Thiết kế nhà cấp 4 (150m2) như này đã ổn chưa các bác | Page 2 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Thiết kế nhà cấp 4 (150m2) như này đã ổn chưa các bác

Anonymous Gamer

Búa Gỗ Đôi
14b7c131-fc01-4d55-aab3-9905f7400095-jpeg.25002

vỚI CÀI ẢNH NÀY chưa có hợp lý về mặt 2 phòng vệ sinh vì chiều dài của vs quá dài , khu tắm và bệ xí cần có vách ngăn , thiết kế sao cho khi đi đại tiện ko bị ướt chân do khu tắm bắn tóe nước sang bệ xí , bệ rửa mặt nằm ngoài cửa ko nằm phía trong , rút ngắn lại mỗi bên để có nơi đặt máy giặt , bệ rửa tay & mặt chỉ 1 cái là đủ
==========
nên vẽ = tay trên 1 tờ giấy có Ô caro để thể hiện kích thước cụ thể thực tế theo tỷ lệ , như vậy sẽ nhìn rõ nét
" chật hẹp như thế nào ? " và theo đó sẽ so sánh , nhất là nơi ngồi ăn có cảm giác thiếu chỗ và rất vướng khi bày dọn thức ăn
Em cảm ơn bác đã góp ý ❤️

nangcuc

Gà con
phòng ngủ gì mà 20 và 25m^2 ghê vậy. Phòng mình 2 vkck khoản 13-14m^2 mà thấy rộng mênh mông rồi. 2 phòng 20vaf 25m^2 bác bóp bớt diện tích lại tận dụng thêm 1 phòng được không, phòng WC nên để ra sau không nên gần bếp ăn sau này bất tiện lắm bác ơi

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
phòng ngủ gì mà 20 và 25m^2 ghê vậy. Phòng mình 2 vkck khoản 13-14m^2 mà thấy rộng mênh mông rồi. 2 phòng 20vaf 25m^2 bác bóp bớt diện tích lại tận dụng thêm 1 phòng được không, phòng WC nên để ra sau không nên gần bếp ăn sau này bất tiện lắm bác ơi
VS với Bếp ăn có gần xa gì cũng ko liên quan , nhà ở miệt vườn khác phố , phòng khách càng rộng thì càng tiện dụng khi có tiệc tùng