Hướng dẫn - Theo dõi và quản lý ổ SSD các hãng. | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hướng dẫn Theo dõi và quản lý ổ SSD các hãng.

taihdhpu2

Rìu Vàng
Dưới đây là các phần mềm quản lý ổ cứng SSD mà các hãng đưa ra. Phần mềm có tác dụng check ổ thật hay nhái, serial, số TBW đã ghi...

+SamSung
Samsung Magican
+Kingston
Kingston SSD Toolbox
+Intel
Intel Toolbox
+Crucial
Crucial Storage Executive
+ADATA
SSD ToolBox

Còn các hãng khác như HP, Kingdian, Colorful, WD,... mình chưa tìm được. Các bạn nào biết có thể bổ sung giúp mình để được hàn thiện và đầy đủ hơn.

zzaliaszz

Rìu Chiến
Mình đang tính mua 1 ổ SDD, nhưng thật là không rành về cái này lắm. Bạn tư vấn mình mua với được không loại 256gb - 500gb

taihdhpu2

Rìu Vàng
Mình đang tính mua 1 ổ SDD, nhưng thật là không rành về cái này lắm. Bạn tư vấn mình mua với được không loại 256gb - 500gb
Bạn đăng 1 bài mới để mọi người tư vấn, mỗi người một ý rồi tổng hợp lại sẽ tốt hơn là ý kiến cá nhân của mình. Với mình thì mình vẫn nghĩ nên mua samsung.

long bac

Búa Gỗ
Mới bảo hành 1 con SSD của adata sau 1 năm sử dụng, và đã được đổi cái mới

tuongcfc

Gà con
Dưới đây là các phần mềm quản lý ổ cứng SSD mà các hãng đưa ra. Phần mềm có tác dụng check ổ thật hay nhái, serial, số TBW đã ghi...

+SamSung
Samsung Magican
+Kingston
Kingston SSD Toolbox
+Intel
Intel Toolbox
+Crucial
Crucial Storage Executive
+ADATA
SSD ToolBox

Còn các hãng khác như HP, Kingdian, Colorful, WD,... mình chưa tìm được. Các bạn nào biết có thể bổ sung giúp mình để được hàn thiện và đầy đủ hơn.
Thanks bác rất hay và ý nghĩa rất nhiều ng cần