ThinkBuzan iMindMap Ultimate 10 | Page 3 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

ThinkBuzan iMindMap Ultimate 10

thuhien

Gà con
2_zps4etvptab.png.html
Trên Win 7 thì lại càng dễ làm hơn. Bạn làm không được, nhất định là đã làm sai ở một bước nào đó. Bạn nên kiểm tra kỹ lại xem.
[/QUOTE]
Bạn có thể teamviewer giúp mình được ko? Mình đã làm nhưng không biết sai chỗ nào. Đã thử rất nhiều lần. Và kết quả we're sorry but the license you entered is not for this product
Lúc chưa Cr@ck mình vẫn đăng nhập bình thường và khi Cr@ck đã tắt internet

kq_zps416d7fdh.png.html

Sửa lần cuối:

yuwakuitian

Rìu Bạc
Bạn có thể teamviewer giúp mình được ko? Mình đã làm nhưng không biết sai chỗ nào. Đã thử rất nhiều lần. Và kết quả we're sorry but the license you entered is not for this product
Lúc chưa Cr@ck mình vẫn đăng nhập bình thường và khi Cr@ck đã tắt internet
Bạn thử cách này xem nhé:
  • Gỡ bỏ iMindMap, sau đó tải cái Trial Reset (xem ở mục CÀI ĐẶT post #1) về, chạy nó, nhấn phím 1 để xóa các thông tin cài đặt cũ trong hệ thống.
  • Cuối cùng, bạn cài đặt lại theo hướng dẫn ở post #40 (không cần tìm xóa các thư mục nữa vì cái Trial Reset đã xóa chúng rồi). Nhớ là, cài đặt xong, không chạy, giải nén rồi copy 2 thư mục JSoftThinkBuzan vào thư mục ProgramData

Sửa lần cuối:

thuhien

Gà con
Bạn thử cách này xem nhé:
  • Gỡ bỏ iMindMap, sau đó tải cái Trial Reset (xem ở mục CÀI ĐẶT post #1) về, chạy nó, nhấn phím 1 để xóa các thông tin cài đặt cũ trong hệ thống.
  • Cuối cùng, bạn cài đặt lại theo hướng dẫn ở post #40 (không cần tìm xóa các thư mục nữa vì cái Trial Reset đã xóa chúng rồi). Nhớ là, cài đặt xong, không chạy, giải nén rồi copy 2 thư mục JSoftThinkBuzan vào thư mục ProgramData
Sau khi làm xong và chạy thì lúc đầu xuất hiện bảng welcom, you need to activate imindmap..... Mình chọn thẻ trial và đăng nhập thì xuất hiện bảng "congratulation imindmap has been successfully activated". Đến khi giao diện mở ra thì vẫn "imindmap trial (imindmap ultimate)" ở trên thanh công cụ á bạn. (mình thử 3 lần đều ra kết quả như vậy)

yuwakuitian

Rìu Bạc
Sau khi làm xong và chạy thì lúc đầu xuất hiện bảng welcom, you need to activate imindmap..... Mình chọn thẻ trial và đăng nhập thì xuất hiện bảng "congratulation imindmap has been successfully activated". Đến khi giao diện mở ra thì vẫn "imindmap trial (imindmap ultimate)" ở trên thanh công cụ á bạn. (mình thử 3 lần đều ra kết quả như vậy)
Như vậy là bạn đã làm được một nửa phần việc rồi, giờ chỉ cần chép đè cái thư mục bundles vào đường dẫn C:\ProgramData\ThinkBuzan\imindmap_cache10\cache\org.eclipse.osgi và thêm các dòng vào file hosts như hướng dẫn ở cuối post #1 là được.

thuhien

Gà con
Như vậy là bạn đã làm được một nửa phần việc rồi, giờ chỉ cần chép đè cái thư mục bundles vào đường dẫn C:\ProgramData\ThinkBuzan\imindmap_cache10\cache\org.eclipse.osgi và thêm các dòng vào file hosts như hướng dẫn ở cuối post #1 là được.
Đã thành công. Vô cùng cảm ơn bạn vì mình đã bỏ hơn 1 tháng để tìm hiểu cách Cr@ck mà mãi đến giờ này mới được. Cảm ơn bạn rất nhiều.

sudden

Gà con
Bản 11 ra cách đây mấy tháng rồi :)

Đã Cr@ck xong nhưng khi vào giao diện thì không start được.
Khi tắt đi cũng không được mà phải sử dụng Window Task Manager để tắt.
Anh em giúp vụ này cái.

yuwakuitian

Rìu Bạc
Bản 11 ra cách đây mấy tháng rồi :)

Đã mò thử nhưng không thành công bạn ạ{baffle}

Đã Cr@ck xong nhưng khi vào giao diện thì không start được.
Khi tắt đi cũng không được mà phải sử dụng Window Task Manager để tắt.
Anh em giúp vụ này cái.
Bạn kiểm tra xem máy có đáp ứng yêu cầu hệ thống của soft này không, dấu hiệu như là soft quá nặng vậy.

