Hỏi/ Thắc mắc - Thắc mắc về modem Viettel F670L (gói NET 7 200Mbps)? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Thắc mắc về modem Viettel F670L (gói NET 7 200Mbps)?

IMBAHaha

Búa Gỗ Đôi
Theo được biết thì cổng LAN 1 của modem Viettel F670L có thể xuất đc 1000Mbps nhưng hiện tại thì chỉ xuất được 100Mbps (em dùng dây mạng CAT5e xuất ra modem TP-LINK Archer C7 trên tầng để dùng). Lúc đầu setup thì lên đc 1000Mbps vài ngày, đến nay thì không còn được nữa. Còn lại 3 cổng LAN 2 3 4 thì cổng 2 3 đang là 2 modem tầng khác, cổng 4 thì nối tới box truyền hình của Viettel (tất cả đều là dây CAT5e).
Ae nào biết cách fix cho cổng LAN 1 nối tới modem TP-LINK Archer C7 lên được 1000Mbps giúp e với, chứ hiện tại gói cước thì 200Mbps nhưng tầng phòng em chỉ dùng được quanh quẩn 9xMbps.

Attachments

130.9 KB · Lượt xem: 22,268

akai229

Gà con
Bạn gọi nhân viên hỗ trợ xuống xem thử.
Mà con F670L chỉ có port 1 là GEther thôi, 3 port còn lại thì bình thường.

caniquyvnz

Rìu Bạc
nếu mình nhớ không lộn thì , bạn thay dây bằng loại cate 6 hay cate 6a,e.. utp composite là sẻ cải thiện được tình trạng không
https://thegioilinhphukien.com/day-cap-mang-amp-cat6-chinh-hang_c_171_294_4716.html
tuy nhiên để đảm bảo tốc độ của cả hệ thống từ thiết bị đầu ----tới thiết bị cuối đều phải hổ trợ tốc độ 1GB( router 9- dây mạng- router phụ -thiết bị cuối) nha myphen {boss}

sugarkim

Junior Moderator
Thành viên BQT
Điều kiện tiên quyết mà cả 2 đầu thiết bị điều phải hỗ trợ 1GB. Bạn kiểm tra phần cứng có hỗ trợ không?

IMBAHaha

Búa Gỗ Đôi
nếu mình nhớ không lộn thì , bạn thay dây bằng loại cate 6 hay cate 6a,e.. utp composite là sẻ cải thiện được tình trạng không
https://thegioilinhphukien.com/day-cap-mang-amp-cat6-chinh-hang_c_171_294_4716.html
tuy nhiên để đảm bảo tốc độ của cả hệ thống từ thiết bị đầu ----tới thiết bị cuối đều phải hổ trợ tốc độ 1GB( router 9- dây mạng- router phụ -thiết bị cuối) nha myphen {boss}
Tất cả đều đạt chuẩn cả, do trước đó đã từng lên đc 1000Mbps mà, sau này thì không được nữa thôi @@

caniquyvnz

Rìu Bạc
Tất cả đều đạt chuẩn cả, do trước đó đã từng lên đc 1000Mbps mà, sau này thì không được nữa thôi @@
nếu như lúc trước được ,nhưng sau này không ? mình nghỉ do các nguyên nhân sau ,bạn kiểm tra lại coi ntn
- bạn mượn nhà mạn 1 con router khác ( cùng loại hay khác loại miển có cổng wan/lan 1GB) để thử coi ntn nếu có điều kiện mượn con router phụ khác port wan/lan chuẩn 1GB để thử lun{doubt}
- ngoài ra bạn nên kiểm tra các thiết lập từ cổng này (trên router 9- tới router phụ) có 9 xác hết chưa !?
cuối cùng hóng ae hổ trợ thêm cho bạn ca này {embarrassed}

lvt491

Rìu Vàng Đôi
Trước mình cũng gặp trường hợp như vậy (ko phải modem trên). Ban đầu cắm vào máy tính check thấy 1Gb ngon lành, sau bị tụt xuống 100Mb thì chỉ cần đổi sang port khác hoặc bấm lại đầu mạng là được.