Hỏi/ Thắc mắc - Thắc mắc về chất lượng file chuyển đổi từ Format Factory? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Thắc mắc về chất lượng file chuyển đổi từ Format Factory?

Lokidra

Búa Gỗ
mình có file phim mkv nặng hơn 4GB, mình dùng Format Factory chuyển nó thành mp4 với add sub cho nó luôn (mình chọn dòng AVC chất lượng cao), chuyển xong thì dung lượng chỉ còn 1,6GB. Mình muốn hỏi file chuyển đổi có bị giảm chất lượng nhiều không. Mình dùng Media info để xem thì chủ yếu thấy có vài dòng khác nhau
Overall bitrate
MKV 8 079 kb/s
MP4 2 989 kb/s

Bit rate
6 564 kb/s
2 724 kb/s

Frame rate
23.976 (24000/1001) FPS
23.976 (23976/1000) FPS

Bits/(Pixel*Frame)
0.132
0.055

P/s: gửi hình không load đc, lạ thế nhỉ

Sửa lần cuối:

meebo

Rìu Vàng Đôi
Theo như trên thì có giảm đấy. Nhưng ở Frame rate không chênh gì nhau.
Nhưng 2 thuật toán mã hóa video của mkv và mp4 khác nhau nên chênh lệch dung lượng. Ngoài ra độ phân giải tối đa của video, chất lượng âm thanh cũng ảnh hưởng tới dung lượng file đầu ra.

Với thông tin bạn đưa như trên thì độ phân giải hình ảnh của video được giữ nguyên vậy thì do thuật toán mã hóa thôi.

domanhhp

Búa Gỗ Đôi
đại đa số các phần mềm convert video đều giảm chất lượng video xuống rất là nhiều nên có gì tìm dc video có đuôi mình cần dùng chất lượng cao sẵn là tốt nhất .

haivu

Administrator
Thành viên BQT
"Bit rate
6 564 kb/s
2 724 kb/s "
Thứ này làm giảm chất lượng video đây bạn, nếu cần dung lượng nhỏ bạn nên ngâm cứu chuẩn H.265.