imagine170

Gà con
Bác @yuwakuitian cho em hỏi:
- Em đã download và thực hiện cài đặt, đăng ký bán free trail. Tuy nhiên đến bước copy file bundles thì gặp vấn đề sau:
+ Đường dẫn thư mục: do win của em là Win10 64x nên đường dẫn có khác (C:\Program Files (x86)\ThinkBuzan\iMindMap 10\bundles) và nội dung trong thư mục bundles này cũng khác (toàn là các file kiểu com.x.x.x.jar chứ không phải là các thư mục như bác post) => Vậy em cứ copy thư mục 14 và 33 vào bình thường hay phải copy chi tiết các file trong thư mục 14 và 33 này vào thư mục trên bác nhỉ ?
+ Việc copy vào file host câu lệnh mà bác post có phải là ko cho phần mềm kết nối internet với máy chủ bác nhỉ ?
Cám ơn bác nhiều!

yuwakuitian

Rìu Bạc
Bác @yuwakuitian cho em hỏi:
- Em đã download và thực hiện cài đặt, đăng ký bán free trail. Tuy nhiên đến bước copy file bundles thì gặp vấn đề sau:
+ Đường dẫn thư mục: do win của em là Win10 64x nên đường dẫn có khác (C:\Program Files (x86)\ThinkBuzan\iMindMap 10\bundles) và nội dung trong thư mục bundles này cũng khác (toàn là các file kiểu com.x.x.x.jar chứ không phải là các thư mục như bác post) => Vậy em cứ copy thư mục 14 và 33 vào bình thường hay phải copy chi tiết các file trong thư mục 14 và 33 này vào thư mục trên bác nhỉ ?
+ Việc copy vào file host câu lệnh mà bác post có phải là ko cho phần mềm kết nối internet với máy chủ bác nhỉ ?
Cám ơn bác nhiều!
  • Đường dẫn cần dùng là C:\ProgramData bạn ạ (bạn cần cho hiện file và thư mục ẩn thì mới thấy). Cứ chép vào bình thường.
  • Đúng rồi bạn.

imagine170

Gà con
  • Đường dẫn cần dùng là C:\ProgramData bạn ạ (bạn cần cho hiện file và thư mục ẩn thì mới thấy). Cứ chép vào bình thường.
  • Đúng rồi bạn.

Hic. Em đã làm đủ các bước như bác hướng dẫn mà không được. Khi bật imindmap lên thì nó cứ hiện cái cửa sổ ban đầu và dòng màu xanh ở dưới chạy được 1/2 và treo đơ ở đó. Liệu khả năng lỗi là gì bác nhỉ? Cám ơn bác!

yuwakuitian

Rìu Bạc
Chắc bạn đã thực hiện sai ở bước nào đó, bạn kiểm tra kỹ lại nhé. Đường dẫn thư mục nơi chép đè thư mục bundles vào là: C:\ProgramData\ThinkBuzan\imindmap_cache10\cache\org.eclipse.osgi\bundles. Đường dẫn này không phụ thuộc phiên bản Windows bạn đang dùng, dù 32 hay 64 bit cũng vậy. Bạn coi hình:

Bạn dùng Task Manager tắt iMindMap đi, gỡ bỏ rồi chạy Trial Reset để xóa các thư mục còn sót lại. Nhớ gỡ bỏ cả các dòng đã thêm vào file hosts. Sau đó, cài mới lại từ đầu, đăng nhập để dùng thử chương trình, có thể cập nhật nó nếu muốn, rồi tiến hành Cr@ck lại. Nhớ chép vào đúng đường dẫn :)

dotuantung

Gà con
Trên Win 7 thì lại càng dễ làm hơn. Bạn làm không được, nhất định là đã làm sai ở một bước nào đó. Bạn nên kiểm tra kỹ lại xem.
Bạn cũng có thể làm theo cách sau:
  • xóa thư mục .thinkbuzan trong thư mục tài khoản người dùng Windows. Nếu không biết đường dẫn của thư mục này thì mở hộp thoại Run (bạn có thể tìm thấy nó trong Start>>Accessories), gõ vào đó lệnh %userprofile% rồi nhấn Enter là thấy. Nhớ xóa cả các thư mục JSoftThinkBuzan trong đường dẫn C:\ProgramData. Sau đó, bạn tải các file trong link này về, giải nén ra để được hai thư mục JSoftThinkBuzan. Chép các thư mục đó vào đường dẫn C:\ProgramData. Nhớ kiểm tra lại xem file hosts của bạn đã đúng chưa nữa nhé.
  • Mở iMindMap và xem kết quả :)
cám ơn bác đc rồi

Ngomi

Gà con
Chắc bạn đã thực hiện sai ở bước nào đó, bạn kiểm tra kỹ lại nhé. Đường dẫn thư mục nơi chép đè thư mục bundles vào là: C:\ProgramData\ThinkBuzan\imindmap_cache10\cache\org.eclipse.osgi\bundles. Đường dẫn này không phụ thuộc phiên bản Windows bạn đang dùng, dù 32 hay 64 bit cũng vậy. Bạn coi hình:

Bạn dùng Task Manager tắt iMindMap đi, gỡ bỏ rồi chạy Trial Reset để xóa các thư mục còn sót lại. Nhớ gỡ bỏ cả các dòng đã thêm vào file hosts. Sau đó, cài mới lại từ đầu, đăng nhập để dùng thử chương trình, có thể cập nhật nó nếu muốn, rồi tiến hành Cr@ck lại. Nhớ chép vào đúng đường dẫn :)

Các bác có file bundles thì post lên cho mình xin hoặc gửi dùm mail mình [email protected] vì mình không thấy có thì lám sao giải nén chép vào được. Cám ơn các bác.