Hỏi/ Thắc mắc - Tìm phầm mềm mở 1 file tự mã hoá dữ liệu (Encry....) có khoá màu vàng | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We don't have any banner, Flash, animation, obnoxious sound, or popup ad. We do not implement these annoying types of ads!

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

Please add https://vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Tìm phầm mềm mở 1 file tự mã hoá dữ liệu (Encry....) có khoá màu vàng

assasin13890

Junior Moderator
Thành viên BQT
mình có 1 file tự mã hoá dữ liệu (Encry....) có khoá màu vàng bên phải; giờ cài lại win không mở được có cách nào khắc phục không các bạn?
File do bạn tự mã hóa hay mã hóa = soft nào? Nếu tự = bitlocker thì fải nhớ user/pass tài khoản mail đăng nhập theo máy

Swings Onlyone

Rìu Vàng Đôi
VIP User

tamthangia

Rìu Vàng Đôi
anh em nào tắt bit & dùng acc local giơ tay {byebye}
Cài win xong mình phải check liền , bật là tắt , sểnh cái hết cứu

tvthoi1984

Rìu Vàng Đôi
VIP User
Trước kia, mình không biết vụ win nó tự bật bitlock đâu. Do có 1 anh đồng nghiệp nhờ chia lại kích thước các phân vùng trên ổ đĩa cho phù hợp thì mình mới phát hiện ra, may sao mình cẩn thận hỏi mấy Anh Em trên VNZ mách nước trước khi vọc (vì máy người ta nên mình cẩn thận đi tìm sư phụ chứ máy mình có lẽ phang bừa rồi).

tuanhvn

Búa Đá Đôi
mình có 1 file tự mã hoá dữ liệu (Encry....) có khoá màu vàng bên phải; giờ cài lại win không mở được có cách nào khắc phục không các bạn?
Chụp xem sao. Bitlocker là phần mềm mã hóa dữ liệu của win. Không tự bật. Nhưng sẽ tự động kích hoạt khi đăng nhập bằng tài khoản outlook. Mã key nó gửi vào tài khoản outlook. Bạn chỉ cần đăng nhập tài khoản outlook và copy cái key là đc ( trường hợp nếu đúng là bit locker )

tran thom

Gà con
Chụp xem sao. Bitlocker là phần mềm mã hóa dữ liệu của win. Không tự bật. Nhưng sẽ tự động kích hoạt khi đăng nhập bằng tài khoản outlook. Mã key nó gửi vào tài khoản outlook. Bạn chỉ cần đăng nhập tài khoản outlook và copy cái key là đc ( trường hợp nếu đúng là bit locker )
không phải bitlocker bạn à, mà tự mã hoá Encry... thôi