đây bạn, tôi không dùng bản LTSC N, FF thì dùng tiếng Anh và update bản mới nhất.

Xem phần đính kèm 1675

Bạn thử uninstall FF và cài lại xem có bị lỗi không bạn?
Mình thử cách đó đầu tiên đó bác . Unistall rồi cài lại vẫn bị . Thế nó có tức không chứ . Nhờ bác cho mình xem cái setting firefox của bác được không ??? Có khi dùng lung tung , mình nhỡ kích hoạt cái gì đó nó thành như thế này .

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Mình thử cách đó đầu tiên đó bác . Unistall rồi cài lại vẫn bị . Thế nó có tức không chứ . Nhờ bác cho mình xem cái setting firefox của bác được không ??? Có khi dùng lung tung , mình nhỡ kích hoạt cái gì đó nó thành như thế này .

Tôi mới vừa tắt máy đó xong, bạn đợi chút tôi sẽ gửi hình sau nhé.

Hamano Kaito

Moderator
Bạn có cài adguard hay anti thứ 3 ko vậy ?
Nếu có thì 1 trong 2 cái đó làm lỗi chứng chỉ Web.
2 là khi gỡ firefox bạn nên restart lại máy, vì khi gỡ cần phải nạp lại chứng chỉ. Mà nạp thì restart lại là cách ổn nhất <== restart lại rồi cài lại firefox

sang ngo

Búa Gỗ
Tình hình là mình vừa xóa bộ cài cũ đi và down bộ cài mới , nói chung là khá ổn và không bị tình trạng như trên nhưng tương lai ra sao thì cũng không biết :p . Cám ơn anh em và đặc biệt là bác Hoang Duch2 đã tận tình giúp đỡ . Chiều mà còn bị thì lại lên topic nhờ anh em trợ giúp tiếp .