Thắc mắc về office 365 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Thắc mắc về office 365

hitaru02

Rìu Sắt Đôi
Chào các bác, tài khoản của mình có đuôi .edu, vừa rồi cài lại win, thì khi vào trang chủ để cài office 365, nó không còn hiện tải file cài đặt nữa, mà chỉ cho tải Skype for business. Bac nào có file setup office 365 cho mình xin với. Hình như cài đặt cả onedrive trên máy cũng không được

dinhchungcm

Rìu Chiến Vàng
Chắc acc còn, acc không.
Cứ cài Office 365 > Nhờ Ohook xử tuốt cho nó khỏe.
Chả lệ thuộc lòng tốt MS, lúc thăng, lúc giáng.

hitaru02

Rìu Sắt Đôi
Chắc acc còn, acc không.
Cứ cài Office 365 > Nhờ Ohook xử tuốt cho nó khỏe.
Chả lệ thuộc lòng tốt MS, lúc thăng, lúc giáng.
nhờ ohook là như nào bác, tại mình muốn dùng office 365 vì nó tự đồng bộ dữ liệu được, mở máy ở những nơi khác nhau thì vẫn có file để làm việc

hitaru02

Rìu Sắt Đôi
chắc tài khoản của bác chỉ cho dùng office bản web, ko cho dùng bản cài trên máy tính nữa.
Giờ muốn cài thì bác dùng Office C2R Installer nhé

https://gravesoft.dev/office_c2r_links

Chọn bản O365ProPlus để cài
uhm, dùng trên web thì được, nhưng nó bị giới hạn lắm, khó dùng, trước thì vẫn cho tải về cài, giờ thì không. Còn cài bằng cách như bác hướng dẫn, thì vẫn dùng giống như office 365 bản cài đặt trên PC không nhỉ, nó có tự đồng bộ dữ liệu với onedrive không nhỉ

anhtuan1967

Rìu Chiến Chấm
tải về cài nó báo lỗi như này mấy bác ơi Xem phần đính kèm 59753
Mình đã HD bạn trên rồi. Tài khoản của bạn đã hết hạn, chỉ còn dùng trên web. Bạn tải bản cài mình gửi ở #2, sau đó có 3 cách:
1- Nhờ ai đó kích hoạt lại để dùng tiếp.
2- Dùng MAS kích hoạt để dùng, tham khảo mục 4 ở đây
3- Bỏ tiền ra mua tài khoản
Còn việc lưu vào tài khoản OneDriver để dùng cho máy khác thì là vấn đề khác (lưu trên đám mây).

tiendatnlb

Rìu Chiến Bạc
Chào các bác, tài khoản của mình có đuôi .edu, vừa rồi cài lại win, thì khi vào trang chủ để cài office 365, nó không còn hiện tải file cài đặt nữa, mà chỉ cho tải Skype for business. Bac nào có file setup office 365 cho mình xin với. Hình như cài đặt cả onedrive trên máy cũng không đượcXem phần đính kèm 59744
Microsoft đã chính thức dừng chương trình O365 A1 Plus dành cho giáo dục. Giờ chỉ còn gói A1 miễn phí cho tài khoản .edu với các ứng dụng trực tuyến và 100 GB OnDrive.
Để cài đặt O365 vô máy tính, bạn có thể cài đặt (lựa chọn) bằng công cụ này.

anhtuan1967

Rìu Chiến Chấm
Microsoft đã chính thức dừng chương trình O365 A1 Plus dành cho giáo dục. Giờ chỉ còn gói A1 miễn phí cho tài khoản .edu với các ứng dụng trực tuyến và 100 GB OnDrive.
Để cài đặt O365 vô máy tính, bạn có thể cài đặt (lựa chọn) bằng công cụ này.
Công cụ đó nếu kích hoạt KMS thì rất cẩn thận vì nó ăn quá sâu vào máy tính. Trước tôi có kích hoạt cho một bạn qua Ultraviewer mà bạn ấy Cr@ck bằng Office tool Plus Version: 10.10.7.0 này. Phải dùng rất nhiều cách gỡ key KMS mà gỡ không hết key KMS kể cả xóa bỏ office cài lại bản khác. Tôi thấy tool của blackadam hay c2r là dùng vẫn khá tiện.

tiendatnlb

Rìu Chiến Bạc
Công cụ đó nếu kích hoạt KMS thì rất cẩn thận vì nó ăn quá sâu vào máy tính. Trước tôi có kích hoạt cho một bạn qua Ultraviewer mà bạn ấy Cr@ck bằng Office tool Plus Version: 10.10.7.0 này. Phải dùng rất nhiều cách gỡ key KMS mà gỡ không hết key KMS kể cả xóa bỏ office cài lại bản khác. Tôi thấy tool của blackadam hay c2r là dùng vẫn khá tiện.
Chỉ dùng để cài đặt online các phiên bản office thôi bác ạ. Cài xong rồi mình nhập key để kích hoạt hoặc dùng tool kích hoạt riêng ạ (dĩ nhiên là chịu khó chờ key kích hoạt). Mấy cái bác kể em tải về thử đều bị Bitdefender báo virus và xóa tắp lự bác ạ.

Mình đã HD bạn trên rồi. Tài khoản của bạn đã hết hạn, chỉ còn dùng trên web. Bạn tải bản cài mình gửi ở #2, sau đó có 3 cách:
1- Nhờ ai đó kích hoạt lại để dùng tiếp.
2- Dùng MAS kích hoạt để dùng, tham khảo mục 4 ở đây
3- Bỏ tiền ra mua tài khoản
Còn việc lưu vào tài khoản OneDriver để dùng cho máy khác thì là vấn đề khác (lưu trên đám mây).
Cái hay nhất của 365 là nó tự sync khi sửa và lưu vết để phục hồi và xem từng bước đã sửa ở đâu. Cái này chắc chỉ mua bản quyền mới có đc

newsky76

Búa Gỗ
Bạn thử tải bản cài offline xem sao. Sau khi active bằng Ohook thì nó vẫn cho bạn sync lên onedrive thì phải. Bạn tự test xem sao. Mình dùng bản trả phí nên ko rõ lắm.